Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Xin Visa đi Anh

Xin Visa đi Anh

Chào các bác, cho em xin hỏi một câu ko liên quan đến nhiếp ảnh. Lẽ ra em phải post cái thread này vào mục tán gẫu, nhưng em sợ anh chị em trên vnphoto ko để í, và những thông tinh em cần có khi anh chị trong vnphoto.vn.eu lại biết nên xin Admin đừng xóa của em đi, em xin cảm ơn ạ.

Kế hoạch cuối tháng 7 em định bay sang London để du lịch, thủ tục xin visa em làm xong hết rồi, thứ 3 tuần tới (16.06.2009) em sẽ đến München phỏng vấn.
    Nhưng em không biết rõ (trên trang web của ĐSQ Anh cũng ko thấy ghi) nên hỏi anh chị em trên này, là lúc phỏng vấn họ hỏi cái gì, có khó lắm không, cái gì mình nên và không nên nói, họ phỏng vấn bằng tiếng Anh hay tiếng Đức (nếu mà bằng tiếng Anh, chắc em tèo mất hikk). Xin mọi người chia sẻ kinh nghiệm.

Ngoài ra em còn thắc mắc là giấy tờ mang theo khi đến Consulate để phỏng vấn mà em liệt kê ở dưới đây còn thiếu cái gì ko?
    1. Đơn xin visa (cái này em in ra rồi sau khi làm online)
    2. Hóa đơn chứng minh là em trả phí cho cái đơn xin visa
    3. Hộ chiếu
    4. Một ảnh theo yêu cầu
    5. Giấy mời (em có bạn ở England làm giấy mời) + Photo Passport của làm người giấy mời
    6. Chứng minh tài chính (em in số tiền ra và vào tài khoản của em trong 3 tháng gần nhất)
    7. Giấy tờ liên quan khác: Giấy chứng nhận là sinh viên, đang học ở đâu, trường gì, khóa gì,.. Hộ khẩu thường trú

Cảm ơn mọi người! Cần mọi người giúp gấp gấp

Sony alpha 100Life is Pain

Em nghĩ process xin visa Anh ở các nước đều có standard gần như nhau. Em đã xin visa Anh từ Amsterdam vài lần và từ Việt Nam. Họ hỏi rất dễ: lý do đi, nguời mời là ai, có quan hệ thế nào, đi khi nào về, đang làm gì, học gì, ... Mình cứ trả lời trung thực. Nếu ko biết tiếng Anh thì cứ nói là tiếng Anhcủa tôi kém, có thể hỏi tiếng Đức không. Nhân viên nhận hồ sơ thường là người local (Đức) nên không có gì phải lo đâu.

Nói chung là cứ trung thực trả lời, ko nên ngập ngừng suy nghĩ. Qua trình phỏng vấn rất nhanh, chỉ khoảng 10 - 15 phút thôi.

Chúc bác mau có visa.
    Who travels for love finds a thousand miles not longer than one..

bạn nói thế mình cũng đỡ lo lắng phần nào rồi, cám ơn meoluoi nhé

minh da xin visa di Anh roi, cung dang o Duc. Thu tuc rat don gian, khong phai phong van dau bac a. Bac chi can co ho chieu con hieu luc tren 6 thang, visa o Duc cung con hieu luc tren 6 thang. Khai don day du, chung minh tai chinh chi can in 1 cai Kontoauszug la du. Neu co giay moi, pass cua nguoi moi nua thi khong phai lo bac a. Chup anh Bio bac nhe´. The la xong!

ủa, hông phải mua bảo hiểm gì hết hả các bác...?
    Yêu - Yêu nữa - Yêu mãi
    Fotos

Quote Được gửi bởi snoopyreen View Post
    ủa, hông phải mua bảo hiểm gì hết hả các bác...?
    ko bác snoopyreen, theo em biết cái bảo hiểm đó chỉ dành cho ai muốn đi làm ở bên UK thôi (trên trang web xin visa nó giải thích thế)

Cảm ơn tất cả các bác, em cũng an tâm phần nào rồi.

Ko biết đến phỏng vấn, có phải đeo cà vạt, đầu gel, đóng thùng hay chỉ cần gọn gàng là được, em ngại nhất mấy vụ đó

Bạn Heimgang căng thẳng quá .

- Theo kinh nghiệm cá nhân mình thì Visa của UK cực dễ cho những ai có đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu và làm cho họ tin về mục đích chuyến đi của mình là thật. Bằng không thì ngược lại.

- Cuộc phỏng vấn nào cũng thế, ăn mặc quan trọng nhất là sao mình cảm thấy thoải mái và tự tin. Trang phục thể thiện cái "tôi" và nên sử dụng nó phù hợp với các mục đích cụ thể, sinh viên khác và một businessman cũng khác.

Bạn đi chơi và đã làm đủ giấy tờ nên k0 có lí do gì phải lo lắng cả. Phỏng vấn có thể chỉ diễn ra đôi ba phút hoặc thậm chí là k0... Lãnh sự UK họ chỉ quan tâm đến việc người apply có đi đúng mục đích để tránh việc nhập cư mà thôi.

Gút lắc,

Trauvang.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

bác Heimgang di phỏng vấn Visa rồi truyền lại kinh nghiệm cho em nhé. Em cũng tính làm 1 chuyến.

Nikon D60 18-55mm + 55-200mm VR + 35mm 1.8G