Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Bình minh ở TPHCM

Bình minh ở TPHCM

Chào các ánh, các chú, các bác. Cháu là một mem rất rất là mới. Chưa dám tham gia vào các diễn đàn nào. Hôm nay, cháu uống phải mật gấu nên mới dám post bài này mong các anh, các chú, các bác chỉ dạy thêm.

Cháu chưa từng qua trường lớp đào tạo, kinh nghiệm cũng chỉ là lượm lặt từ những bài viết trên diễn đàn nên có gì sai xót mong được bỏ qua cho.

Sau đây là 2 tấm ảnh chụp bình minh trên sân thượng nhà cháu bằng Canon G10. Các anh, các chú ( thôi giờ cháu gọi các bác cho nó tiện ) xem rồi cho ý kiến thật lòng nhá

1.

2.
    Được sửa bởi mr.tamoki lúc 05:14 PM ngày 27-05-2009

Hix, không bác nào cho em ý kiến hết, kỉu này sao lớn nổi chời T__T
    Tôi ko làm bất cứ điều gì sai, nhưng những điều tôi làm ko hẳn là đúng ...

Chỉ riêng mục nhìn thấy canon G10 là các bác ý đã ngoảnh mặt rui .Heee
    Đùa chút thui ,vì bạn chọn góc chụp chưa tốt .Chủ đề là bình minh nhưng nhìn chỉ thấy le lói có chút xíu tia mặt trời ,còn thì toàn kiến trức nhà cửa -Nên chẳng thể hiện được điều gì .Thân

đúng là góc chụp của bạn ko dc tốt lắm!

mình cũng lính mới nè.Ko dám nhận xét mấy pro, qua chọt chọt mấy đứa gà như mình . Hehe
    Mình thấy 2 sợ dây điên băng qua giữa tấm hình và đám lá ở phía trên làm phá bố cục rồi.Màu sắc cũng chua ổn lắm.Cùng luyện thêm nhé. Good luck

đây là ý kiến thật lòng:thiết bị chưa tốt cũng chưa phải là vấn đề lớn,tay nghề yếu thì phải học hỏi từ từ.nhưng quan trọng là bác phải chịu khó đi tìm đề tài để sáng tác,ít ra muốn chụp bình minh thì củng phải chịu khó kiếm địa điểm nào có phong cảnh đẹp đẹp(biển ,núi ,sông,hồ...)
    đây bác buồn tình và lười đến độ đứng đại trên sân thuợng nhà mình bắn đại một phát,vướng dây điện nhà cửa tùm lum mà gọi đó là phong cảnh ,là bình minh thì ai coi cho được,(có lẻ chính mình cũng không coi được)phải tôn trọng chính tác phẩm của mình thì người ta mới tôn trọng và góp ý cho bác được.
    thật lòng góp ý với bác đây nhé

Thêm nữa, chữ kí nổi quá, hút ánh mắt vào đấy

gaume: Dạ, vì con Canon của em zoom vậy là hết cỡ rồi. với lại nhà em mặt trời lên như vậy thì trời nó có màu cam cam còn để mặt trời lên rõ thì trời trong rồi bác ạ. Thanks bác nhiều, em sẽ cải thiện tình hình trên.

plastic_skull: Thanks bác nhiều, con Canon của em zoom hết cỡ lên được như vậy, với lại đứng ngay rìa rồi, ra nữa mắc công lắm ạ :D

vietktv90: Cám ơn ý kiến của bác, thật ra vì đây là phong cảnh thành phố nên em muốn có nhà cửa ở trỏng cho nó giống thành phố. Với lại ... em mới 17 tuổi ... sáng sớm nhà khoá cửa không đi đâu được hết bác à khu nhà em nhà nào cũng cao, kiếm dc chỗ chụp khó lắm. Mấy cái chung cư, có sân thượng cao thì nguời ta không cho lên, cái không có sân thượng thì thoải mái. Bác biết chỗ nào trong thành phố đủ cao để chụp cảnh hoàng hôn không. cám ơn bác trước ^^

rockbeginer: dạ chữ kí của em đâu có gì nổi đâu ạ ^^!!!!
    Tôi ko làm bất cứ điều gì sai, nhưng những điều tôi làm ko hẳn là đúng ...