Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Update Fimware cho máy canon DSLR?

Update Fimware cho máy canon DSLR?

Cho em hỏi đã có bao nhiêu bác trong vnphoto đã update FIMWARE cho máy của mình và cảm nhận như thế nào khi dùng,em đang phân vân là nên hay ko nên update
    THÀ HÔN EM ĐỂ BỊ TÁT CÒN HƠN ĐỂ THẰNG KHÁC HÔN EM

Mỗi phiên bản cập nhật đều có 1 mục đích khác nhau, cảm nhận như bác hỏi rất chung chung. Nếu không cần thiết thì hãng sx đã không mất thời gian viết ra các bản firmware mới làm gì! Các bản firmware thường viết ra để sửa lỗi hoặc bổ sung tính năng, tính tương thích cho các sản phẩm cũ tương thích với các thiết bị mới. Vì vậy rất nên cập nhật bác à

Em dùng KISS N thì có cần update ko ạ,em ko có ý định lên đời máy
    THÀ HÔN EM ĐỂ BỊ TÁT CÒN HƠN ĐỂ THẰNG KHÁC HÔN EM

Hehehe... update firmware cũng là cái thú y chang như uproom của PPC vậy thôi. Còn download bản update thì quá dễ, cứ vào trang web của Canon mà lấy về thôi.

1. Cẩn thận khi update firmware, chú ý thao tác đúng theo như chỉ dẫn.
    2. Download đúng firmware dành cho máy mình.
    3. Có cần hay không á ? Theo mình là cần thiết vì 1 phần là giải toả tâm lý (máy mình sài bản firmware mới nhất), mặt khác là khi cài firmware mới nhất nó sẽ có support hay sửa những lỗi hay xảy ra ở dòng máy của mình (có thể mình chưa gặp, nhưng nhiều khi cần chụp mà máy báo lỗi mà lỗi này do sài firmware cũ thì tiếc lắm àh)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Nói chung là lúc đầu khi nghe nói có firmware mới 1.1.1 cho Canon 40D, rồi mình thấy mọi người bàn tán vụ này kỹ lắm, nào là phải cẩn thận khi up, nào là nên thế này, đừng thế kia, ….làm phát hoảng, run tay. Nhưng tối qua mới làm liều, chơi luôn,…5ph sau thì OK. Nói chung là up xong rồi, giải tỏa tâm lý rồi, mà chưa có dịp thử xem có cía gì mới ko. Cứ up đi bồ, ko gì phải lo, nhưng phải cố gắng đọc kỹ huớng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Mình là lính mới, xin các bác cho mình hỏi một tí và hướng dẫn dùm nhé. mình đang xài cái canon 30D hàng secondhand mua tháng 10/2008. bữa giờ vẫn chụp thấy bình thường với ống tamron 17-50.
    Nay xin hỏi các bác có cần phải fimware gì đó không ? hay là khi mình mua máy cũ thì chủ cũ đã fimware rồi! Rất mong các bác giúp dùm. Nhà mình ở huyện Cẩm Mỹ, tỉnh Đồng Nai nên cũng ít có dịp tiếp xúc với anh em ở thành phố. Xin cám ơn các bác trước nhá...

Quote Được gửi bởi Trần Cảnh View Post
    Mình là lính mới, xin các bác cho mình hỏi một tí và hướng dẫn dùm nhé. mình đang xài cái canon 30D hàng secondhand mua tháng 10/2008. bữa giờ vẫn chụp thấy bình thường với ống tamron 17-50.
    Nay xin hỏi các bác có cần phải fimware gì đó không ? hay là khi mình mua máy cũ thì chủ cũ đã fimware rồi! Rất mong các bác giúp dùm. Nhà mình ở huyện Cẩm Mỹ, tỉnh Đồng Nai nên cũng ít có dịp tiếp xúc với anh em ở thành phố. Xin cám ơn các bác trước nhá...
    Không cần update cũng được còn update thì có những điều như bác thuytram_dep đã nói.
    1.Bác vào menu của máy kiểm tra phần firmware của máy bác là số bao nhiêu.
    2.Bác vô google search firmware for Canon 30D xem firmware mới nhất là firmware nào.
    3.Nếu firmware trên camera của bác là mới nhất rồi thì không cần làm gì nữa.
    4.Nếu không phải là bản mới nhất và bác muốn update thì download firmware về và tuần tự làm theo hướng dẫn trong đó (chú ý đọc kỹ hướng dẫn).
    Nói chung là không có gì phải lo lắng cả. Chúc bác thành công.
    KUCKYKOOL GROUP

bác còn chần chờ gì nữa, mau update đi nào... tặng bác cái link, tất cả firmware cho canon đều ở đây...
    http://support-vn.canon-asia.com/ind...&page=firmware
    trong đó có hướng dẫn rất chi tiết đấy bác, just 5 minutes....

Trước hết xin cám ơn bác dvl215 và bác KenQ...đã trả lời liền cho mình. Muốn lắm các bác ạ...Nhưng vừa mới bị cúp điện xong nên cũng sợ sợ, lỡ đang fimware mà cúp một cái..thì máy nó có toe không ? Và 1 điều nữa là cái link của bác KenQ giúp cho, toàn tiếng Anh không !!! nghe bác dvl215 dặn phải chú ý đọc kỹ hướng dẫn..đọc thì đọc nhưng mà hiểu hết thì chết liền, nên đành gác lại. Hôm nào thằng con ở Saigòn về nghỉ hè, sẽ nhờ nó dịch cho chắc ăn...Xin cám ơn các bác nhiều nhé.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng