Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 87

Chủ đề: Sony Giới Thiệu 1 Lúc 3 New Camera

không biết mấy bác thấy sao chứ cá nhân em thì thiết kế của máy a380 này thô quá.
    hiếp ảnh gia

chịp
    em lại thấy là mấy cái body mới này của Sony thiết kế giống giống Leica R
    http://liebestudio.com - Alles Liebe für Dich !!!

Chụp đẹp là do người chụp, chụp xấu là do máy kém. Chụp cả Ca cả Ni đều ra hình xấu hoắc thì đổi qua So hình sẽ đẹp hơn

Nhớ lại ngày đầu em chụp A100 bị la quá choài, mà lại đi chụp máy bay nữa chứ; giờ thì Sony ra kiểu máy mới toàn lấy theo kí hiệu của máy bay mới chết: A330 , A380, ... :-) ; Tậu Airbus 380 bay cho sướng .......
    Viet Nam Air Spotters
    It's my finger: Click here !

Quote Được gửi bởi thuanotago View Post
    Canon thì chưa chắc nhưng Nikon, pentax chắc đuối dần... fuji thì coi như đừng nhắc tới nữa xong rồi, DSLR xem như kết thúc với Fuji. Canon không những chuyên về DSLR, còn chuyên về nhiều thứ khác may1 quay, máy chiếu, máy in ... trong khi Nikon chỉ có DSLR và thiết bị quang học ( ngắm chim chóc...) còn pentax thì chỉ có DSLR mà thôi...Trong khi sony thì ... eo ôi máy quay, DSLR, máy chiếu, máy game, máy nghe nhạc,hệ thống âm thanh, Tivi , đầu DVD, Blueray, Điện thoại di động, Máy laptop.,,,chưa kể Carl Zeiss ( thiết bị quang học bậc nhất ) sớm mộn cũng bị Sony nuốt chuẩn thôi...
    Theo em dự đoán, chừng chục năm nữa , Alpha, Panasonic, Samsung..trong khi Nikon chỉ còn là cái bóng của sony, canon là bóng của panasonic và pentax là cái bóng của Samsung thôi. Dần đà mọi người ai ai rồi cũng có cơ họi sử dụng Leica . he he
    Ôi! bác tuyên bố cứ như thầy bói ấy nhỉ.
    Trong 3 hãng trên theo bác tiềm lực hãng nào giàu có, mạnh nhất! chắc theo bác là Sony, Samsung rồi tới Canon, Panasonic ... rồi mới tới bèo bèo Nikon quá.
    Đố bác Nikon Co. nằm trong tập đoàn nào! Nikon là công ty con của Mitsubishi Group, Mitsubishi là Zaibatsu khổng lồ nhất của Nhật Bản đấy ạ, hình như là tập đoàn đa quốc gia lớn nhất thế giới. Sony làm đầu máy, tivi, máy nghe nhạc, Canon làm máy ảnh, máy in còn Mitsubishi làm từ dầu khí, ngân hàng, bảo hiểm tới ôtô, giấy, hải sản, công nghiệp nặng ... tới máy ảnh Nikon, cây bút xóa cũng làm.
    Tiềm lực, tiền bạc ngang ngửa Samsung, ở đó mà làm cái bóng Sony?? hình như bác hơi khinh Nikon ạ, như Gruzia đi đánh Osettia mà quên má nó là Russia vậy
    Được sửa bởi Phan Lê lúc 12:32 PM ngày 19-05-2009
    Nikon FE và vài ống Series E
    Crazy Nikon Fanboy

Ơ,
    Em lạc đề 1 tí, sao Sony không dành tên A380 cho body siêu khủng nhi? Thế này thì Airbus "kiện" chít

vs
    Được sửa bởi vietlh81 lúc 12:32 PM ngày 19-05-2009

Quote Được gửi bởi Phan Lê View Post
    Ôi! bác tuyên bố cứ như thầy bói ấy nhỉ.
    Trong 3 hãng trên theo bác tiềm lực hãng nào giàu có, mạnh nhất! chắc theo bác là Sony, Samsung rồi tới Canon, Panasonic ... rồi mới tới bèo bèo Nikon quá.
    Đố bác Nikon Co. nằm trong tập đoàn nào! Nikon là công ty con của Mitsubishi Group, Mitsubishi là Zaibatsu khổng lồ nhất của Nhật Bản đấy ạ, hình như là tập đoàn đa quốc gia lớn nhất thế giới. Sony làm đầu máy, tivi, máy nghe nhạc, Canon làm máy ảnh, máy in còn Mitsubishi làm từ dầu khí, ngân hàng, bảo hiểm tới ôtô, giấy, hải sản, công nghiệp nặng ... tới máy ảnh Nikon, cây bút xóa cũng làm.
    Tiềm lực, tiền bạc ngang ngửa Samsung, ở đó mà làm cái bóng Sony?? hình như bác hơi khinh Nikon ạ, như Gruzia đi đánh Osettia mà quên má nó là Russia vậy
    Mình cũng có quan điểm giông giống bác. Nghĩa là Nikon và Canon sẽ không bị mai một như Fujifilm đâu.
    Đó là 2 tên tuổi quá nổi bật trong làng máy ảnh rồi, còn lâu đời hơn Sony ấy chứ. Do đó, nếu có trục trặc gì với công ty mẹ & vốn thì mình nghĩ nó sẽ được các công ty khác mua lại (có thể Sony mua Nikon, vì giờ Mitsubishi cũng yếu thế rồi).
    Do đó nếu các bác đang chơi Nikon or Canon thì mình nghĩ chẳng có ảnh hưởng gì đâu.

Quote Được gửi bởi newhire View Post
    Mình cũng có quan điểm giông giống bác. Nghĩa là Nikon và Canon sẽ không bị mai một như Fujifilm đâu.
    Đó là 2 tên tuổi quá nổi bật trong làng máy ảnh rồi, còn lâu đời hơn Sony ấy chứ. Do đó, nếu có trục trặc gì với công ty mẹ & vốn thì mình nghĩ nó sẽ được các công ty khác mua lại (có thể Sony mua Nikon, vì giờ Mitsubishi cũng yếu thế rồi).
    Do đó nếu các bác đang chơi Nikon or Canon thì mình nghĩ chẳng có ảnh hưởng gì đâu.
    Ko hiểu bác nói yếu thế chỗ nào, ngay bây giờ Mitsubishi là zaibatshu lớn nhất của Nhật tương tự như Samsung là Chea-bol lớn nhất của Hàn.
    Bọn này cực kì giàu có, có lẽ Samsung nổi tiếng hơn nhưng Mitsubishi chắc chắn ko hề thua kém, Ngân hàng của Mitsubishi hình như nhất nhì thế giới, cái gì cũng có mạnh có yếu, Mitsubishi làm xe hay đồ điện tử ko nổi tiếng nhưng ngân hàng, hóa dầu, công nghiệp nặng thì thứ dữ đó ạ. Về tiềm lực tài chính chắc cú là Sony ko lại đâu, nếu Mitsubishi bán Nikon thì chắc khi đó Nikon làm ăn tệ hại lụn bại quá cỡ ko thể sinh lời rồi (như IBM bán IBM Computer cho Lenovo vậy)
    Được sửa bởi Phan Lê lúc 12:46 PM ngày 19-05-2009
    Nikon FE và vài ống Series E
    Crazy Nikon Fanboy

em thấy thiết kế của sony tiến bộ rất nhiều. Tuy không pro như canon hay nikon nhưng nhìn đã rất đẹp mắt. trong tương lai gần, hy vọng sẽ có thêm lựa chọn cho dân chơi ảnh.

Có cái nút bấm chụp của sony là chưa được. bố trí ở vị trí đó không hay, nhìn cứ như là PnS ấy.

cái caosu bao máy nhìn rất tuyệt, cứ như là sợi cạc bon ấy. em rất kết miếng cao su này.

Quote Được gửi bởi Phan Lê View Post
    Ko hiểu bác nói yếu thế chỗ nào, ngay bây giờ Mitsubishi là zaibatshu lớn nhất của Nhật tương tự như Samsung là Chea-bol lớn nhất của Hàn.
    Bọn này cực kì giàu có, có lẽ Samsung nổi tiếng hơn nhưng Mitsubishi chắc chắn ko hề thua kém, Ngân hàng của Mitsubishi hình như nhất nhì thế giới, cái gì cũng có mạnh có yếu, Mitsubishi làm xe hay đồ điện tử ko nổi tiếng nhưng ngân hàng, hóa dầu, công nghiệp nặng thì thứ dữ đó ạ. Về tiềm lực tài chính chắc cú là Sony ko lại đâu, nếu Mitsubishi bán Nikon thì chắc khi đó Nikon làm ăn tệ hại lụn bại quá cỡ ko thể sinh lời rồi (như IBM bán IBM Computer cho Lenovo vậy)
    Thanks bác về info. Mình không có data cả tập đoàn nó yếu thế thế nào, chỉ thấy là xe hơi của nó đang thua lỗ thôi.
    Mà ý mình là với những brand name lớn như Nikon, Canon, chẳng ai dại gì mà đem chôn nó như mọi người lo sợ đâu. Nếu nó có sập tiệm thì cũng có 1 thằng đại gia khác rước nó về thôi.

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng