Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 193

Chủ đề: Studio tại gia???

Studio tại gia???

Số là em muốn chụp hình cho mấy nhóc tì nhà em nên muốn làm cái phông nhìn pro 1 tí (bình thường toàn lấy tường làm phông). Em có cái kho (3mx5m) để làm Home Studio rồi các bác cho em hỏi:

1. Cái phông trong studio lam bằng chất liệu gỉ nhỉ? có tự chế được không?
    2. Nếu không tự chế được thì phải mua ở đâu? bao tiền? (em ở Hanoi)

Mục đích chính của em là ngon, bổ, rẻ mong các bác tư vấn. Làm được quả này là gấu nhà em cho tiền mua lens mới ngay. Xin hậu tạ cafe ạ!

Bác cùng ý tưởng với tôi đấy, bản thân tôi do chưa có kinh nghiệm nên đợt tới tôi định nhờ một người bạn làm studio thiết kế hộ cho một studio nhỏ. Hôm qua mới nói chuyện thì anh ấy bảo hầu như ở Hà Nội đều dùng hàng của Minh Tuyết vọng Đức. Tôi mới qua đó thì ở đó có đủ loại từ phông, màn đèn, ghế tạo dáng, chân máy với giá chấp nhận được.

Chúc bác sớm có Studio .

Quote Được gửi bởi daotiensinh View Post

1. Cái phông trong studio lam bằng chất liệu gỉ nhỉ? có tự chế được không?
    Backdrop thì chỉ cần là không bị chói thôi chứ làm bằng chất liệu gì cũng được bác à.

Tấm này em chụp hôm qua , lấy cái chăn ( mền) màu đen treo lên chụp nè. Chưa hề đụng đến Photoshop:

Được sửa bởi bow lúc 07:28 PM ngày 20-04-2009

Bác bow ơi cho e hỏi cái này, bác đánh flash như thế nào mà cái phông phía sau nó không bị chói sáng hoặc thay đổi màu, e thấy cái phông đen của bác nó vẫn đen thui. Thông số flash bác để là TTL hay manual vậy bác
    ED SIC ASP IF VR CRC N RF DC D M/A G DX SWM

Vì chất liệu không chói chứ không phải do đánh đèn. Em chụp với Elinchrome Power pack + Head + L-308S

Cảm ơn các bác tư vấn.
    @lehoangkien: bác có thể nói cụ thể giá mua phông ở Minh Tuyết là bao nhiêu không ạ? để em lập "dự toán"
    @bow: hôm qua nghe lời bác tìm mềm nhưng mà nhà em toàn mềm dày lại chi chít hoa hoét linh tinh. Mua vải thay mêm được không bác nhỉ? mà không biết mua vải gì cho khỏi chói?

e cũng ý định mở cái studio nhỏ nhỏ ở nhà. mà e chưa biết nên mua những thiết bị gì. Bác nào rành chỉ giúp e với. E cám ơn trước

Bác mua vải nào nhám nhám không bóng là được rồi., mà có bóng 1 chút cũng đâu có sao, màu đen đâu có ăn sáng đâu mà sợ

Quote Được gửi bởi daotiensinh View Post
    Cảm ơn các bác tư vấn.
    @lehoangkien: bác có thể nói cụ thể giá mua phông ở Minh Tuyết là bao nhiêu không ạ? để em lập "dự toán"
    ?
    Đợt trước , cách đây khoảng hơn 2 tuần, tôi có qua thì cỡ 3x5m là khoảng 300k ( mầu xám ), thêm cả giá đỡ , khung ,ô tản sáng, hắt sáng cỡ to, một bộ đèn ở đó , tôi không nhớ đèn gì. Chỉ nhớ lần đó lúc tôi ngắm và làm thử dự toán, bao gồm cả phông , giá đỡ , bộ đèn ( Cái này thì hiện này tôi không định dùng đèn cố định nữa mà tôi đang tính dùng 2 cái SB600 và 1 cái SB 800 để đánh sáng cho cơ động, có thể mang vác đi setup ngoại cảnh được ) thì hết khoảng loanh quanh 10 Tr .

Giá cả hiện tại tôi nghĩ có thể thay đổi tuỳ theo nhu cầu của bác và tình hình của thị trường, nhưng bác có thể yên tâm là Minh Tuyết là nơi bán hàng khá chắc giá và tôi chưa thấy họ nâng giá vô lý bao giờ .
    Cám ơn bác đã quan tâm.

Trời! 10 triệu á! Chơi strobist đâu cần mắc dữ vậy.

Để em thống kê cho các bác xem bộ đồ chơi rẽ tiền của em:

2 x Vivitar 285 HV = 160 usd. ( tai sao phải mua flash tự động đắt tiền khi mình không xài tới nó)
    1 x transmitter + 3 x receiver = 25 usd
    2 x back drop light stand + 11 feet pole = 40 usd
    1 x 11x20 feet seamless paper = 40 usd
    2 x light stand + 2 umbrella + 2 adapter = 35 usd
    1 x tấm xốp trắng 5x10 feet về cắt ra làm reflector/ soft box = 5 usd

Tổng cộng 300 usd. Xài chán chê

Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng