Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 63

Chủ đề: Indochine

Indochine

INDOCHINE (Đông Dương)

Ảnh vừa chụp chiều nay, còn nóng hổi ạ. Hơi tiếc vì thời tiết HN đỏng đảnh quá, chiều nay tự dưng tắt nắng âm u, nên bọn em phải về sớm.

Ảnh chụp bằng Nikon D90 - Ống fix 60 F.2.8 nên cũng khá hạn chế góc ạ.
    Mong các bác chỉ giáo để em học hỏi ạ!

Ảnh em đang chỉnh trang 1 chút. Sẽ cật nhật tiếp tục sau ạ!

---

Ekip NGẪU studio
    Photo: Kỳ Phong, Ngọcyummy
    Make up: Lu Juki
    Stylist and design: Kỳ Phong
    Được sửa bởi KỳPhong lúc 12:08 PM ngày 22-06-2009

Em tiếp vài cái...

1.

2.

3.

4.
    Được sửa bởi KỳPhong lúc 11:16 PM ngày 21-06-2009

Hình đẹp quá em.
    1. Tấm này bị mất bài tay trái hơi tiếc.
    2. Mẫu giống bị ngủ gục :D.
    3. Đẹp.
    4. Hơi lạc so với 3 tấm còn lại.
    Mới thấy nhiều mặt bên trái thôi, chắc cả bộ còn dài . Bộ này là chụp cho cô gái đó hay mục tiêu khác là gì vậy em?

Anh LP: Cảm ơn anh ạ!

Tấm 1, thật sự xem lại em cũng tiếc, nhưng vì cái khoảnh khắc này của chị ấy đẹp quá, và em rất thích nên vẫn giữ lại. Chính việc để text tại vị trí đó cũng là 1 cách để em hút sự chú ý vào mặt mẫu, và "sửa sai cái lỗi lầm" mất 1 chút tay ạ.

Tấm 2. Em còn những tấm mở mắt của cái này, nhưng cái này lại là cái em thích hơn! Em không nghĩ là giống ngủ gục vì cái cảm giác cười của chị ấy là rất rõ ràng và rất tuyệt. Đấy là với em.

Còn bộ này là em chụp cho mẫu và tập chụp thôi ạ! (Ko hiểu ý ảnh hỏi mục tiêu khác là cái gì ạ :P)
    hì, em sẽ up tiếp mong anh ủng hộ!;)

Qua ảnh của bác em thấy đúng chất Đông Dương, ảnh rất đẹp. Nhưng cái hương vị xưa đó hơi bị hài bởi ảnh 3: Chai rượu nho không còn rượu, và lại có cái tem ở cổ chai của nhà nước CHXHCN VN. Nếu như em không nhầm thì chai là của một loại rượu nho trắng (hoặc là Caberne Sauvignon, hoặc là Caberne, hoặc là Shabli), nhưng rượu trong ly lại là rượu vang đỏ. Hơn nữa cái chai đó là chai một trong những loại rượu rẻ tiền - khoảng 2 năm tuổi gì đó, nhưng mẫu thì lại thuộc dòng quyền quý, rượu đó "madam" có lẽ chỉ dùng để ướp thịt thôi ạ. Ngoài ra Nếu madam vào chỉ để uống một ly rượu thì phải đứng bên quầy bar, còn nếu đã ngồi vào bàn thì trên bàn phải có một bộ đồ ăn gồm 2 đĩa để chồng lên nhau + một bộ dao, thìa và 2 dĩa + khăn ăn xếp hoa để bên cạnh. Cái cốc nhỏ nếu là nến thì em không nói gì, nhưng em thấy nó thừa. Còn nếu đó là nước quả ép thì cái cốc phải thẳng và cao và có dung tích 200mm. Thêm nữa ảnh #4 BG có các loại xe đời mới làm mất vẻ xưa của nội dung. Em bình vui một tý, mong bác chủ thứ lỗi!
    HOÀNG VIDEO
    *Nhất: Vợ , nhì: CANON 50D + 24-70mmf/2.8 L + 430EX

Mình thích ảnh 1 , thấy chất Đông Dương ghê .Tấm số 3 thấy mấy chiếc xe đời mới hơi tiếc .

Thật sự cảm ơn bác Dazzle đã chỉ ra những chỗ thiếu xót rất thú vị ấy ạ.

Đúng thật là do điều kiện khách quan bác ạ, để chụp ảnh tại chỗ này thì tụi em cũng phải gọi 1 ly rượu rùi.Cơ mà lúc anh ý ra rót thật thì em chỉ chụp được vài cái, (sẽ up ở loạt sau ạ) cơ mà ko ưng lắm nên lúc sau mới nhờ anh ý ra đứng lại, thì chai rượu mang ra ko thể lả rượu chuẩn đc rồi ạ.. Nên em cũng đành ) Còn cái cái cốc bác nói đúng là cốc nước hoa quả đấy bác ạ. Người ta mang ra thế nên em cũng chỉ biết thế :P

Em rất cảm ơn bác vì những thông tin bác vừa cung cấp ạ, lần sau nếu có chụp lại, chắc chắn em sẽ cố gắng không mắc lại ;)

# Bác Canon: Cảm ơn bác đã commt!

Mong các bác chỉ dạy ạ! Em cảm ơn!
    Em post thêm 1 cái này, đây là chai thật rượu thật đây ạ )

5.

hay quá bác ơi ... bộ ảnh đẹp , đầy chất nghệ thật ... mình rất thích , cám ơn đã cho xem ảnh

ảnh đẹp bác ạh. TFS :D:D:D
    Sony A700
    Minolta 17-35 F2.8 - 4 + Minolta 50 1.7 + Minolta 70-210 F4

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng