Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Mời các Bác ở Mỹ ly cafe đen!!!

Alo các bác ở Mỹ nói chung, nhất là ở Cali và nhất nhất là ở LA, Little Saigon hãy chuẩn bị hoàn toàn rảnh rang cho ngày CN 14/6/09 và hay nhất là cáo bệnh nghĩ ngày thứ hai luôn nhé. Thành viên kỳ cục à quên kỳ cựu của vnphoto là Ducnc từ VN sang thăm chúng ta. Hiện giờ chưa có chương trình cụ thể nhưng theo em, thì sáng sớm anh em chúng ta cùng Ducnc đổ bộ lên LA dowtown, Hollywood Blvd, vòng vòng Bervely Hills và chiều lên Getty Museum tối về lại Little Saigon đánh chén và đánh ly tập 1, 2, 3 ... n. để chào đón Ducnc các bác nhé! Rất mong nhận được góp ý và huởng ứng của các bác.
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Quote Được gửi bởi 10x1 View Post
    Hello Ducnc.

Cùng các bạn ở Houston.

Khi nào bạn đến Houston, Xin mời bạn và các bạn ở Houston tách càfê đen, Chương trình bạn đến Houston xin cụ thể cho biết để nghinh tiếp. Welcome, welcome.

Các bạn ở Houston. Let's get together this time to welcome our friend Ducnc. Give me a buzz at qu_oc_ky@yahoo.com then I will have my fone to you.
    Chào 10x1,

ducnc mới đến Houston cách đây 2giờ. 10x1 cho mình số dt có gì ducnc alo sáng cafe nhé. Nếu dc thì alo theo so +84 903 903 091 (nối mạng quốc tế)

@ XL: rảnh qua LAS hay LOS cuối tuần sau nè.

@anh Gent: em ở Houston đến thứ 2, Sau đó thứ 3-5 đi Birmingham và Indianapolis. Thứ 6-7 ở Las, chủ nhật - thứ 2 nhậu giờ nào cũng được (kỳ này ko có mang máy nên chỉ nhậu thôi anh ơi)
    Cựu Chủ tiệm tạp hóa CANON cuối phố

(Hic)... em chỉ uống cafe đen đá đậm ngọt thôi. Tiếc nhỉ phải chi anh nán lại lâu tí thì em qua gặp anh... (July maybe).

[QUOTE=ducnc;647275]Chào 10x1,

ducnc mới đến Houston cách đây 2giờ. 10x1 cho mình số dt có gì ducnc alo sáng cafe nhé. Nếu dc thì alo theo so +84 903 903 091 (nối mạng quốc tế)

Hello anh Ducnc

Hôm nay là Chúa Nhật (Giờ Houston 11:30pm) Mình có điện thoại mạng quốc tế mà anh cho. Phone có nghe tiếng chuông đổ, nhưng không thấy anh bắt điện, có lẽ là hơi muộnchăng và anh đã đi nghỉ rồi. Tiếc quá. Nếu được biết sớm hơn thì xin mời anh qua tệ xá nghỉ ngơi. Thưc ra có lẽ là mình hơi chủ quan vì tưởng hôm nay anh mới qua Los Angeles mà thôi và có lẽ giờ nay đang nghỉ mệt vì đường bay dài nên mãi tới chiều tối mới vô đây để kiểm tra lại thông tin. Mình có check e-mail của mình riêng nhưng cũng không thấy tin gì nơi anh hết.

Vây nhé. Ngày mai anh còn ở Houston phải không? Hy vọng được đón tiếp anh.
    Đây là số phone mình. 409-549-3673. Hy vọng sẽ gặp anh ngày mai anh nhé.

Regards

Trời đất, thầy Hafoto. Gì mà mãi tới July mới qua chứ! Càfê gì cũng được. Xin mời thầy qua đây chơi.
    Chúc vui. Long time no hear

Hôm qua khoảng 7PM, nhận ĐT số lạ đoán là Ducnc, vỉ Ducnc đã có mặt ở Mỹ rồi; đúng vậy ĐT Đức gọi. Welcome to America! So với các thành viên vnphoto tại Mỹ có lẽ tôi có nhiều kỷ niệm với các thành viên tại Saigon hơn cả trong đó có Ducnc. Mới đây đã hơn 3 năm kể từ ngày đặt chân qua Mỹ, tôi chưa về VN thăm các bạn; vậy mà các bạn đã ghé thăm tôi: apham, huyvien, dongsinh nay là ducnc. Nhớ hồi đó, trưa nào cũng ăn cơm chung với nhau tại bản doanh Cafe 39 lầu 2 thuơng xá Tax, có thể nói từ chỗ này vnphoto đã ra đời. Những khuôn mặt hầu như ngày nào cũng gặp nhau: apham, ducnc, ravic, nicky, phongKL, hoaKTS, nason, ntttrang, pvnguyen, huutran70 và tôi (vì công ty chúng tôi làm việc gần nhau, đều tại trung tâm Saigon). Trong số các thành viên ban đầu, có thể ducnc là đến với nhiếp ảnh trễ nhất chăng và do một sự tình cờ ngẫu nhiên đến buồn cười. Sinh nhật con của ducnc, anh ấy ra KL mua cái camera về chụp, chụp xong toàn thấy ảnh mất chân, tay, mặt mũi, thế là anh đem máy ảnh ra complain KL, máy ảnh gì chụp kỳ vậy toàn thiếu thân thể kô àh (do cái máy đó là P&S, nên từ lúc bấm máy đến lúc nhận ảnh vào phải mất 1 thời gian (shutter lag-time), với thời gian trễ thế này, con nít nó đã động đậy, di chuyển rồi). KL bảo ducnc phải chơi DSLR mơí chụp liền tức khắc được. Thế là ducnc đến với nhiếp ảnh từ đó. Tuy đến với nhiếp ảnh trễ, với lòng đam mê cao độ, ducnc lại gặt hái các giải thuởng nhanh hơn các thành viên khác. Đó là kỷ niệm tôi nhớ về ducnc, hôm nay ducnc đã sang Mỹ chơi !
    Thân mời các bạn chủ nhật 14/6/09 cùng hội ngộ với thành viên kỳ cựu ducnc và cũng là thành viên sáng lập sân chơi cho chúng ta.
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Hello Anh Hậu.

Lâu nay khoẻ không?

Anh có nhiều kỷ niệm với anh em bên VN nhỉ? - Mình thì chưa hân hạnh được biét ai chỉ "văn kỳ thanh bất kiến kỳ hình" trên vnphoto.net thôi. - Dù chưa biết mặt anh em nhưng cái tình nhgệ thuật làm mình mạnh dạn làm quen với mọi người. Nhân chuyến này thì hy vọng sẽ đón tiếp anh Ducnc kẻo mang tiếng anh em Bắc Mỹ quá!!!

Chờ tin anh Ducnc.

http://www.pbase.com/michael_ky

Hi anh 10x1. Còn cầm máy là còn khỏe. Tối hôm qua có dịp cầm máy chụp văn nghệ từ thiện gây quỹ cho "Hội người cùi VN". Mong có dịp gặp bác hoặc là mình sang đó hoặc là bác sang đây thì liên lạc nhau hé. Thân

Hello Anh Hậu. Cám ơn anh rất nhiều. Anh đang Làm việc có ý nghĩa quá.
    Anyway. Yous pbase is great. Will come again some other times.

Thông báo cùng các anh Em Houston mà mình đã liên lạc hôm qua.

Sáng nay 8:30am Thứ Hai June 08 2009. Mình đã điện thoại và gặp được anh Ducnc rồi. Rất tiếc anh thông báo là quoted:" Nhà có việc gấp, phải về..." unquoted - Anh đã trả lời rất khẩn cấp vội vã có vẻ như phải lên đường ngay. Vậy mình trả lời nhanh cùng anh quoted:" Cầu chúc anh thượng lộ bình an, mong một dịp khác sẽ được đón tiếp anh. -

Vậy xin thông báo cùng quý vị Houston đã liên lạc hôm qua. Tuy thế anh em mình vẫn gặp nhau hôm nay tại Canvas Càfê (Góc Đường Beechnut) nếu anh em nào không bận để kính mời anh em ly càfê. - Thành thật tạ lỗi và mong anh em thông cảm.

Regards. 10x1

http://www.pbase.com/michael_ky/
    Được sửa bởi 10x1 lúc 09:46 PM ngày 08-06-2009

[QUOTE=Sáng nay 8:30am Thứ Hai June 08 2009. Mình đã điện thoại và gặp được anh Ducnc rồi. Rất tiếc anh thông báo là quoted:" Nhà có việc gấp, phải về..." unquoted - Anh đã trả lời rất khẩn cấp vội vã có vẻ như phải lên đường ngay. Vậy mình trả lời nhanh cùng anh quoted:" Cầu chúc anh thượng lộ bình an, mong một dịp khác sẽ được đón tiếp anh. - [/QUOTE]

Xin chia buồn cùng Anh Ducnc ạ!
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=40268

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng