Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Tây Hồ chiều rực rỡ!

Nhà e ngay cạnh Hồ tây cũng có vài tấm chụp Hồ không biết post ở đây bác chủ topic có đồng ý không ạ .
    www.choac.vn
    Diễn đàn của những bạn trẻ yêu nhiếp ảnh và chém gió

Quote Được gửi bởi Jamie View Post
    bác cho em hỏi làm thế nào để bức ảnh cong ở mép và đổ bóng thế ạ? Dùng plugin hay manual ạ?
    Cái này chắc dùng action của PTS .
    www.choac.vn

Bác ơi! Bác post thoải mái! hí hí!

Quote Được gửi bởi kienma View Post
    Bác ơi! Bác post thoải mái! hí hí!
    Thanks bác, nhà e sống gần Hồ Tây nên chiều nào rảnh e cũng lượn lờ :

Nói đến Hồ Tây không thể không nói đấy mấy bác câu cá trên hồ, thực tế là cá trên Hồ Tây có một công ty quản lý nhưng số người câu cá cả chục người mà số người bảo vệ chỉ có 2 -3 người nên họ đành bó tay không quản lý được, nhất là từ khi đường ven Hồ Tây làm xong thì số người câu cá trên hồ càng ngày càng nhiều không kiểm soát được:

Người câu cá trên Hồ Tây đông nhất là vào buổi chiều, e không khoái câu cá lắm nhưng hình như hình thức câu văng là phổ biến nhất. Ông chú mô tả lại là với những người ham mê câu cá thì cảm giác khi một con cá mắc vào dây câu sướng như khi con nghiện phê thuốc :D.

Đông chưa này:

1.

Một số người không câu dây văng mà câu bằng mồi ngồi đợi cá cắn câu thì phải làm 1 cây cầu nhỏ để ngồi câu chỗ nước sâu chứ gần bờ nước quá cạn, một số người gom lại 1 ít bèo thành 1 mảng tròn lớn để cá tới đó tránh nóng, ăn các loại sâu bọ trong bèo để dễ câu hơn.

Đây là 1 anh đóng cọc làm cầu ra câu cá:

2.

3. Câu cá này:

Hoàng hôn trên Hồ Tây cũng là 1 đặc sản của Hà Nội vì chỉ Hồ Tây mới có không gian thật rộng, buổi chiều ngồi nhâm nhi li cafe trên bar của KS. Inter Contiental ngắm hoàng hôn cảm giác thật là sáng khoái.

4.

Hồ Tây còn có ngôi chùa Trấn Quốc theo một số tài liệu là chùa cổ nhất của Việt Nam, được xây từ những năm năm trăm bao nhiêu đó e cũng không nhớ rõ. Trong chùa có ngôi bảo tháp do hòa thượng trụ trì Thích Quảng Đức (từng là người đứng đầu giáo hội phật giáo Việt Nam) chủ trì xây nên, tuy nhiên có khá nhiều ý kiến phản đối là việc xây Bảo tháp đó phá vỡ cảnh quan của chùa, nhưng em nhận thấy bảo tháp đó tôn cảnh quan chùa lên rất nhiều. Hòa thượng Thích Quảng Đức mất khá lâu rồi và đám tang của ông là một đám tang rất lớn, rất nhiều sư sãi cũng như thiện nam tín nữ ở rất nhiều nơi đổ về viếng đám tang ông.Hiện nay quan tài của trụ trì Thích Quảng Đức vẫn đang được đặt ngay dưới chân tháp.

5.

Khoảng gần một chục năm trước thì đường Thanh Niên ở Hồ Tây là nơi tụ tập có thể nói là đông nhất của các đôi ở HN cứ bánh sau xe này gối đầu bánh trước xe khác suốt dọc cả con đường, hồi đó e còn nhỏ xíu a vẫn thường lợn lờ qua đấy chơi vào buổi tối để học hỏi kinh nghiệm các anh các chị ;)). Bây giờ thì vắng hơn hồi xưa nhiều rồi vì các anh chị chui hết vô nhà nghỉ, nhưng đây vẫn là điểm hẹn khá lý tưởng cho các đôi.

6.

Có một điều mà có thể nhiều bác không biết đó là đường Thanh Niên khi mới làm xong được gọi là đường Cổ Ngư, là nơi yêu thích của các cô, các bà thất tình ra đây nhảy xuống hồ tự vẫn, họ thường chọn hồ Trúc Bạch bởi vì nó ... nông =)). Nhắc đến hồ Trúc Bạch lại thèm lẩu ếch ở mấy quán cứ ông an đuổi là cả chủ lẫn khách chạy tóe khói ;)).

Đặc sản thứ 2 của Hồ Tây là sen :D. Đặc sản này mới có cũng chỉ vài năm khi đường ven Hồ Tây ở phía Quảng bá được làm. Lần đầu tiên e đi tới đây là đi cùng 1 người bạn, 4h sáng đi mua hoa ở Quảng Bá - 5h cả lũ ra đường Hàn Quốc chờ mặt trời lên, hít hà hương sen buổi sớm, nghe tiếng ì oạp của sóng Hồ Tây, nghe tiếng rẽ nước của mấy con thuyền nhỏ đi hái sen ... cái cảm giác khó có thể tưởng tượng được .

Bây giờ thì chỗ này nổi tiếng rồi, không còn vắng vè như xưa nhưng cứ mỗi lần đến đó e đều cảm thấy như mình về một nơi nào quê lắm chứ không phải là HN .

1. Giọt mưa còn đọng trên lá sen:

2. Búp sen đầu mùa:

3.

4. Bạn bè tụ tập bên hồ sen:

5. Và ảnh cuối là của 1 bác NAG :

he, sr e viết hơi dài :P.
    www.choac.vn

Ảnh tuyệt lắm bác ạ! Mà bác gần nhà em à?

Hay quá các bác đều ở gần nhà em rồi,nhà em ở ngõ 378 Thuỵ khuê ngay gần hồ hồi ở nhà chả ảnh ọt gì nên không nhìn ra cái đẹp ở quanh ta rất nhiều,tháng 7 naỳ em về phép cũng ra hồ bắn phá cho sướng

Quote Được gửi bởi kienma View Post
    Ảnh tuyệt lắm bác ạ! Mà bác gần nhà em à?
    Nhà em ở trên đường Thụy Khuê, giữa trường CVA cấp 1 & cấp 3 ạ .
    www.choac.vn

EM o đường An Dương Vương nè! hôm nào off ẹp ăn ốc đê!

Ăn ốc thì Thụy Khuê là nhất rồi ;))
    www.choac.vn

Thế hôm nào off chai chụp rồi ăn ốc đi bác ơi!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12