Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 64

Chủ đề: Góp ý về cách nói chuyện về vấn đề bản quyền.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006
    + Khi bạn nghĩ rằng người thứ hai đã vi phạm bản quyền của bạn bạn đừng nên ra chỗ công cộng la lên một cách chắc nịch là người ta vi phạm. Mình thấy điều này rất là phổ biến. Bạn làm vậy là không đúng. Chỉ có thẩm phán trước tòa mới có quyền nói một người vi phạm không ai kể cả tổng thống hay công an được quyền cáo buộc người khác vi phạm. Bạn chỉ nghĩ rằng họ bị tình nghi là vi phạm mà thôi.
    Bài post của Nikonian2006 khá hay. Mở mang được thêm tầm mắt rồi.
    @maycatang: Mình muốn bạn dẫn cụ thể dùm mình ở mục nào điều nào có liên quan đến vấn đề này. Chứ thật sự mình tìm không ra.
    Được sửa bởi tin_truc22 lúc 02:38 PM ngày 25-05-2009

Vậy chúng ta dùng từ "bạn là nghi phạm ăn cắp bản quyền" chắc lịch sự và được ha!

@tin_truc22

Nếu bác đọc post của bác Nikonian2006 mà trích lại nội dung trên thì hãy trích đoạn cuối cùng khi bác Nikonian2006 có tư vấn là đối với những "thằng" nào cùn, coi uy tín là 1 xu thì chúng ta nên bỏ qua như trường hợp này.

Tiễn khách.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    @maycatang: Mình muốn bạn dẫn cụ thể dùm mình ở mục nào điều nào có liên quan đến vấn đề này. Chứ thật sự mình tìm không ra.
    Trời ! Đã chỉ dẫn rõ ràng như thế rồi mà Bạn .
    Ngoài ra bạn nên đọc thật kỷ những Nghị Định sau nhé !

Nghị định số 100/2006/NĐ-CP ngày 21/09/2006 do Chính phủ ban hành quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Bộ luật Dân sự, Luật Sở hữu trí tuệ về quyền tác giả, quyền liên quan.

Nghị định số 105/2006/NĐ-CP ngày 22/09/2006 do Chính phủ ban hành quy định chi tiết, hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Sở hữu trí tuệ về bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Bác ơi Bác ngang quá, mai mốt con Bác sinh ra phải làm khai sinh ngay không được chậm trể một giây một phút nào nha. kẻo có thằng nó vô nó nhận là con nó thì bác lấy gì chứng minh ạ! bệnh viện chỉ là nhân chứng thôi cũng như anh em chơi ảnh với nhau biết ảnh đó là của ai và film hay file là của ai thôi (đó là theo ý bác đó)

Xin lỗi Admin và các Bác ạ, tại em nóng quá

À mình tìm thấy điều 45 rồi
    2. Thủ tục khiếu nại, tố cáo được quy định như sau:
    a) Người khiếu nại về việc đăng ký quyền tác giả, quyền liên quan phải có đơn gửi Cục Bản quyền tác giả Văn học - Nghệ thuật. Trong đơn nêu rõ ngày, tháng, năm khiếu nại; tên, địa chỉ của người khiếu nại; tên, địa chỉ của cơ quan, tổ chức, cá nhân bị khiếu nại; nội dung, lý do khiếu nại và yêu cầu của người khiếu nại. Đơn khiếu nại phải do người khiếu nại ký tên. Kèm theo đơn khiếu nại là các tài liệu như Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả, Giấy chứng nhận đăng ký quyền liên quan, hoặc quyết định huỷ bỏ hiệu lực, văn bản từ chối cấp, cấp lại, đổi Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả, Giấy chứng nhận đăng ký quyền liên quan và các tài liệu, bằng chứng liên quan khác;

b) Người tố cáo phải có đơn gửi cơ quan nhà nước có thẩm quyền. Trong đơn nêu rõ ngày, tháng, năm tố cáo; tên, địa chỉ của người tố cáo; tên, địa chỉ của cơ quan, tổ chức, cá nhân bị tố cáo; nội dung, lý do tố cáo và yêu cầu của người tố cáo. Đơn tố cáo phải do người tố cáo ký tên. Kèm theo đơn tố cáo là các tài liệu, bằng chứng liên quan.
    Nhưng hông hiểu rằng cách bằng chứng liên quan khác cụ thể là file raw có được dùng để khiếu kiện không khi ngay tại lúc ấy tác phẩm vẫn chưa được bảo hộ hay không. Vẫn chờ người am hiểu giải đáp. Các bạn không thể kết luận dựa vào cảm tính được

Nhưng hông hiểu rằng cách bằng chứng liên quan khác cụ thể là file raw có được dùng để khiếu kiện không khi ngay tại lúc ấy tác phẩm vẫn chưa được bảo hộ hay không. Vẫn chờ người am hiểu giải đáp. Các bạn không thể kết luận dựa vào cảm tính được
    Bác không hiểu thì về tìm hiểu luật. Còn muốn thấy kết quả thì cứ thử như Em nói, "ăn cắp" 1 tấm hình bán cho ng khác xem Bác sẽ ntn là biết ngay thôi...

Em nghĩ topic nên đóng lại là vừa rồi
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Về quyền tác giả và tác phẩm em cóc cần phải đăng ký đâu ạ , nhưng luật đã luôn bảo vệ em ạ! VD: Nhưng em thấy ai "cầm nhầm ảnh " của em,mà chưa có sự cho phép của em thì em làm cho ra hồn đấy chứ.
    Cái vụ nầy em cực kỳ có KN, vì bị cầm nhầm hoài.

Còn cái vụ nầy em ngu gì nói ra.... Em chỉ nói thật cụ thể thật rõ ràng cho phía có ảnh bị cầm nhầm để kiện cái bên luôn muốn cầm nhầm ảnh của người khác kia thôi.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Còn cái vụ nầy em ngu gì nói ra.... Em chỉ nói thật cụ thể thật rõ ràng cho phía có ảnh bị cầm nhầm để kiện cái bên luôn muốn cầm nhầm ảnh của người khác kia thôi.
    Em xin kính cụ 1 ly:
    Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân.

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Em cũng kính cụ 01 ly ạ, đúng là ngoài cái phim, cái file còn tới những mấy cái cái khác làm bằng chứng rất chắc ạ.

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng