Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Mùa hè Huế - Áo Trắng - Phượng Vỹ

Mùa hè Huế - Áo Trắng - Phượng Vỹ

1

2

3

4

5

6

Bác chụp bằng điện thoại di động hả?
    Đùa bác thế thôi chứ em thấy cảnh đẹp,người đẹp.
    Tấm số 1 e thấy hoa hơi nhiều,nhìn nó cứ làm sao đó,ko giải thich được :D,tấm 6 cái cây nó chiếm chỗ của người mẫu mất rồi ạ.
    Em cũng là người Huế,mong ước được chụp nữ sinh lắm,nhưng vì mấy năm nay đi học xa nhà,về tới Huế cũng đã tháng 7 rồi,nên nữ sinh nghỉ hè,hoa phượng thì tàn hết,nên ko đc chụp.Bác có thể giới thiệu người mẫu này cho e để hè này về Huế,e làm một bộ về nữ sinh được không ạ,em cám ơn :D .

Cám ơn bạn Thanhquan đã nhận xét. Đúng là ảnh bị noise tùm lum hết rồi, nhưng vì tiếc nên không bỏ đi đó thôi.nghe bạn nói nhìn kỹ lại thì ôi thôi hỏng xôi hỏng chè rồi, toàn bộ ảnh chuyến về thăm Huế đặt độ phân giải 1920x 1280, còn tệ hơn điện thoại di động, sự cố đáng thương Ảnh 6 có một cái ba lô và cái mũ bảo hiểm ở gốc phượng đó bạn ơi. Cái mũ bảo hiểm thay thế cái nón bai thơ, cái ba lô làm mất cái áo dài rồi. Về Huế bây giờ tìm áo trắng, nón bài thơ khó lắm. Rất tiếc mẫu chụp ké của một lão tiền bối nên nhìn kĩ bạn sẽ thấy góc ảnh không chính hướng của mẫu, và vì không chuẩn bị tốt nên ảnh đặt sai ISO khiến bị noise quá chừng. Chỉ biết lão tiền bối là cộng tác viên báo Phụ Nữ

Được sửa bởi ngthanhbinh lúc 10:16 AM ngày 11-05-2009

Đúng là nhìn ảnh thấy kỳ kỳ, định đâm bác rùi nhưng nghe trình bày hoàn cảnh thấy tội nghiệp quá! hì hì...

Quote Được gửi bởi ngthanhbinh View Post
    3

8:30 sáng mà bác quất ISO 1600 để chụp chân dung.
    Cá nhân em thì em xóa luôn trên camera để khỏi phải luyến tiếc.
    Phải tập khắc khe ngay với chính mình bác ạ, lúc đó bác sẽ mau lên tay hơn.
    Chúc bác ngày càng có nhiều hình đẹp hơn.
    KUCKYKOOL GROUP

Cảnh đẹp, người đẹp nhưng hình không đẹp chút nào. Bác nên xem lại các bài viết trong forum về các kỹ thuật chụp. Chúc bác sẽ có những tấm hình như ý

Thôi đừng nói bác ấy,do hoàn cảnh ko phải mẫu của mình nên sợ người ta đuổi nên bác ấy có lúng túng,còn ảnh là vừa để hướng về nghệ thuật vừa là kỉ niệm sao mà cứ phải xóa mới chịu được vậy các bác :D.
    Nghĩ cũng bùn chứ,về Huế bữa nay áo dài thì còn mà hết nón rồi chỉ còn nón bảo hiểm thôi :(
    Bữa nay có kinh nghiệm rồi,chuyến này về Huế,mình cứ câm máy ra ngồi chỗ đường Nguyễn Đình Chiểu coi có bác nào cùng mẫu tới chụp thì mình chụp ké hahaha.

đúng là tiếc thật! cảnh Huế quá đẹp nhưng tiếc quá đi!

Talking

mấy tấm chụp mẫu đều thiếu hắt sáng hoặc Fill light, với lại bố cục nên chặt hơn, hiện tại nhì loãng wa, tại trình mình cũng còi nên chỉ góp ý được bấy nhiu thui