Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 49

Chủ đề: Ảnh chân dung

cảm ơn bạn ... bài rất công phu.

Em cam? on ba'c lam lam, hi hi

Thưa bác Xuân Vinh. Các bài viết của bác rất có ích về mặt lý thuyết cũng như thực hành, cảm ơn bác đã bỏ công viết và chia sẻ. Nếu muốn, bác có thể gửi cho em các file mà bác đã viết, em sẽ giúp tổ chức thành file pdf (nếu có phần chữ và hình rời thì tốt hơn)

em có rất nhiều tài liệu rồi, nhưng quả thật chưa thấy tài liệu nào đầy đủ, dễ hiểu và ý nghĩa như này.
    Chân thành cảm ơn bác Xuân Vinh , chúc bác luôn khỏe và chia sẻ nhiều tài liệu quý cho anh em mở mang thêm kiến thức!
    Thân ái!

( Tiếc là ko có nút Thanks nhỉ)

Kính gởi : BĐH vnphoto.net theo như đánh giá của Vapa.org,vn thì đây là một bài viết mang gần như tính " Đạo văn" .Mong rằng BĐH nên xem lại nếu đúng thì không nên để và và tác giả xuân vinh nên có lời xin lổi vì sự sơ sót của mình không nên để ảnh hưởng đến uy tín của vnphoto.net

http://www.vapa.org.vn/vie/modules.p...&p=41784#41784

http://www.vapa.org.vn/vie/modules.p...&p=41773#41773
    Được sửa bởi taybac lúc 09:28 PM ngày 07-12-2009

Kính gởi các bác,
    Do có thông tin về vấn đề bản quyền của bài viết ở trên nên tạm thời chúng tôi đóng topic này. BQT chúng tôi sẽ hội ý để xem xét và sẽ có quyết định trong 48 giờ tới.
    TM BQT
    Phó nháy.
    My Gallery

Topic đã được mở trên tinh thần trao đổi giữa bác Xuan Vinh và BQT
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi Xuan Vinh View Post
    Qua một quãng thời gian hơn một ngày, một đêm suy nghĩ lại. Tôi thừa nhận mình đã nóng nảy thái quá khi người ta ‘phê bình’ bài viết của tôi một cách ‘gây sốc’.
    Trong bài viết, ở phần sơ lược ban đầu, vì lười biếng nên tôi đã trích nguyên văn của giáo trình nhiếp ảnh căn bản cấp 1, 2, 3 (phần chân dung) mà lại không dẫn nguồn. Vì tôi nghĩ rằng, phần sơ lược này cũng không có gì quan trọng, ai đã từng học qua nhiếp ảnh đều đã nắm vững, tôi chỉ nhắc lại mà thôi. Phần quan trọng nhất, là phần do chính tôi viết, nằm ở phía sau, đó mới là nội dung chính mà tôi muốn trình bày (loạt bài còn đang dang dở, vì theo dự thảo dàn ý, tôi còn đang viết thêm nhiều chương nữa), thì tôi không ăn cắp của ai cả (chữ “đạo văn” có nghĩa là ăn cắp văn của người khác).

Tuy nhiên, tôi cũng có lời cáo lỗi với mọi người trên diễn đàn, xin lỗi BQT vì đã gây phiền hà không đáng. Tôi chấp nhận lỗi lầm thuộc về mình, và chấp nhận sửa bài cho đúng tinh thần tôn trọng bản quyền tác giả. Tôi sẽ điều chỉnh lại như sau : đưa vào đầu và cuối những phần nào tôi trích nguyên văn của giáo trình câu: “Trích nguyên văn có chỉnh lý giáo trình Nhiếp ảnh cơ bản cấp 1, 2, 3 của Hội Nhiếp ảnh TP.HCM”. Vậy xin BQT hãy mở khóa bài viết cho tôi điều chỉnh lại. Xin cám ơn!

PS: Chỉ là phần bài viết thôi, còn phần hình, tấm nào không có ghi chú gì thì đương nhiên là hình của tôi chụp (còn kém lắm, chỉ để minh họa), còn tấm nào tôi lấy của người khác thì đều có chú thích dẫn nguồn cả.
    Kính gởi Anh Xuân Vinh,
    Thay mặt cho BQT diễn đàn VNPHOTO xin cám ơn Anh vì những đóng góp cho diễn đàn trong thời gian qua.
    Như Anh đã biết, VNPHOTO là một diễn đàn về nhiếp ảnh và trong diễn đàn, các anh em thành viên rất bức xúc khi mà ảnh của mình được sử dụng không hợp lệ ở nơi khác. Hơn thế nữa, ngay trong nội quy của VNPHOTO, chúng ta cũng rất nghiêm ngặt trong vấn đề bản quyền - vấn đề sở hữu - để phù hợp với tình hình bản quyền trên thế giới cũng như là ở Việt Nam. Tuy mục đích của Anh rất tốt và vì cộng đồng chung nhưng Anh cũng biết là mình cũng phải tôn trọng người khác trong vấn đề sở hữu. Chúng tôi phải xử lý những vấn đề như thế này vì không chỉ các thành viên đều mong thấy được sự trong sáng và hợp lệ trên diễn đàn mà còn nhiều người khác, cơ quan thông tin khác cũng đang nhìn vào chúng ta.
    Hy vọng Anh cũng thông cảm cho BQT là dù với bất cứ mục đích gì, việc tuân thủ nội quy diễn đàn khi tham gia cũng là điều tất yếu.
    Để thích hợp cho việc hiệu chỉnh các bài viết của Anh, BQT dành cho anh 12 giờ kể từ bài viết này. Sau đó sẽ treo nick của Anh 3 ngày cảnh cáo theo quyết định của tập thể BQT.
    Một lần nữa xin cám ơn Anh, mong Anh cùng với BQT, cùng các thành viên xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn.

Trân trọng,

TM BQT
    Phó nháy.
    My Gallery

Mong bác vẫn tiếp tục bài viết trong những ngày trong "trại". Thực ra những bài viết của bác rất bổ ích. Tuy nhiên chẳng qua là bác suy nghĩ đơn giản trong việc phổ biến kiến thức thôi. Trên diễn đàn nhiều khi người ta không quan trọng lắm, nhưng lấy nguyên văn một câu, một nửa câu của người ta, thậm chí chỉnh sửa lại cách hành văn nhưng vẫn giữ nguyên ý chính vẫn bị buộc tội là đạo văn đấy. Cách đúng nhất là tự viết lại tất cả theo hiểu biết của mình. Cách này tốn thời gian hơn nhiều, nhưng là cách đúng nhất.

Nếu bác cần, em có thể phụ bác soát lại cách hành văn để tránh rắc rối. Chờ các bài viết sau của bác.

Kính chào bác Vinh, thôi bác cứ yên phận ở bên này mà viết bài, kiểu gì thì cũng có người đọc ủng hộ bác, vì bên này có nhiều newbi lắm! .................... Em ủng hộ bác viết tiếp.
    Được sửa bởi ravic lúc 05:30 PM ngày 10-12-2009 Reason: Không bàn tới trang web khác nha bạn

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng