Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 143

Chủ đề: Chỉ là 1 bộ ảnh cưới tặng bạn thân

Chỉ là 1 bộ ảnh cưới tặng bạn thân

Em ko biết chụp ảnh , chỉ hay tập tọe chụp hoa lá cành . Có đôi bạn thân nhờ chụp hộ bộ này , post lên đây cho các bác ném đá .

( Bọn em kết hợp đi chơi và chụp luôn nên khâu make up do thợ vườn là em đảm nhiệm luôn
    Em cũng ko biết PS nốt nên để toàn bộ ảnh là original .
    Mong các bác góp ý ạ :

Vì em lười up nhiều ảnh nên mời cả nhà xem video clip ảnh ở đây ạ ( rất nhiều ảnh em ko up ở đây :

http://www.youtube.com/watch?v=-TPypPpFgPs

1 .

2 .

Tiện thể cho em hỏi là em dùng fix 85 của Nikon , nhưng lần đầu tiên chụp , em cũng ko biết chỉnh máy nên 1 vài ảnh bị viền tím , bác nào chỉ cho em cách rút kinh nghiệm với ạ :

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17 .
    [IMG][/IMG]

18. [IMG][/IMG]
    Được sửa bởi jenny_307 lúc 01:42 AM ngày 15-03-2010

tam 17 doc qua bac oi.ý t­uong doc qua.

Cái tấm đấy lúc đó rất vô tình chộp được lúc chú rể đang trêu cô dâu chứ ko hề có plan gì trước , nhưng về xem ảnh lại thấy kết nhất bức ấy , hihi !
    Được sửa bởi jenny_307 lúc 03:41 AM ngày 07-07-2009

Thích nhất tấm số 4
    Bạn chụp bộ này ở đâu vậy?
    Có những thứ chúng ta phải từ bỏ, chỉ để học được chúng.

Thích Thịt Chóa

Em cười vỡ bụng khi xem đến tấm 17.
    Đúng là chộp được khoảnh khắc này nên cả 2 đều rất tự nhiên.

Bạn nói khiêm tốn quá. Không biết chụp ảnh mà bộ ảnh này khá đẹp, màu sắc sặc sỡ. Nhiều bác chụp chuyên ảnh cưới chưa chắc bằng. Ảnh 17 đúng là chỉ đùa vui thôi, nhưng rất hay về "moment"
    VNPT để học hỏi
    XNA để mua bán

Chụp tốt đó. vì nó giản dị, không hoa lá, frame khung này nọ như các "bậc" khác. Tấm số 17 làm mình nhớ đến thời còn đi học mẫu giáo thơ ngây vụng trộm....
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

bộ ảnh bạn chụp đẹp lắm nhất là kiểu đầu tiên tôi rất thích . nhưng lại ghét nhất kiểu cuối cùng cứ như 2 người chụp ý đều là 1 cô dâu đều là chụp 1 mình cô dâu nhưng sao lại khác nhau nhiều thế thích kiểu đầu tiên đến đâu thì ghét kiểu cuối cùng đến đấy . hehe, y kiến riêng thui :D

Dạ , kiểu cuối cùng là ảnh đã chụp cách đây mấy tháng , mà lúc đó em mới lơ ngơ cầm máy , ống lại ống Tamron , hihi Bác nói đúng thât , tấm cuối cùng so với tấm đầu tiên khác xa ( tấm đầu tiên chụp bằng Fix 85 )

Cảm ơn các bác đã khen , nhưng thật tình em ko ra vẻ khiêm tốn tí nào ,mà là em ko biết chụp thật , em toàn để P chụp đấy ạ , vì em ko biết đo sáng và căn chỉnh tốc độ , nên 100%những ảnh này là chế độ P ( mà các bậc lão làng chắc cười em chết mất . Em chỉ có tí khiếu về chộp khoảng khắc nhanh thôi ạ ( vì để P mà , hihi )

Thật tình em cũng muốn học Photoshop nhưng thiết nghĩ có khi khi em biết PS rồi thì ảnh lại mất đi sự tự nhiên như thế này mất . Nên em cứ AQ thôi thế này cũng được rồi Chụp cho vui thôi mà .

À quên , bộ này em chụp ở Cô Tô ạ !hic , thân gái dặm trường , đi Cô Tô chụp ảnh cưới thì rất tuyệt nhưng say sóng lắm , nên em cạch Cô Tô đến già :(
    Được sửa bởi jenny_307 lúc 06:57 PM ngày 06-07-2009

Trang 1 / 15 12311 ... Cuối cùngCuối cùng