Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314
Hiển thị kết quả từ 131 đến 133 / 133

Chủ đề: Thu phí chụp ảnh

Vừa rồi em ngồi trong quán Highland, dơ cái máy ra không ai nói, nỡ làm 1 phát có flash, mấy anh vội chạy ra nói ở đây không cho chụp. Đành ngậm ngùi cất máy vào. hôm sau em cũng ra ngồi thì có mấy em mặc áo 2 dây cứ hí hửng chụp cho nhau chả thấy ai nói. Nay đọc bài này xong ngẫm ra chắc là do máy mình to.
    7D + 18-55IS

Quote Được gửi bởi Salguy View Post
    Cám ơn thông tin của bác trungnguyen!
    Em cũng phân vân khi đến những nơi công cộng không phải chỗ vui chơi nhưng cũng không có bảng cấm chụp ảnh. Khi đưa máy "to" lên là có người hỏi "Anh xin phép chưa?"
    Không biết những chỗ nào là phải xin phép và chỗ nào thì vô tư? Các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em ạ.
    Máy to cũng bất tiện nhưng vừa rồi chụp thả diều ở Vũng tàu thì cứ máy không to mà vào khu vực thả diều là "toét toét" bị đuổi ra. He he he...
    thôi thì mua leica nhỏ nhỏ mà dùng, ko thì mấy con sony dòng a ấy :v

Quote Được gửi bởi joetran View Post
    Cách đây vài tháng, Tôi cùng Cậu em vác máy xuống khu Nam viên PMH chụp chơi. Có 1 Bác bảo vệ đạp xe lượn mấy vòng, rồi rà tới đòi xem giấy phép chụp ảnh ? tôi hỏi : “ Ủa,chỉ chụp lưu niệm thôi mà sao phải xin phép? “, Bác bảo vệ không giải thích trực tiếp vô câu hỏi mà cứ lòng vòng “ đe” là mình đang quản lý và bảo vệ an ninh ở đây ( Ai chả biết bác là BV ) phán luôn câu xanh rờn “ “có quyền cho ai chụp thì chụp. ai ko thì ko ! Ai đến đây chụp cũng phải qua tụi tôi, Vô đây chụp, rủi có hư hao , hay mất mác gì ai chịu trách nhiệm.... “ Tôi giả vờ hiểu sai ý, liền reo lên như mừng rỡ: “Trời được vậy thì tốt quá, chụp yên tâm rồi . Nghe nói khu này tụi giựt giọc đang “me” máy chụp hình dữ lắm, trong “ hội “ mới bị giật mấy vụ ở khu vực xung quanh đây tuần rồi ! đi chơi, đóng chút tiền mà được bảo vệ, có người chịu trách nhiệm an ninh thì tốt quá , máy móc giá cả vài ngàn tiếc gì cái giấy phép, bị giật mất trắng phải ko anh BV. Thôi anh dẫn tôi lên làm giấy đi ! “ tay BV lườm lườm vào 2 túi căng đầy thiết bị : “ Thôi mấy anh chờ đi để tôi hỏi xem trên đó mở cửa chưa “ rồi đạp xe dzọt thẳng ! tụi tôi chụp, ngồi chơi đến chiều, mà chả thấy Bác BV quay lại ! lúc ra về lấy xe, đi ngang kiosk BV, nhác thấy tụi tôi Bác ấy liền quay lưng lại xem như ko thấy ! Hên gặp tay BV yếu bóng vía !
    sao ko chém thêm e có cái máy leica mấy trăm củ nữa cho ổng sợ chết luôn :v

Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314