Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 85

Chủ đề: Những mảnh đời...Ảnh và cảm nhận...

... Những mảnh đời ...trong góc máy của a ovuong đáng kính nể ... vì trong họ có đầy sức sống vô cùng bằng sức lao động của chính bản thân mình nhằm mưu sinh trong mảnh đời không mong nhận...
    TFS.

Tiếp câu chuyện về những người nhặt rác bên ven bờ Hồ Gươm...

Những cụ ông, cụ bà, và cả những người còn khá trẻ...Họ vẫn hàng ngày lục tìm từng thùng rác, không bỏ sót cái nào...

Tôi gặp Cụ ông này, trong một chiều Hà Nội đầy nắng và gió. Tiếc là tôi không kịp chụp chân dung cụ...

Và...

1 chữ thôi "ĐẸP"... cám ơn bác đã chia sẽ... em muốn theo chụp kiểu này lâu lắm rồi... mà thấy hình mình chụp sao không có hồn như bác...
    Xin cảm ơn bạn đã xem tin...

Câu chuyện thứ...

Tôi gặp người đàn ông này ở Chợ Nông Lâm - Cổ Nhuế - Hà Nội, chiều nào cũng vậy, cũng một cái túi cước ngày xưa, ông đi khắp khu vực chợ, vừa đi vừa nói, nói rất to và rất nhiều, nội dung thì có lẽ ít người hiểu được, tôi chỉ nghe được câu: Tôi đã nói rồi, chúng ta sẽ chiến thắng...
    Vẫn đứng bên đường, vẫn nói hàng ngày...

Những bức hình của bác thực sự đi vào lòng người... Mỗi bức hình của bác là một sự đồng cảm, sự cảm nhận tinh tế và chia sẻ với những người khốn khổ này...
    Em rất thích những bức hình của bác, truyền tải đc hết mọi thứ... và cả những lời ghi chú đi kèm nữa...
    Bất kỳ nơi đâu cũng giơ máy ảnh lên và bắn

Quote Được gửi bởi ovuong View Post
    Câu chuyện thứ năm:

Một buổi chiều lang thang ở Ga Long Biên, gặp cơn mưa rất to, trú mưa trong nhà chờ của Ga. Tôi chợt thấy hình ảnh này, người đàn ông mù bán chổi. Tôi để ý thấy anh đứng bán chổi một góc, hai tay anh quờ quạng từng chiếc chổi...Mưa vẫn rơi, bắn cả những giọt nước vào những chiếc chổi...

Mong cho anh bán hết chổi để về sớm...

Ảnh đẹp, có hồn nhưng mình xem xong thấy buồn quá!

Em cũng có 1 câu chuyện....
    Sáng chủ nhật vừa rồi em lang thang vác máy đi chụp, tình cờ bắt gặp hình ảnh này, ông cụ ngồi nhìn sang bên kia đường nơi có rất nhiều người đang ngồi uống cafe sáng. Em biếu cụ 10 ngàn và cụ đã dùng số tiền đó mua 2 ổ bánh mỳ.

Cám ơn loạt ảnh của bác.

Cảm ơn mọi người, cảm ơn Kodomo đã đồng cảm và chia sẻ...

Còn quá nhiều những mảng đời bất hạnh, nhiều người thì xa lánh, còn bác lại nhìn bằng cả sự cảm thông ... Xem ảnh bác em cảm thấy nhói trong lòng, cận cảnh nữa đi bác !

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng