Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 66

Chủ đề: SYDNEY - góc nhìn kiến trúc

SYDNEY - góc nhìn kiến trúc

Hôm nay em xin mạo muôi lập topic mới về kiến trúc của SYDNEY, một thành phố ấn tượng thu hút du lịch hàng đầu của Úc, sự nổi tiếng của thành phố không phải được nhắc đến bởi vì văn hoá, những nét đặc trưng về thiên nhiên mà cái chính là kiến trúc đã làm nên SYDNEY một điểm đến không thể quên trong hành trình của du khách. Sự nổi tiếng đến nỗi có rất nhiều người lầm tưởng SYDNEY là thủ đô hành chính của Úc.

Khu cầu cảng, The ROCK, nhà hát Opera, Cầu tàu quốc tế, Botanic Garden, Darling harbour và khu khách sạn nhà hàng dọc theo khu cảng đã làm nên một SYDNEY sầm uất, một thành phố đáng sống trong top 30 thành phố khắp hành tinh.... đến được đây em lại nhớ Đà Nẵng, nhớ Nha Trang và cả Vũng Tàu, buồn thay cho những thành phố quê mình.

Hôm nay em chỉ bắt đầu xin chia sẻ một số góc nhìn về khu quanh CIRCULAR QUAY, địa điểm không thể bỏ qua của bất kỳ du khách nào đến SYD, và đương nhiên chỉ là kiến trúc thôi ạh... em sẽ đi rộng hơn ở những đợt hình sau ạh

P/S: Vì là hình kiến trúc nên nhiều lúc cũng ko tránh khỏi những tấm sẽ rất mang tính thời sự (mặc dù em cũng toàn hình thời sự thôi ạ!), nên các bác bỏ quá cho..đâm nhẹ nhẹ thôi ạh.

#1 Góc nhìn đầu tiên từ phía khu phà chính (ferry station)

Khu nhà ở cao cấp kết hợp thương mại ở trệt/tầng 1

Nhà hàng ở tâng trệt và không gian đi bộ thoáng đãng

Lối cầu thang bộ lên trục đường giao thông chính,
    trục này chênh cote khá lớn với đường đi bộ ở bên dưới
    nên việc bố trí 2 tầng dưới cùng để làm dịch vụ cũng ko ảnh hưởng
    kiến trúc và công năng chung của toà nhà.

Góc nhìn từ phía nhà hàng lại khu phà chính,
    các khu nhà cao tầng phía sau tạo một background kiến trúc
    hoàn chỉnh và cân đối

bác chụp đẹp quá! Nữa đi bác ơi....!

Đẹp quá, bác để to to cho em nó lấy về làm wallpaper đi ạ :-P
    Góc chụp đã quá...

Cám ơn bác Kiến trúc sư. Tiếp các ảnh chụp ban ngày đi ạ!

Cám ơn bác nhé, bác chụp đẹp quá. Hi vọng topic này càng ngày càng có thêm nhiều ảnh đẹp

@QIDES .....Chào bác, Sydney có rất nhiều kiễu kiến trúc lạ và lâu đời nếu bác chịu khó đi bộ vòng vòng dọc theo các con đường trong thành phố thì sẽ thấy. những hình ở trên rất đẹp nhưng hình nhỏ quá!
    Hy vọng được xem nhiều góc nhìn kiến trúc của bác về Sydney ạ !

Dạ các bác từ từ theo dõi diễn tiến ạh, em đến đây được 4 lần, chụp được một số tấm nên sẽ đi từ từ, ko lang mang lung tung ạh. Em không ở đây nên có thể sẽ không cover hết được những góc nhìn khác nhưng hi vọng các bác có được cái nhìn..khái quát, cỡi ngựa xem hoa theo góc nhìn của em. Các bác có thể qua bên bác "daubac" or vivid sydney topic để xem thêm nếu cần thêm view khác ạh, em ở đây chỉ tập trung vô kiến trúc thôi ạh...(em là thợ vẽ nên khoái mấy cái món này ạh)...

@ bác tuho: Dạ em ko dám nhận là KTS đâu ạh, em chỉ thích lọ mọ mấy cái mô hình, nhà cửa thôi..suy nghĩ cao như các bác "sư" em chưa tới ạh..

@ bác klc, nghiNTT: em để hình nhỏ để load cho nhanh với lại cũng để bố cục cái bài nó sạch sẽ hơn ạh, các bác nào cần hình lớn email cho em em sẽ chuyển riêng cho ạh....

@ các bác còn lại: Thanks các bác đã tích cực động viên em để em có thể..ăn cơm nguội mà post tiếp ạh..xin mời các pác phần tiếp theo..

#6: Ghế ở đây cũng thiết kế nhẹ nhàng và làm điểm nhấn design cho không gian.
    (Cái này ở mình..chắc ko làm được..vì các cặp sẽ ôm nhau nằm ngồi,kẹo kéo,vé số sẽ bao vây..và em sẽ ko được tấm hình như vậy ạh..khè khè )

#7: Anh chàng này xài internet chùa, viết mail cho ex-girlfriend thì phải..hé hé

#8: Những thiết kế công nghiệp như thế này rất cần bàn tay sắp đặt của kiến trúc sư...
    không gian đẹp ko cứ nhất thiết gì phải đao to búa lớn..

#9: Một không gian tận hưởng công cộng đúng nghĩa, thương thay cho mấy bác "kiến" nhà
    nhậu bên bờ kênh Nhiêu Lộc bàn về đô thị trong mơ (Thủ Thiêm)

#10: Buồng điện thoại công cộng...cũng được cân nhắc trong chi tiết thiết kế.

Em xin dành tập 3 cho đợt sau...mỗi tập em sẽ gửi khoảng 5 tấm..ạh, sẽ cố gắng up điều điều ạh..Thanks các pác ủng hộ. Trong bài em cũng có một số so sánh nho nhỏ cho có không khí tí thôi, chứ em ko hề có ý bình loạn về ktrúc nước nhà, các bác đừng chấp trách ạh..em đã có lần lỡ lời trong topic về mô hình roài nên ko dám ý kiến nữa..hehe "sư" quanh đây cũng nhiều lắm ạh..
    Được sửa bởi QIDES lúc 02:01 PM ngày 12-06-2009

maps chi tiet day ah

Đây là maps của khu vực đó ạh (Circular Quay), phần màu cam em viền quanh là phần hình đã được post ở trên, em sẽ chi tiết luôn bản đồ để các bác nào muốn bắn hoặc đi du lịch tới đó có thể xem qua ạh. Sorry vì em spam hơi nhiều, nhưng cũng để các pác khác dễ dàng theo dõi ạh.. xin rút lui có trật tự..đợi ngày mới...hé hé

Tiếp đi bác ơi!Ảnh đẹp quá!

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng