Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Ảnh lịch sử Việt Nam

Ảnh lịch sử Việt Nam

Vừa rồi (3-5-2009) em có xem chương trình "Indochine people of war" trên kên Discovery hay quá. Discovery đã dành gần 2 tiếng để tổng kết các đọan phim nói về đông dương giai đọan 1937-1975. Tất nhiên nhiều cảnh còn thiếu, nhưng đây là những thước phim chưa từng được công bố (theo lời của Discovery).

Những hình ảnh làm cả hai vợ chồng em xúc động khi thấy cảnh thật về cuộc sống của nhân dân chúng ta trong chiến tranh. Tinh thần Hồ Chí Minh và sức mạnh Võ Nguyên Giáp....

Rất tiếc là nghe bạn bè nói ở VN không xem được :(

Hôm nay mạo muội mở topic này mong rằng ai có những tấm hình quý báo của những thời khắc lịch sự vinh quang của dân tộc thì đưa lên cho mọi ngừơi chiêm ngưỡng với

Tìm hòai....Hình như đây là bức ảnh đầu tiên về VN đang lưu hành trên mạng

Được sửa bởi hsevn lúc 07:19 AM ngày 07-05-2009

Em yếu LS, bác đưa ảnh chân dung mà không chú thích gì thêm thì em bó tay !!

cái này thì chắc bác không để ý chứ hỏi anh google có đầy mà

Cái này nhiều lắm bạn ơi, nhất là trong thư viện của Bảo tàng Lich su VN, tp.HCM, vì khi mình làm luận văn master có nghiên cứu vấn đề này, để bổ sung phần chuyên môn. Còn ảnh trên đã đóng thành sách quyển Indochine bằng tiếng Pháp, ngoài ra cung có rất nhiều ảnh bưu thiếp Sài Gòn đã được số hóa, rất thú vị. Thân

Em hỏi hơi ngố 1 tí: hỏi google hình trên như thế nào ạ, thiệt tình em không biết.