Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Xin ý kiến mọi người về máy ảnh samsung

Xin ý kiến mọi người về máy ảnh samsung

Em đang dự định mua một chiếc máy ảnh với tiêu chí là tính năng tốt và kiểu dáng cũng thời trang một chút.Em định mua 1 trong 2 con này của samsung:Samsung IT100SB 12.2 MpSamsung NV24HD 10.2Mp.Các bác cho em ý kiến cái nhá.

Con này à bác?

Cầm con này thì bác sẽ giống ai? Mà lại gía những 5 chai . Em chịu bác! Nói thật nếu bác yêu P&S em khuyên bác nên quên đi những thương hiệu linh tinh kiểu SAMSUNG, SANIO, CASIO, kể cả PANASONIC. Với tầm tiền đó bác nên lựa chọn một trong hai thương hiệu: CANON hay SONY. Đừng tham cái 12 chấm mà nên nhìn vào tổng thể: Thương hiệu + Ống kính+Tính năng.
    HOÀNG VIDEO
    *Nhất: Vợ , nhì: CANON 50D + 24-70mmf/2.8 L + 430EX

Em không dám khuyên nhưng thấy đong Samsung (máy ảnh) mới ra mà cũng đi viện nhiều lắm
    Đừng quá quan tâm về số chấm, cái này không quyết định được ảnh có đẹp hay không đâuu

Em thì lại nghĩ xài máy không nhất thiết phải "giống ai". Nếu là DSLR còn nói là xài giống người khác để dễ mượn đồ, còn PnS thì cứ chọn, thấy cái nào ưng thì lấy, kiểu dáng cũng là một yếu tố quan trọng. Tiền nên bỏ ra mua chất lượng và thiết kế, chứ không nên bỏ vào cái thương hiệu.

Nếu cứ máy nào ít người xài là đồ dỏm thì hẳn Leica phải là một trong những loại dỏm nhất.

Quote Được gửi bởi ann239 View Post
    ...dự định mua một chiếc máy ảnh ...samsung...
    Bạn hỏi về máy ảnh "Sam" ... "bà con" sẽ đẩy bạn đi xa(!)

Bạn hỏi về máy ảnh "Ni" hay "Ca" (hay "So") "bà con" sẽ nhảy vô ồ ạt

... đùa với bạn tí cho vui Thật ra, "Sam" chưa thật sự chiếm lĩnh thị hiếu người tiêu dùng về máy ảnh. Anh em nhà "V...N...p...h...o...t...o" chưa thấy ai quan tâm tới "Sam".
    ----------------------------------------
    Photo001218
    ----------------------------------------

@ann239: bác nói rõ nhu cầu của bác thì mọi người mới chỉ giúp bác xem máy nào phù hợp.
    Cái Samsung IT100 mới quá, em còn chưa thấy nó bao giờ nên không dám nói.
    Nhưng mà em có thể khuyên bác là không nên mua Samsung NV24HD. Đã dùng thử, không đáng số tiền bỏ ra (khoảng 5 triệu thì phải). Ảnh ok, không phải tệ nhưng mà với tầm giá đó có máy ảnh đẹp hơn / chức năng nhiều hơn.
    Khuyên chân thành 1 chuyện nữa: bác muốn hỏi về PnS thì qua diễn đàn Tinh Tế mà hỏi. Ở VnPhoto 10 bác hết 9.99 bác dùng DSLR, bác hỏi về DSLR thì trên này là số 1 nhưng hỏi về PnS thì đa phần là dùng logic chọn DSLR sang áp dụng cho PnS. Sai thì không sai nhưng có phần không thích hợp.
    V.d. với DSLR thì thương hiệu phổ biến = có nhiều lựa chọn về đồ chơi, ống kính. Chứ còn qua PnS thì thương hiệu nào cũng có máy tốt, máy không tốt/không đáng tiền. Cứ theo cái kiểu "nhầm Sony với Canon mà bắn" thì chỉ tốn thêm tiền + giúp Canon với Sony chiếm thêm thế độc quyền ở thị trường VN mà thôi. Em hoàn toàn đồng ý với bác phan_vinh_nguyen: "Nếu cứ máy nào ít người xài là đồ dỏm thì hẳn Leica phải là một trong những loại dỏm nhất."

Quote Được gửi bởi Dazzle View Post
    Cầm con này thì bác sẽ giống ai? Mà lại gía những 5 chai . Em chịu bác! Nói thật nếu bác yêu P&S em khuyên bác nên quên đi những thương hiệu linh tinh kiểu SAMSUNG, SANIO, CASIO, kể cả PANASONIC. Với tầm tiền đó bác nên lựa chọn một trong hai thương hiệu: CANON hay SONY. Đừng tham cái 12 chấm mà nên nhìn vào tổng thể: Thương hiệu + Ống kính+Tính năng.
    Bác dùng được bao nhiêu cái máy Panasonic để so sánh với những máy Canon/Sony mà bác bảo người khác "quên đi ... linh tinh ... kể cả Panasonic".
    Xin thưa với bác, theo định nghĩa PnS trên vnphoto (i.e. tất cả những máy không phải là DSLR) thì Panasonic có khá nhiều máy tốt, chỉ là ở VN ít người biết đến nhưng không có nghĩa là không tốt. Panasonic LZ8 là lựa chọn rất tốt cho những ai ít tiền. Panasonic TZ5 là máy mở đầu của dòng siêu zoom compact và TZ7/ZS3 hiện tại được các site review chọn là tốt nhất trong dòng siêu zoom compact. Về dòng bán chuyên có Panasonic LX3 chụp đẹp hơn cả Canon G10 mà các bác trên này yêu thích. Dòng siêu zoom bridge có Panasonic FZ28 tốt ngang ngửa Canon SX10 và về chất ảnh chỉ thua có Fujifilm s100fs. Chưa kể là Panasonic FZ50 đời cũ cũng là máy tốt.

Quote Được gửi bởi Dazzle View Post
    Con này à bác?

Bác đã xài những máy thương hiệu này bao h chưa mà đánh giá vậy.
    Casio va panasonic cũng có nhiều máy đáng đồng tiền bát gạo lắm đấy bác ạ.
    Đặc biệt Pana chất lượng đỉnh hơn hẳn, canon sony chất lượng nhiều cái còn chào thua! LX3, TZ5 ....
    Nhưng em đã dùng qua Samsung và khẳng định không nên mua bác chủ ạ.

Nói thêm là, Pana dùng ống kính Leica. Ko phải ngẫu nhiên mà Pana thống trị dòng máy PnS à bridge bình dân như các bác ở trên đã nói. Với DSLR, chắc chắn Pana chưa có tuổi so Với Ca Và Ni, nhưng Với bridge Và PnS, nên Xem lại.

Em xin cảm ơn chân thành các bác đã cho em một vài lời khuyên.Vậy theo các bác với số tiền tầm 4,5tr đổ về nên mua loại nào ạ???Em dùng với mục đích là đi du lịch,muốn một con có chức năng ổn và nhìn thời trang một chút.Em là gà,lần đầu tiên đi nghiên cứu về máy ảnh nên mong các bác chỉ giáo dùm em.

Theo em bác chủ có thể chơi dòng SONY cho đỡ lăn tăn, ví dụ con này chỉ có khaongr 3 triệu VNĐ:
    Thông tin chung về Sony CyberShot DSC-W170
    • Độ phân giải 10.1 megapixel
    • Ống kính zoom quang Carl Zeiss 5x với góc rộng 28mm
    • Màn hình LCD độ phân giải cao (230k dot) 2.7-inch Clear Photo
    • Phần cảm biến BIONZ có thêm tính năng Smile Shutter and Face Detection
    • Super Steady Shot
    • HD Output
    • Intelligent Scene Recognition – nhận diện quang cảnh thông minh
    • Có 4 màu cho bạn lựa chọn : bạc, đen , đỏ và vàng đồng.

Đúng là em không dùng dòng SAMSUNG, nhưng có nhiều người đưa máy SAMSUNG đến nhờ hướng dẫn sử dụng, em thấy máy móc nó lởm lắm . Kể cả máy quay SAMSUNG cũng vậy thôi. Còn hàng PANA các bác góp ý em xin nhận khuyết điểm, Nhưng em được biết mấy con FZ18-20-25 nên em cạch hàng PANA ra. Hon nữa bác chủ thích chơi dòng máy thời trang nên em thấy có mấy con SONY này hay hay, lại có đủ công nghệ Face detection và Smile Shutter cộng thêm với HD Slide with Music presentation nên chắc là hợp với bác chủ. Bác đọc thêm ở đây ạ!
    Được sửa bởi Dazzle lúc 01:18 PM ngày 09-06-2009
    HOÀNG VIDEO
    *Nhất: Vợ , nhì: CANON 50D + 24-70mmf/2.8 L + 430EX

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng