Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 72

Chủ đề: Làm trong ảnh với Photoshop

Các tips các bác chỉ ra rất thiết thực cho em ạ. Cả buổi tối nay em đã ngồi thử rồi, có điều em vẫn chưa dám trả bài các bác ở đây, em xin khất ạ

Em chờ thêm các bác nói cách làm để học tiếp, mong bác Duy-My và Bow Công tử chia sẻ thêm!

Em làm qua cả chục bước, giờ hỏi bước nào em chịu chỉ nhớ level, cuver, selective color, blend (Overlay + multifly) shaepness ... Xấu vẫn hoàn xấu
    Chúc Bình An
    FaceBook

tăng sáng lên, tăng contrast lên, chọn riêng thành 3 vùng, trời, biển và rừng, sau đó làm màu theo ý thích, cơ bản là vậy
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi sunland View Post
    Em cảm ơn hướng dẫn của các bác rất nhiều, hôm sáng em buồn quá vì chẳng thấy bác nào reply gì cả.

Ngoài hai cách này ra còn cách nào không ạ, em hỏi để dùng chỉ cho ảnh phong cảnh thôi ạ.

Em đưa thử một tấm em chụp lên, các bác thử giúp em xem độ max mình có thể làm trong được đến đâu với ạ:

Cho em thử tí nhe - em dùng camera raw tách cái màu vàng bền bệt ở phía chân trời bằng cách hạ WB tăng vibrance + situration + clarity - rồi unsharp mark

Mỗi thứ em chỉ tăng giảm một ít thôi - để tránh bị phát hiện là bùa PS

Nếu ảnh có xấu hơn bác bỏ qua nhe, ảnh bác có bố cục đẹp lắm
    Được sửa bởi phantayho760214 lúc 11:19 PM ngày 19-05-2009

Thì vấn dề vẫn là hiểu mình đang làm gì mà thôi, ví dụ như tấm ảnh của bác VPT và bác 11002 thì dù màu lên rực rỡ ( không phải gu của em) nhưng cái chính thể hiện đẳng cấp của họ là ảnh vẫn còn có không gian 3d của photography và giống cảnh thật chứ không bị bẹt như những ảnh xanh xanh đỏ đỏ sắc nét khác theo kiểu tô màu graphic.

Bởi vậy như bác 11002 nói chả nhớ đường mà hướng dẫn chính là việc mình hiểu vấn đề tới đâu. thế nào là đẹp. Vì nếu cặm cụi làm theo thống số hay action mà khổng hiểu ảnh mình cần gì thì cứ kiếm action hay plug-in hay soft mà xài cho nó nhanh gọn, ảnh cũng sẽ có giá trị "chia sẽ" tương đối.
    Được sửa bởi bow lúc 05:27 AM ngày 20-05-2009

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Thì vấn dề vẫn là hiểu mình đang làm gì mà thôi, ví dụ như tấm ảnh của bác VPT và bác 11002 thì dù màu lên rực rỡ ( không phải gu của em) nhưng cái chính thể hiện đẳng cấp của họ là ảnh vẫn còn có không gian 3d của photography và giống cảnh thật chứ không bị bẹt như những ảnh xanh xanh đỏ đỏ sắc nét khác theo kiểu tô màu graphic.

Bởi vậy như bác 11002 nói chả nhớ đường mà hướng dẫn chính là việc mình hiểu vấn đề tới đâu. thế nào là đẹp. Vì nếu cặm cụi làm theo thống số hay action mà khổng hiểu ảnh mình cần gì thì cứ kiếm action hay plug-in hay soft mà xài cho nó nhanh gọn, ảnh cũng sẽ có giá trị "chia sẽ" tương đối.
    Rất vui vì thấy rằng cao thủ bow chỉ "ác ý" với 1 mình ên newbie đang tập tọe PS này ... he he ... điều đó cho thấy em là nổi "ám ảnh" và là "1 cái gai" trg mắt của bow. Đã có bow trg box PS sao còn có duy-my chi nữa nhể ... hi hi ... ông trời sao mà ngang trái zị?
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    Rất vui vì thấy rằng cao thủ bow chỉ "ác ý" với 1 mình ên newbie đang tập tọe PS này ... he he ... điều đó cho thấy em là nổi "ám ảnh" và là "1 cái gai" trg mắt của bow. Đã có bow trg box PS sao còn có duy-my chi nữa nhể ... hi hi ... ông trời sao mà ngang trái zị?
    chỉ muốn mọi người hiểu vấn đề, còn bác thì đánh giá mình hơi cao. Dồn sức học hành đi , đùng làm mấy chuyện để ý nữa

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Mấy trò trẻ con ấy mà cao gì bác. thanks
    hôm nào bác chỉ giáo cho em vài chiêu để đi hù mấy đứa bạn trong lớp nhé

Bạn muốn chỉnh cái trong hình thì...........pick tool chọn hình cần xử lý....resize hình cho đẹp....chẩn bị...........bấm alt.. xong bấm.....i......rồi....y.....chịu khó vọc trong đó nhe bạn.

Quote Được gửi bởi sunland View Post
    Em cảm ơn hướng dẫn của các bác rất nhiều, hôm sáng em buồn quá vì chẳng thấy bác nào reply gì cả.

Ngoài hai cách này ra còn cách nào không ạ, em hỏi để dùng chỉ cho ảnh phong cảnh thôi ạ.

Em đưa thử một tấm em chụp lên, các bác thử giúp em xem độ max mình có thể làm trong được đến đâu với ạ:

Em thì làm biếng làm PS nên dùng Plugin DCE Tool trong những trường hợp thế này chỉ cần vài cú Click chuột là hình sẽ ổn :
    Vẫn là Canon và Panasonic
    0908455007 : Thanh
    YM :thanh311278

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng