Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 42

Chủ đề: Nên có 1 khu riêng biệt dành cho người đóng tiền

Nếu quy định chi phí thì chi phí như thế nào vậy bác chủ thớt? Dựa vào chi phí của bác thì dân amatuer có trở nên pro không?

Nếu đc theo guildline của bác thì cũng nên theo đó chứ ^^. Còn nếu nhắm vào chi phí nhiều quá thì sẽ không còn sân cho AE rồi.
    D.U.Y - Nikon.duy.com.vn - 0918189595 - YM:Franky_duy
    http://www.facebook.com/duytrading

Chắc phải mở thêm khu vực riêng cho Việt Kiều, rồi Ngoại quốc, Đại Gia. v.v.

Người nào đóng tiền thì có ẩn quyền như upload hình không hạn chế , hoặc dược đăng quảng cáo mệt nghỉ và được hiểu ngầm là không bị BAN v.v. là đủ rồi, còn đòi hỏi phải được tôn vinh là "bịnh".

Năm nay là 2013 rồi còn chia rẻ hay sao.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 12:03 AM ngày 03-01-2013
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Chức năng của khu này :

- Ai là thành viên của khu này, khi post ảnh lên, sẽ nhận được những lời bình , những lời khuyên chất lượng từ những chuyên gia nhiếp ảnh, những người có kinh nghiệm về nhiếp ảnh, photoshop....

- Được hỗ trợ kỹ thuật về máy móc, kỹ thuật chụp, được tham gia các khóa chụp ảnh chất lượng, có bài bản

- Được cung cấp các tài liệu nhiếp ảnh chất lượng

- Được mách bảo các nơi chụp hình độc đáo
    - Được tài trợ người mẫu !

- Mỗi tháng, sẽ lấy 1 bài từ khu vực này, public ra cho mọi người cùng xem và học tập
    Làm vậy chi vậy Bác ? đang yên , đang vui , đang phát triển tốt mà ! ?

Quote Được gửi bởi duy_nikon View Post
    Nếu quy định chi phí thì chi phí như thế nào vậy bác chủ thớt? Dựa vào chi phí của bác thì dân amatuer có trở nên pro không?

Nếu đc theo guildline của bác thì cũng nên theo đó chứ ^^. Còn nếu nhắm vào chi phí nhiều quá thì sẽ không còn sân cho AE rồi.
    Bài từ đời nào rồi. Qua năm mới còn bới móc mấy chuyện cũ làm gì vậy bác?

Theo thiển ý em: một tổ chức dù lớn hay nhỏ, lợi nhuận hay phi lợi nhuận, tốt đến đâu... là do cái đầu người đứng đầu...không nhất thiết phải đóng tiền nhưng mọi người giàu, nghèo đều sẵn lòng ủng hộ tổ chức đó bằng cách này hoặc cách khác. Ví dụ: Bill Gate không yêu cầu/đề nghị mọi người dùng software của Microsoft, không nói mọi người làm từ thiện cho Microsoft nhưng mọi người tự nguyện mua sản phẩm của Microsoft...

Quote Được gửi bởi ampex View Post
    Theo thiển ý em: một tổ chức dù lớn hay nhỏ, lợi nhuận hay phi lợi nhuận, tốt đến đâu... là do cái đầu người đứng đầu...không nhất thiết phải đóng tiền nhưng mọi người giàu, nghèo đều sẵn lòng ủng hộ tổ chức đó bằng cách này hoặc cách khác. Ví dụ: Bill Gate không yêu cầu/đề nghị mọi người dùng software của Microsoft, không nói mọi người làm từ thiện cho Microsoft nhưng mọi người tự nguyện mua sản phẩm của Microsoft...
    - Lợi nhuận hoặc phi lợi nhuận đều phải có cái đầu giỏi mới làm tốt Bác ạ. Em nghĩ Bill Gate giỏi cả 2, nhưng trước hết Bill phải có TIỀN thì mới làm từ thiện được... Bác hiểu rồi đấy.

Em biết bác giàu, còn chúng em nghèo... đã bị giới hạn sáng tạo vì tiền lens, bây giờ bác làm quả này nữa thì dân không đoàn kết được với nhau đâu bác

Các bạn toàn làm Tom Raider không à!!!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Quote Được gửi bởi k13 View Post
    Mình hiểu bác chủ. Sau này trên vnphoto.net, ảnh chất lượng 'tàng tàng' ngày càng nhiều, ngôn từ khi thì quá bay bướm, nặng tính 'tập làm văn', nhiều khi 'lãng mạn' tới nổi 0 ăn nhậu gì đến ấn tượng mà ảnh đem lại, nhiều khi lại cụt ngủn trớt quớt gây khó hiểu cho ng xem, comment 0 chất lượng cũng ngày càng nhiều [chung chung kiểu 'đẹp quá xấu quá', hoặc những comment 0 nhằm vào chất lượng ảnh mà nhằm vào cá tính, văn hóa.. của tác giả, làm lệch hướng bình luận..], nhiều nhận định mình thấy cứ làm sao, ảnh thì 'tàng tàng' mà comment thì 'ôi em ước gì chụp đc như bác!'..

Mấy điều trên làm thành viên cũ nản, ít post hơn, ít comment hơn.

Tuy nhiên, cách giải quyết bằng phí 0 giải quyết đc vđ. Có tiền chạy đua vũ trang 0 có nghĩa là có ý tưởng. Mà 0 có ý tưởng thì theo mình có đầu tư máy đắt nhất, kỹ thuật cực bén thì ảnh cũng 0 gọi là tác phẩm đc. Ngta chụp máy PNS mà ý tưởng độc thì vẫn là tác fẩm. Cho nên.. đóng tiền cũng vậy thôi bác ơi, mặt bằng chung chúng ta như vậy, chấp nhận thôi.
    Chữ đỏ Bạn nhé:

Ảnh, Bạn có thể cho là "tàng tàng" nhưng đối với những người khác đó lại là "ước gì" của người ta, bạn không nên áp đặt chủ quan như vậy!!!!

Mà Bác nào đào lên giỏi thía....hơ hơ...
    Được sửa bởi lyf lúc 10:59 AM ngày 20-03-2013
    "*´¨)
    ¸.·´¸.·*´¨) ¸.·*¨)
    (¸.·´. (¸.·` *
    ...·`. D90.40.18105 ۞ N7wf
    (¸.·``··*

Em là chủ TOPIC này từ hồi 2009 tới giờ mà lâu lâu vẫn có người đào mộ lên ghê quá. Về ý kiến là thu phí thì đó chỉ là 1 đề xuất của cá nhân thôi, còn thực hiện hay không đó là 1 việc khác. Tuy nhiên qua đề xuất thu phí này chúng ta cũng thấy là có rất nhiều ý kiến trái chiều, từ ủng hộ đồng tình đến ra sức ngăn cản, không đồng ý, bức xúc, theo em đó là dấu hiệu rất tốt chứng tỏ chúng ta, những người đam mê nhiếp ảnh , không chuyên và chuyên nghiêp, luôn tìm đến đây như là 1 nơi để trao đổi, chia sẻ, pr..

Dù có thu phí hay không, thì thiết nghĩ các bạn luôn nhận được những kiến thức "bằng Tiếng Việt" quý báu và kinh nghiệm của những đàn anh để lại. Tự thân chúng ta muốn phát triển thì phải tìm tòi, học hỏi không ngừng, nó không liên quan gì đến việc các bạn có bỏ tiền hay không bỏ tiền ra, quan trong là các bạn có muốn hay không muốn thôi.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng