Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Nhiếp Ảnh Studio, Phóng viên- Họ nghĩ gì???

Tôi rất đồng tình với bác photo001218, tay phóng viên này qúa lôm côm, chẳng hiểu tí gì cả, chẳng qua là để kiếm tiền nhuận bút thôi

e công nhận e chưa đam mê máy ảnh, và cũng có phần đúng như bài viết nói, nhưng các pác cũng nên hiểu 1 điều, ko có gà thì làm sao có pro, ko có những người có tiền( e thì tiền cũng ko) mua máy, dẫn tới cầu tăng lên rất nhiều -> các máy sản xuất hàng loạt -> giá cả giảm nhiều thì các pro ko hiểu bây giờ chắc vẫn chỉ được cầm máy phim thôi và với 1 caí giá rất là đắt đỏ,cái gì cũng có tính 2 mặt của nó.
    Còn 1 cái là nếu các pác thấy người đó là gà, là ko đam mê thì tại sao ko giúp đỡ họ, đam mê đâu phải tự nhiên có, nó cũng được hình thành tư từ, nhiều ngươi có lòng đam mê do có thầy giỏi, bạn giỏi giúp đỡ. Còn mấy pro khi thấy gà phát biểu linh tinh thì tỏ ra mình là pro, rồi ngồi với nhau tự sướng, nhưng thật ra đã là gì đâu, mình chụp đẹp, có ng còn chụp đẹp hơn, mãi mãi là vậy, ko bằng cứ giúp nhau cùng tiến bộ,
    DREAM DREAM DREAM

Lần trước em cũng bị dính phốt với một bác phóng viên rồi, bác thấy flickr của em nhiều comments. Thế là ngay ngày hôm sau em bị xuất hiện trong bài báo ( báo mạng thôi ) của bác ấy với tựa đề kiểu như " Làm thế nào để câu comments trên flickr "
    Sợ quá đi giới phóng viên.

Mỗi người 1 cách nhìn âu cũng là chuyện thường tình.

Mình làm theo sở thích của mình và cảm thấy hài lòng là được.

Quote Được gửi bởi lehoangkien View Post
    Lần trước em cũng bị dính phốt với một bác phóng viên rồi, bác thấy flickr của em nhiều comments. Thế là ngay ngày hôm sau em bị xuất hiện trong bài báo ( báo mạng thôi ) của bác ấy với tựa đề kiểu như " Làm thế nào để câu comments trên flickr "
    Sợ quá đi giới phóng viên.
    Nếu có chuyện đó thật thì bạn cứ ung dung gửi phản hồi cho tòa soạn báo ấy, phóng viên đó sẽ hiểu rằng bài viết đàng hoàng và bài chỉ vì nhuận bút là như thế nào. Nói thật, ở xứ mình báo giới chưa thật sự có vị trí là một quyền lực thứ 4 cho đúng nghĩa (sau lập pháp, hành pháp và tư pháp) nhưng cũng vì tâm lý sợ đụng chạm của đa số người dân nên không ít phóng viên cứ nghĩ họ nắm quyền sinh quyền sát trong tay (!?!), và thế là vẫn nghe nhiều câu chướng chướng kiểu "cho lên báo à", "vụ mày đập thằng A thế nào rồi" v.v Trong khi ở những nước mà truyền thông - báo chí là quyền lực thứ 4 thật sự thì kiểu khè ấy chỉ có treo bút, vì họ biết trân trọng cái vị trí và trọng trách của họ, dù rằng không phải họ không có báo lá cải.
    Nothing lasts forever so... a rollingstone gathers no moss!
    http://www.flickr.com/photos/drifterus/

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12