Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Topic về cách cài đặt và sử dụng 5d mark ii

Topic về cách cài đặt và sử dụng 5d mark ii

Số là em đang sài cái 5d mark ii để chụp trong phòng và đám tiệc nhưng cảm thấy màu sắc chưa đạt nên mạo muội lập topic này kính nhờ các bác chỉ giáo và giúp đở thêm cho em.
    1.Cách set trong menu
    2.tạo riêng cho mình 1 style
    3.cài đặt c.fn 1+2+3+4.
    Kính mong các bác giúp dùm em.Chân thành cám ơn các bác.

Quote Được gửi bởi chinhvt View Post
    Số là em đang sài cái 5d mark ii để chụp trong phòng và đám tiệc nhưng cảm thấy màu sắc chưa đạt nên mạo muội lập topic này kính nhờ các bác chỉ giáo và giúp đở thêm cho em.
    1.Cách set trong menu
    3.cài đặt c.fn 1+2+3+4.
    Bác chịu khó đọc bài kỹ thuật đã có và xem thêm ảnh đẹp, tự nâng cao về tay nghề và nhận thức về cái đẹp. Vụ set máy mà có style riêng thì từ nhỏ giờ mình không nghĩ ra đâu.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Em hiểu bác chủ topic nói gì, ý bác ấy là Canon trên các chế độ chụp có cho phép chỉnh thông số màu sắc, cân bằng trăng... theo ý mình, trên 5D2 có cái nút đó, hình như 2,3 mode thì phải
    ED SIC ASP IF VR CRC N RF DC D M/A G DX SWM

Holy sh....t ....bác này xài đến 5D MK II mà không biết set up thì bó tay ...bác còn dám bảo là 5D MKII màu sắc chụp chưa cho ra hình đạt thì bác phai? post hình lên thì bà con cô bác coi xong mới biết bệnh để đoán và giúp bác setup cài đặt .

Mình nghĩ bác đọc thêm bài viết này để biết thêm về nhiệt độ K để set khi chụp trong phòng và ở nhà hàng, đôi khi set AWB màu ko như ý bởi nhiệt độ màu các loại đèn khác nhau.
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...BB%99+m%C3%A0u

Quote Được gửi bởi chinhvt View Post
    1.Cách set trong menu
    3.cài đặt c.fn 1+2+3+4.
    1. Giống như HDSD trên gói đậu phộng da cá: Mở ra và ăn - nhai trước khi nuốt - có thể gây nguy hiểm khi nuốt trộng.
    2. Chỉnh nhiệt độ K lên cao nhất. Hình luôn ám sắc nặng, tạo syte riêng của mình không ai có.
    3. Mở chức năng Custom Funtion 1, 2, 3, 4, chọn default, hoặc cài đặt tùy ý mình.
    Chúc bác thành công.

Ghi chú: Bác phải cho biết bác muốn gì thì mới nói được chứ biết "ngứa chổ nào đâu mà gãi"
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn các bác trước.Em hỏi câu này là muốn nâng cao tay nghề hơn nửa.Chụp theo độ K thì em cũng đang sài.Và cách set máy theo thông thường thì em biết ạ nhưng em muôn hỏi coi còn cách nào cao siêu hơn nữa vì em mới mua cái máy này nên còn khá lạ lẫm nên em hỏi các cao thủ đang sài 5d makr ii coi có gì trong menu hay hơn nữa không.Vì em có cái cảm giác file của em hình nó không MỘNG và muốn HỌC HỌC NỮA HỌC MÃI.Chân thành cám ơn các bác.Mong được sự hướng dẫn của các bác.

Bác chịu khó đọc manual đi chứ. Hình không trong mộng vì mộng bác to quá hay bác dùng lens cùi hay gì gì?

Dạ em đang dùng hai lens 24-70 f2.8 và 70-200 f 2.8 ạ.dạ em không có mộng gì to tát đậu ạ nhưng so với những gì mọi người bàn tán và về 5d markii em cảm thấy mình chưa khai thác được nhiều nên muốn học hỏi thêm ạ.

Thấy chán quá thì .... chuyển sang Nikon đi bác :D
    RedHat
    http://www.phucnikon.com | yim: phucvd

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng