Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 42

Chủ đề: Nên có 1 khu riêng biệt dành cho người đóng tiền

@madi3d8: bác nói thật, bác muốn sự ổn định, cùng chia sẻ, cùng góp tay, cùng... thăng tiến, (mọi việc) nhẹ nhàng... ít bị phá rối (?). Em chia sẻ cảm nhận với bác.

Dẫu vậy, em đến Vnpt cũng với tâm trạng học hỏi.
    Nên mọi cánh cửa, (theo em) là nên rộng mở .
    Đào thải, chọn lọc, phát triển cần yếu tố thời gian, cũng như sự tích cực , góp tay, quan tâm của mọi thành viên của diễn đàn.

Mong các bác bỏ qua, nếu có chi mộ phạm nhé ;-)

Mình hiểu bác chủ. Sau này trên vnphoto.net, ảnh chất lượng 'tàng tàng' ngày càng nhiều, ngôn từ khi thì quá bay bướm, nặng tính 'tập làm văn', nhiều khi 'lãng mạn' tới nổi 0 ăn nhậu gì đến ấn tượng mà ảnh đem lại, nhiều khi lại cụt ngủn trớt quớt gây khó hiểu cho ng xem, comment 0 chất lượng cũng ngày càng nhiều [chung chung kiểu 'đẹp quá xấu quá', hoặc những comment 0 nhằm vào chất lượng ảnh mà nhằm vào cá tính, văn hóa.. của tác giả, làm lệch hướng bình luận..], nhiều nhận định mình thấy cứ làm sao, ảnh thì 'tàng tàng' mà comment thì 'ôi em ước gì chụp đc như bác!'..

Mấy điều trên làm thành viên cũ nản, ít post hơn, ít comment hơn.

Tuy nhiên, cách giải quyết bằng phí 0 giải quyết đc vđ. Có tiền chạy đua vũ trang 0 có nghĩa là có ý tưởng. Mà 0 có ý tưởng thì theo mình có đầu tư máy đắt nhất, kỹ thuật cực bén thì ảnh cũng 0 gọi là tác phẩm đc. Ngta chụp máy PNS mà ý tưởng độc thì vẫn là tác fẩm. Cho nên.. đóng tiền cũng vậy thôi bác ơi, mặt bằng chung chúng ta như vậy, chấp nhận thôi.

Các bác nên nhớ rằng trang web về nhiếp ảnh không chỉ là trang này, việc các bác muốn phân biệt giai cấp chẳng khác nào vô tình đẩy đa số hội viên trong này ra đường vì nếu không đóng tiền tham gia thì mình chẳng khác nào là " dân cà na xí muội ", là " dân đen "... Xin lỗi vì nói thật nhé các bác

Không nên có sự bất bình đẳng trong 4r vì sẽ làm các thành viên mới cảm thấy bị "kỳ thị chủng tộc", mà thành viên mới cũng là "mầm sống" cho diễn đàn (ko lẽ mai mốt chỉ toàn ~ "mặt mốc" cũ rích???!), số lượng thành viên luôn là "thước đo" sự hấp dẫn của 4r
    Nhưng có lẽ cũng cần có 1 sự phân hóa, có những sân "sân chơi" phù hợp cho các đối tượng khác nhau (quán cafe cũng có wán "cóc", wán highland mà....có cả café Thanh Đa nữa đó hì hì).
    Việc này xin dành cho các mod nghiên cứu, làm sao vẫn thu hút thành viên mới mà ko làm giảm chất lượng 4r, cũng ko làm các "cây đa, cây đề" chán nản ko lên thăm 4r thì...chết em ạh
    Kính.

bác chủ nói thế coi như phân biệt giai cấp rồi!
    thứ 1: người giàu chơi ới người giàu ah!
    thứ 2: muốn có trình độ thì theo bác phải có tiền mới có sao? như thế thì người có tiền mới có thể có đẳng cấp còn dân đen thì càng lú sao?
    thứ 3: 4r hoạt động với tiêu chí "nhiếp ảnh cho mọi người" thì sao bác lại.......

em chỉý kiến thế thôi..........mong bác chỉ hiểu.........cácý kiến trên e cũng đồng ý
    5D3 + 17 40 + 35Art + 50 1.4

Quote Được gửi bởi m42 View Post
    Tiền bác đóng là tiền gì ạ ?
    - Nếu là tiền lệ phí duy trì thư viện ảnh thì đòi hỏi thêm những dịch vụ này có nhiều quá không ạ !??
    - Nếu là tiền bác ủng hộ vnphoto thì có nên đòi hỏi đặc quyền đặc lợi không ạ !??
    Em thấy bác chủ nghiên cứu trả lời xong hai câu này, có khi lại thay đổi ý kiến ấy ạ.

Ai có tiền thì Vào đâY, ai không có tiền thì đi chỗ khác.

Không biết Ý bác có phải VậY không? HaY là Ý khác?

Mọi người phản ứng dữ quá rồi, đây chỉ mới là thảo luận góp ý thôi chứ đâu phải action đâu mà có phần nặng lời với bác chủ thế. Bác ấy cũng có cái lý của bác ấy, theo nhu cầu của mỗi cá nhân thôi.

Vd: người làm ra nhiều tiền họ có quyền đi xe hơi máy lạnh, người làm ra ít tiền thì đi xe 2 bánh với bao khói bụi. Làm sao bắt người ta phải đi xe 2 bánh như mình khi mà điều kiện họ cho phép, họ phải hưởng thụ những thành quả do mình làm ra. Ngược lại làm sao bảo những người đi 2 bánh phải mua xe hơi để cho VN ta hiện đại giống đường xá Mỹ ???

Đọc chủ đề và comment nãy giờ thì cảm nhận của mình là "Giàu thì bị ghét, nghèo thì bị khinh"

Em ko dám nói ai đúng ai sai hết, nhưng hiện tại diễn đàn ta có slogan là "Nhiếp ảnh cho mọi người" chứ không phải "Nhiếp ảnh cho vài người". Ý kiến bác chủ cũng có cái hay nhưng theo em nó chưa thực sự phù hợp vào thời điểm này tại diễn đàn này.

Nội cái chuyện mua máy móc, thiết bị một số anh em còn phải nhịn ăn nhịn uốn mới có được, rồi còn lạm phát kinh tế vật giá leo thang...Đủ thứ chi phí để lo toan rồi. Chắc gì những member có thể tham gia với bác chủ đã là người đam mê thật sự, tài hoa thật sự mà tạo ra một sân chơi chất lượng.
    Em thấy có những người chơi nhiếp ảnh cũng lâu năm, súng máy cũng dữ dàn cả trăm chai chứ ít. Vậy mà chụp có chắc được như các anh hoc sinh, sinh viên mới tập tành vào nghề đâu. Nếu có một sân chơi như thế thì thật bất công với các viên ngọc thô không ai mài dũa. (Ý em không phải nói VnPhoto là nơi đào tạo mà là nơi để mọi người tự đào tạo mình nhờ vào những người khác).

Nhiếp ảnh là nghệ thuật mà nghệ thuật thì phải có đam mê mới đạt được đến Chất và Lượng. Không hoàn toàn do tiền bạc quyết định, nó chỉ hỗ trợ chúng ta có thêm những hỗ trợ tinh vi của công nghệ. Ảnh đẹp đâu phải do máy xịn, do người chụp.

Nhưng ý kiến vẫn là 1 kiến, cộng đồng vẫn phải công nhận những ý kiến đó. Đúng hay sai, cần thiết hay chưa cần thiết thì hãy để những người có trách nhiệm như anh aphạm quyết định. Vì anh ấy cũng là một trong những cánh chim đầu đàn, anh ấy biết phải làm thế nào để đàn chim của mình luôn đi đúng hướng để sinh sôi, nảy nở và phát triển.

Viết nhiều quá có gì sai mong thứ lỗi cho em, trẻ người non dạ...
    Con đường xưa em đi
    Vàng lên mái tóc thề

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Em rất mong rằng VNphoto ko bị chết bởi những ý tưởng như thớt này...

Nên có 1 khu riêng biệt dành cho người đóng tiền ?
    Và đó sẽ là khu dành riêng cho bác

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng