Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32

Chủ đề: Chân dung tuổi 18

Quote Được gửi bởi ngothanhson View Post
    Cúm chụp bộ ảnh ở Bửu Long - Biên Hoà

Từ lúc cầm máy nghe những lời lẽ dạy bảo căn bản về nhiếp ảnh của các anh chị đi trước - Cúm có nắm được. Thế nhưng về sự " cháy " trong hình theo Cúm nghĩ cũng không quan trọng nếu nó được dung hoà vừa phải trong cái đẹp..Cúm nghĩ "cháy' hình hay không không quan trọng - Quan trọng là cái đẹp của bức ảnh làm tan cái cháy " lí thuyết" kia.
    Mình vẫn chưa hiểu ý Sơn " dung hòa vừa phải trong cái đẹp" là như thế nào???...nhưng tấm hình mất chi tiết như vậy là không thể chấp nhận được. Mình vẫn chưa bàn đến pose, ánh sáng, màu sắc......

Được sửa bởi Phong'sArt lúc 08:05 PM ngày 16-06-2009

cái này thì lố quá :|
    cháy thì cũng vừa vừa thôi, nếu cháy mà mất cả chi tiết như vầy thì xem ra ảnh ko đạt rồi.
    nếu gọi là dung hòa vừa phải thì "sự cháy" phải làm tăng giá trị của các chi tiết ko cháy nhưng đây thì ngược lại

ghét mỗi cái ảnh bé quá xem hem sướng. còn lại gì cũng ổn
    YM: ivan.photo1981
    flickr: http://www.flickr.com/
    website: 1981.vn

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Thế em đố bác cái chữ vignette của bác snoopy phải dịch ra tiếng Việt là gì? Em có ngay câu trả lời của bác: ""kỹ xảo" một cái vòng sẫm màu quanh tấm hình". Đáng tiếc là từ này không được ghi trong từ điển chuyên ngành nhiếp ảnh. Bác ở ngay trong nước còn không biết từ để diễn tả hiện tượng này, trách gì bác snoopy.

Nhiều người dịch vignette là "hiệu ứng tối góc", đó cũng là một cách giải thích, mô tả mà thôi.
    Bác ơi, ở đâu có bán cuốn "từ điển chuyên ngành nhiếp ảnh" bác chỉ chỗ, em đi mua về đọc ngay tắp lự!

Bác chụp bằng ống kính gì và thông số thế nào, có thể nào note thêm để ae newbies như mình tham khảo học hỏi được không????

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Thế em đố bác cái chữ vignette của bác snoopy phải dịch ra tiếng Việt là gì? Em có ngay câu trả lời của bác: ""kỹ xảo" một cái vòng sẫm màu quanh tấm hình". Đáng tiếc là từ này không được ghi trong từ điển chuyên ngành nhiếp ảnh. Bác ở ngay trong nước còn không biết từ để diễn tả hiện tượng này, trách gì bác snoopy.

Nhiều người dịch vignette là "hiệu ứng tối góc", đó cũng là một cách giải thích, mô tả mà thôi.
    Em sẽ cố gắng tìm cho được cuốn từ điển này để xem ở trong đó có được ghi những từ nào và không được ghi những từ nào, đặng phát biểu cho chính xác.

Quote Được gửi bởi Phong'sArt View Post
    Mình vẫn chưa hiểu ý Sơn " dung hòa vừa phải trong cái đẹp" là như thế nào???...nhưng tấm hình mất chi tiết như vậy là không thể chấp nhận được. Mình vẫn chưa bàn đến pose, ánh sáng, màu sắc......

Thì CÚm đã nói là Cúm sáng tác hình qua con mắt nhìn của mình. Có thể ảnh mất chi tiết , Cúm biết rằng sai , nhưng vẫn làm , đôi khi cái sai cũng cho ta biết được nội dung của tấm ảnh hơn là đi tìm 1 cái đẹp cứng nhắc ..
    0938768078

Quote Được gửi bởi ngothanhson View Post
    Thì CÚm đã nói là Cúm sáng tác hình qua con mắt nhìn của mình. Có thể ảnh mất chi tiết , Cúm biết rằng sai , nhưng vẫn làm , đôi khi cái sai cũng cho ta biết được nội dung của tấm ảnh hơn là đi tìm 1 cái đẹp cứng nhắc ..
    Vậy nội dung tấm ảnh là gì? Bạn sáng tác theo góc nhìn của mình thì bạn cất để mình mình coi thôi, còn muốn biết ý kiến của mọi người về góc nhìn của bạn thì nên tiếp thu góp ý chứ.

Biết sai mà vẫn làm, mốt lại chụp cái kiểu cháy tùm lum, làm chân cẳng nhìn cứ như dị tật. Mẫu xinh xắn thế này, trao cho bạn chụp thành xấu! Bạn nghĩ sao? Hay là lại cố đi thuyết phục mẫu là hình đẹp mặc cho mọi người chỉ trích!

Quote Được gửi bởi nicholas_sam View Post
    Vậy nội dung tấm ảnh là gì? Bạn sáng tác theo góc nhìn của mình thì bạn cất để mình mình coi thôi, còn muốn biết ý kiến của mọi người về góc nhìn của bạn thì nên tiếp thu góp ý chứ.

Biết sai mà vẫn làm, mốt lại chụp cái kiểu cháy tùm lum, làm chân cẳng nhìn cứ như dị tật. Mẫu xinh xắn thế này, trao cho bạn chụp thành xấu! Bạn nghĩ sao? Hay là lại cố đi thuyết phục mẫu là hình đẹp mặc cho mọi người chỉ trích!

Em rất cảm ơn những góp ý của anh chị...Tất cả là em chỉ muốn nói lên suy nghĩ của mình. Em sẽ rút kinh nghiệm vào những bộ hình sau....
    0938768078

Thích nhất hình 10. Đẹp dịu dàng.^^.
    mÈo :"Hàng tồn kho- Mất chìa khóa!"

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng