Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27

Chủ đề: Sen, Sen & Sen!

Quote Được gửi bởi hien_nt0_0 View Post
    @sdk : mấy tấm ảnh sen đẹp bác . bác cho hỏi chụp bằng thiết bị gì đấy ạ ? nếu ảnh chưa qua xử lý nhiều thì quá ổn !!!
    Cám ơn bác, trình "xử lý" cỡ mình thì đụng vào ảnh nào có lẽ chỉ tổ làm hỏng ảnh ấy thôi. Mình học mãi, vẫn chỉ biết chỉnh sáng tối, khử noise sơ sơ cho ảnh (Pentax noise dữ lắm) rồi chạy cái action đóng khung & chèn chữ ký. Được cái, chiếc Pentax K10D của mình xài là phiên bản đặc biệt Grand Prix (cả thế giới mới có 5000 chiếc) nên nếu mình cứ cố chụp thật nhiều với tinh thần "thà chụp nhầm hơn bỏ sót" thì thỉnh thoảng cũng có một vài tấm... coi được. Vậy nên "bí kíp" có lẽ nằm ở chỗ mình cứ miệt mài chụp rồi về chịu khó... xóa bớt thẳng tay thôi...

11.

12.

Ảnh quá đẹp. Xem hình mà như cảm giác hương sen thơm thoang thoảng đâu đây.

Các bác đi chụp ở Hồ Tây phải không?
    "Như cát trên sa mạc, như muối giữa đại dương..."

Quote Được gửi bởi Fagor View Post
    Ảnh quá đẹp. Xem hình mà như cảm giác hương sen thơm thoang thoảng đâu đây.

Các bác đi chụp ở Hồ Tây phải không?
    Chính xác! "Hồ Tây" bên Q7!
    Sony A850, A99M2: CZ 24/2, CZ 135/1.8, Tamron 180/3.5, 70-200/2.8 _ Min 17-35D, 28-70G

HN có chỗ nào có sen chưa ạ, em đú phát ^_^

Sen dep qua , o tinh nao ma dep the cac bac

@anh skd268: Ảnh của anh cái nào cũng đầy sức sống và sự chuyển động. Anh post mấy cái ảnh lên làm em hết cả tự tin để post )

Thôi em xin post theo 1 tấm cho có phong trào ạ:

@hamaru: #5 màu lạ, có 1 cái nhìn về sen khác hẳn, hơi lạnh và mơ màng ^^ #9 của Hamaru hơi mạnh tay 1 chút, cảm giác là màu sắc thế ấn tượng, nhưng mình nghĩ k fải, nó lại làm fản tác dụng Hamaru ah, cảm xúc về sen bao giờ cũng là 1 sự trong sáng và tinh khiết, còn tone màu mà Hamaru sử dụng lại hơi "đậm đà" quá..thik #4,5.
    @skd268: quả đúng là giáo chủ Pentax, màu sắc và cảm xúc không chê vào đâu được, bức hình chuyển động theo từng ngọn gío, đẹp nhất #3 với từng cánh sen mỏng manh, vươn lên nhẹ nhàng trong nắng..chak chak, ngưỡng mộ thật!!!
    @xelu: cố lên nhé, lần sau sẽ đẹp hơn !!!

Góp vui vài tấm cho có không khí!

Được sửa bởi tranthuy2002 lúc 06:23 PM ngày 14-05-2009

Ặc ặc, xem tất cả ảnh sen thấy các bác PS dữ quá, ham blur và dìm sáng. Như tấm số 7 trên cùng dìm sáng lộ, và blur quá tay, em nghĩ để nguyên bản có khi đẹp hơn. Nhiều tấm blur hơi phi thực tế, búp sen nét mà cành của chính búp sen ấy lại mờ tịt, các bác tính chơi tift shift ạ.
    ..."Style" is a simple way of saying complicated things...

@fagor, noobdihoc, alina: Cám ơn các bác ghé xem ảnh.
    @trungthong32: Mình lấy làm tiếc là không nghĩ giống bạn nghĩ. Anh em khác cũng vậy thôi, mỗi người cũng có "gu" của riêng mình. (Dĩ nhiên, từ thích đến làm được là một khoảng cách, đôi khi là vô tận). Bạn thích ảnh nguyên bản thì đã có hẳn một topic về món này chờ bạn vào xem đó. Riêng tấm số 7 mà bạn dẫn làm ví dụ, bạn có thể ghé vào flickr! của mình để xem ảnh "nguyên bản". Mình không khoái thấy nó như thế nên mới crop nó lại và dọn dẹp BG như mình muốn.
    Cám ơn bạn đã ghé xem. Chúc bạn tìm thấy thật nhiều tấm ảnh đẹp trên vnphoto!
    Được sửa bởi skd268 lúc 08:51 PM ngày 14-05-2009

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng