Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Phía sau cuộc thi ảnh Pháo hoa quốc tế Đà Nẵng "Âm vang sông Hàn"

Phía sau cuộc thi ảnh Pháo hoa quốc tế Đà Nẵng "Âm vang sông Hàn"

Cuộc thi đã thành công: 3 ảnh đoạt giải rất xứng đáng.

Tuy nhiên phía sau cuộc thi còn nhiều ý kiến trái ngựợc nhau: về tiêu chí cuộc thi, cách chấm giải, ban tổ chức...

Chúng ta hãy trao đổi thẳng thắn về mọi vấn đề để những cuộc thi, những hoạt động của vnphoto trong tương lai tốt đẹp hơn.

Xin gửi đến bà con một số ý kiến của các member để nghe thêm những ý kiến còn xầm xì bên ngoài chưa được biết đến:

Hoàng Nguyên

BTC nên nhớ rằng trình độ thẩm định ảnh bằng online rồi đi đến kết quả chung cuộc. Theo tôi kết quả chỉ là : " KẾT QUẢ ẢO " . Không thể đánh đồng bằng hình thức này thì gọi là tiến bộ được . Thành viên không đủ trình đọ để thẩm định kết quả cuối cùng được . Trình độ thẩm định ảnh phải được những nhà chuyên môn đánh giá thì mới có giá trị đúng nghĩa của một cuộc thi ảnh . Ảnh này mà nằm trong top 50 ảnh kể cũng lạ đời!??
    gởi lúc 8:19 am April 10, 2009

Trương hoàng

Bình chọn ảnh qua online là sai lầm . Cứ nhìn cách bình chọn của thành viên , hình như chỉ là một sự hổn độn , tôi có cảm tưởng như một phiên chợ . Phải chăng "Nick ảo" quá nhiều !? Cần phải có HĐGK để chọn lựa ảnh chung cuộc xứng đáng .
    gởi lúc 9:43 am April 11, 2009

quandl

mai em vao 3 quay internet la em có 100 cai nick cua khach hang la em qua mat con so nay
    KHÔNG CÓ ẢNH XẤU CHỈ CÓ ẢNH ĐẸP VÀ ẢNH CHƯA ĐẸP - CHỈ CÓ NGƯỜI CHƠI XẤU THÔI
    gởi lúc 10:28 am April 12, 2009

Và những comments và bình chọn,

Các comments và bình chọn cho Nguyễn Sanh Quốc Huy – “Âm vang sông Hàn”:

Hoàng Nguyên
    Tôi hoàn toàn đồng ý với anhdv . Vẻ đẹp của cây cầu ấn tượng hơn nhiều so với ánh sáng yếu ớt của pháo hoa . Nhìn ảnh chỉ thấy một sự nhợt nhạt đến tận cùng .

anhdv
    Tôi hơi ngạc nhiên với tấm ảnh này khi vào hạng 1. Xét về bố cục thì không có gì đặc sắc. Chủ thể tập trung vào cây cầu nhưng không có gì nổi bật. Chiếc thuyền đen xì ở tiền cảnh tạo cảm giác lạc lõng không có không khí. Pháo hoa nhạt, màu sắc "âm".

Thú thật bác Lê Hải cho tấm này điểm 10 thì tôi quá ngạc nhiên. Có lẽ tôi phải xem lại khái niệm về "cái đẹp" của mình.

Lê Hải
    Ảnh gói gọn được những thông tin: Lễ hội pháo hoa, địa danh Đà Nẵng với đặc trưng cầu sông Hàn, màu sắc bố cục đẹp, nhưng tiếc rằng pháo hoa loại này chưa thực sự độc đáo. Vote cho tác phẩm điểm 10

ninja_beo
    Ảnh này đẹp đấy !!

Trương hoàng
    Nhìn những red nick bình ảnh của bạn tôi mới hiểu vì sao bạn gọi là phá hoại . Chắc tại không làm vừa lòng bạn qua bình ảnh về bạn . Lùi 1 bước là thấy trời cao , biển rộng không biết bạn lùi được mấy cm rồi nhẻ !?

toido_vd1
    ảnh này tạo nên ngạc nhiên nhất qua binh chọn

conghuy28
    chụp pháo hoa sợ nhất là khói,Nếu có khoi phải là khói màu săc rực đẹp nhưng kgong chim khuât chủ đề hoa của pháo,chụp như trên thì hơi buồn

TuanAT
    Pháo hoa năm nay không bằng năm trước, xem hết mấy tấm chỉ thấy tấm này đẹp, thanks bạn. Vote! 10đ cho bạn!

vuphong
    bác trương hoàng có thể nói rõ hay dở sao được không? nghe giọng giống bác le uyên ghê! keke!!

dungvti3
    Ve ty le Tao Hinh giua diem ban va cau SH toi thay Co van De?. Hinh thuc the hien bong phao thuong thoi Ko co gi dac biet.

newmanSG
    khoãnh khắc và góc chụp rất đẹp.

DaoQuang
    ảnh đẹp

tuanvo1982
    anh dep the nhi, co khoanh khac dep...

bienla
    Góc chụp đẹp quá anh, tiết là hơi có tí khói. Nhưng mà vẫn đẹp lắm.

small
    Ảnh đẹp quá, chúc mừng tác giả!

Aragorn
    Có quả pháo ngay đỉnh cầu ngon lành!

DungFi
    Đẹp quá. TFS

dzung_vnese
    Good Job !!! Tay nghề ngon.

Các comments và bình chọn cho Trần Quốc Việt – “Bản giao hưởng tháng 3”:

M&M
    hinh rất lạ và đẹp 10đ

nguyenkhoa
    LE HOI...SAM SET. UBND ĐA NANG chi het 7ty THU HUT CA NUOC VE THAM QUAN -SAM SET NAY CHỈ CO O DA NANG

dungvti3
    Toi cung Tung dung ngang dinh son tra,Cung co y chup tia set.Nhung tia set Danh o vi tri do cove Ko hop.Vi cac tia Set Phai hoan toan tren cac toa nha cao nhat.

vtalinh
    Không biết tác giả có dùng dây bấm mềm không nhỉ :D

hồ anh tiến
    không thể có ý kiến gì khác.Xin chúc mừng tác giả.

Ftb
    Chỉ có điểm tối đa cho ảnh này ********** tuyệt vời
    "Âm Vang Sông Hàn" ko nhất thiết phải là pháo hoa đâu ạ..

le uyen
    Nói thật nhé ! chỉ thấy chớp giật thôi , còn không khí của lể hội pháo hoa chả thấy đâu cả !??

maycatang
    Em cũng đã vote 10.Rất kết ảnh nầy

apham
    Em kết tấm này nhất vì khoảnh khắc độc đáo

hoandh
    Vâng rất đẹp ạ

Hoàng Nguyên
    Ảnh đẹp , !? . khoảnh khắc đó là rất tuyệt. Nhưng pháo hoa là nội dung chính mà lị !?

khangnhien
    Em cũng nhất trí: 10đ :D

wallfier
    Đẹp và không đụng hàng.....VOTE 10 điểm.

haobui
    Ảnh xuất thần . Rất hiếm khi bắt gặp dc những khoảng khắc thế này . 10đ

agodesign
    ảnh đẹp quá bác, mình đánh giá *****

tudia
    Pháo bông thì có thể chụp - nhưng chụp sét thì cả đời cầm máY ảnh chưa chắc chụp được. Khoảnh khắc sét ngaY Vào lúc chuẩn bị cho "Âm Vang sông Hàn" thật tuYệt - mình cho điểm 10 ảnh nàY.

Bình chọn cho Thế Anh –Riêng chúng mình:Bình ảnh

gatgu
    Có vài chỗ hơi lóe sáng __ hình đẹp và lung-linh huyền-ảo quá !__ Chúc mừng .

tuan_nhaque
    Chúc mừng TA có ảnh đẹp!
    Mặt nước trông cứ như mẻ vàng sóng sánh chuẩn bị đổ vào khuôn
    TA chuẩn bị giàu to rồi !!!

aladin
    khoảng khắc rất hay, romance ghê, chùm pháo hoa mà tone màu ấm hơn vào thời điểm này thì tình cảm lắm nhỉ?

jinying
    khoanh khac rat dep!

anhmau
    khoanh khac dep lam, ko biet co set up ko bac nhi

quocnguyen
    Thật lộng lẫy !

nicky.nguyen
    Dù vẫn chưa thấy rõ "sông Hàn" nhưng tấm này quá hay lun!

khangnhien
    ảnh đẹp

Aragorn
    Ảnh đẹp nhé! Thích cái silhouette.

hồ anh tiến
    Khoảnh khắc khó có thể lập lại.Đợt pháo hoa này giống như sân vận động Tổ chim của Bắc Kinh quá.

truongsa
    khỏanh khắc - ánh sáng đẹp, bố cục chặt
    Em thích nó mềm hơn 1 tí...
    Ảnh đẹp ạ!

Các comments và bình chọn cho : Trần Minh Hoàng – “Quyến rũ”

maycatang
    Chúc mừng tác phẩm có nhiều cái yêu thích ( 34 cái yêu thích)và nhiều cái vote nhất trên các ảnh dư thi (85 vote rồi).

Môt tác phẩm quá đẹp, quá chuẩn, không cần chỉnh mọi thứ......chỉ cần chỉnh 1 cái.... thôi ?

quocnguyen
    Cảm ơn vì cú bấm máy đúng lúc ! Như một khóm dừa trên sông Hàn...

binzaizai
    ac.ac.

dukesg
    Voted.
    Tks bác đã chỉ giáo ạ

volkahn
    Vote cho những ai yêu nghệ thuật.

quandl
    mai em vao 3 quay internet la em có 100 cai nick cua khach hang la em qua mat con so nay
    KHÔNG CÓ ẢNH XẤU CHỈ CÓ ẢNH ĐẸP VÀ ẢNH CHƯA ĐẸP - CHỈ CÓ NGƯỜI CHƠI XẤU THÔI

truong_vks
    Âm Vang Sông Hàn. Các bác thi vui quá, qua năm em cũng vác máy đi góp vui.

huybank
    @truonghoang : tôi ko có rãnh như bác đâu nhé, reg nick chỉ đi phá hoại.

joss
    em chon bac 9d, chuc bacco nhiu nguoi binh chon

Trương hoàng
    tuanbank ơi! . Nên để cái đúng phán xét . Tôi thích sự trung thực và lẻ công bằng điều đó đâu có gì sai phải không huybank ?

tuanbank
    Bác trương hoàng "đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng" nhé. vào profile nick trương hoàng, thấy nhân vật này phát ngôn bừa bãi lắm. thế nào cũng tìm ra nhân vật này, gặp lại anh em bể mặt luôn.

Trương hoàng
    Bình chọn ảnh qua online là sai lầm . Cứ nhìn cách bình chọn của thành viên , hình như chỉ là một sự hổn độn , tôi có cảm tưởng như một phiên chợ . Phải chăng "Nick ảo" quá nhiều !? Cần phải có HĐGK để chọn lựa ảnh chung cuộc xứng đáng .

thong08
    một đám tùm lum, cắm hoa dạng này chắc em chạy

hungcapleiku
    Đúng như các bạn đã nói style đẹp mắt, chi tiết đầy đủ, có lẽ cuộc thi nhanh, tác giả chưa có thời gian xử lý hậu kỳ nên còn nguyên thông số chụp. Mình thích điều này, 1 phiếu dành cho bạn.

toido_vd1
    một vòm đen mất đẹp nằm dưới cánh hoa đơn
    chủ đề sông hàn không chú trọng

viedbi
    Thấy đẹp thì vote

sasinh
    Bức ảnh đẹp. bố cục dàn trải đều từ dưới lên trên, nguời xem dễ cảm nhận.
    Vote cho bác 10 điểm.

gvanhvan
    Thời khắc chụp rất đẹp. bố cục chặt, màu đỏ đã thể hiện sự mạnh mẽ và may mắn.Vote cho bác.

Hoacuc
    10 điểm. Được đấy cố phát huy

anhcucuom
    anh dep lam, 10 nho nhe'

lmmquy
    ảnh pháo hoa quá đẹp, mình cho 10 điểm.

Hoàng Nguyên
    BTC nên nhớ rằng trình độ thẩm định ảnh bằng online rồi đi đến kết quả chung cuộc. Theo tôi kết quả chỉ là : " KẾT QUẢ ẢO " . Không thể đánh đồng bằng hình thức này thì gọi là tiến bộ được . Thành viên không đủ trình đọ để thẩm định kết quả cuối cùng được . Trình độ thẩm định ảnh phải được những nhà chuyên môn đánh giá thì mới có giá trị đúng nghĩa của một cuộc thi ảnh . Ảnh này mà nằm trong top 50 ảnh kể cũng lạ đời!??

tuanthangpk
    Kiểu pháo hoa này lạ. Đẹp 10 điểm.

binhdesigner
    Đẹp, ấn tượng.

tritue
    Sức sống mãnh liệt của những đóa hoa đang nở. Động viên bác một xuất.

dungvti3
    Co nhie anh toi thay con an tuong hon

dungvti3
    Khong co Gi dac Biet.

hoaca
    Thích những ảnh không lạm dụng PS, em chọn bác 9,5đ

chungdienanh
    Đồng ý với ngocthoa. còn nguyên thông số chụp, khỏi sợ ảnh ghép, bầu cho bác 1 xuất 9đ.

Chicbong
    Ảnh đẹp. Cảm ơn tác giả đã chia sẻ

HaiLoc
    Ảnh đẹp lắm bạn.

ngocthoa
    Oh! style rất lạ, còn nguyên thông số thời chụp. 10 điểm cho ảnh nguyên bản.

Linhdt
    em đã vote, ảnh bác đẹp quá

nguyenvandung
    Ảnh rất tuyệt.

namhairoller
    Chúc mừng bác có ảnh đẹp.

gocmaycan
    Chúc mừng bạn có ảnh lọt vào top 50.Ảnh đẹp lắm

HuyenT3
    Ủng hộ bác! hình đẹp lắm...(^_~)

traurung
    ok hình đẹp lắm, khói nhiều quá nhỉ

haikeu
    Bác chụp phát này chuẩn đấy, phơi sáng lâu mà ánh sáng vẫn tuyệt. Chúc mừng bác. Hôm đó em có chỗ tốt mà chả có tấm nào ra hồn. Tủi thế.

trangbida
    Hinh dep lam!

hoandh
    ảnh đẹp lắm bác

tomanbebu
    Hình rất đẹp ... rất có style ...

ryanchen
    dep lam, rat co phong cah

huongbaby
    chúc mừng anh có ảnh đẹp

kietgec
    hình của bác phong cách nhìn rất lạ. Chi tiết đầy đủ trên một tấm ảnh, chứ không phải một màu đen như những tấm ảnh khác. em bầu cho bác một vé, nhớ mời em uống cafe.

hoandh
    ảnh đẹp lắm bác

tomanbebu
    Hình rất đẹp ... rất có style ...

ryanchen
    dep lam, rat co phong cah

huongbaby
    chúc mừng anh có ảnh đẹp

kietgec
    hình của bác phong cách nhìn rất lạ. Chi tiết đầy đủ trên một tấm ảnh, chứ không phải một màu đen như những tấm ảnh khác. em bầu cho bác một vé, nhớ mời em uống cafe.

vuphong
    Trương hoàng [Gallery]
    Bình chọn ảnh qua online là sai lầm...
    http://www.vnphoto.net/gallery_detai...105687#id88806
    Bạn đang tự vả vào mặt mình đấy nhé!

ladykiller
    là một ảnh lạ trong loạt fáo hoa!

Các bác có nhận xét gì về những comments và những người tham gia gửi comments? Tiếc rằng chúng ta không biết cụ thể những người tham gia bình chọn mà không để lại lời bình.
    Được sửa bởi Lê Hải lúc 11:22 AM ngày 16-04-2009

Hay quá, cho em vỗ tay 1 cái cho các comment mà các thành viên đã gửi.

Có tranh luận mới tiến bộ, hehe
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Làm gì vậy bác! Hôm giờ em thấy bác chăm quá. Chơi thôi mà.

ChÚc MỪng 3 TÁc GiẢ ĐoẠt GiẢi
    ...
    À quên, Chúc mừng bác Lê Hải có bộ sưu tập comments cực kỳ phong phú, ngưỡng mộ bác vô cùng!

Mai em làm cái topic "phía sau các giải thưởng cuộc thi ảnh pháo hoa quốc tế Đà Nẵng - Âm vang sông Hàn" --> bác nào có giải thưởng nhớ rủ em đi nhậu, tạo điều kiện cho topic của em nha.
    Được sửa bởi zaik lúc 01:01 PM ngày 16-04-2009

Cuộc thi này theo em đã nhận được rất nhiều votes từ thành viên. Đã có 90 votes cho giải nhất đấy.

So với cuộc thi Alcatel Lucent hay Vietnam 247 thì số lượng votes ít hơn nhiều.

Như vậy thì ý kiến chỉ là ý kiến còn số đông thành viên họ đã có những quyết định giống nhau.

Như ảnh của em nằm trong top 50, em cho 10 điểm mà còn bị loại nữa mà, 1 vài votes ko là gì cả so với số đông.

Còn chuyện xứng đáng hay không xứng đáng thì đây không phải là câu chuyện của NSNA, trên VNPhoto chỉ có member mà thôi,

Em xin hết ạ
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Đúng như Apham nói! Đợt vote lần này thành công quá rồi. Lần 247 lần trước ảnh có số lượng vote nhiều nhất hình như chỉ 30 thôi à!

Thực tế như vậy em thấy rất công bằng và vui vẻ rồi. Chắc ý bác LeHai muốn diễn đàn 30.000 thành viên thì bèo bèo cũng phải mấy nghìn vote thì hơi khó.

Chúc mừng các bác đã và xém đoạt giải nha. Có rửa thì nhớ hú em cái nhen.... mặc dù em quên chưa vote cho ai cả.hihihi

Cho bác Hiến mờ tờ dờ này vào black list nhá

Dear bác Le Hai:
    1.Mặc dù em không tham dự cuộc thi này nhưng em thấy rõ ràng đây là cuộc thi có tiêu chí rõ ràng: cuộc thi ảnh "Âm vang sông Hàn" chứ ko phải cuộc thi "Pháo hoa sông Hàn"..như từ đầu em thấy bác đã kích nhiều về vấn đề này.Ảnh không cứ nhất thiết phải là ảnh pháo hoa mới là ảnh hợp lệ.
    2.Đây là cuộc thi mà cách thức để chấm điểm là vote online của member,và khi mọi người chơi cũng hiểu,kết quả cuối cùng là do số vote của member quyết định,nếu ngay từ đầu BTC nói rõ sẽ có thêm kết quả chấm từ BGK như cuộc thi 24-7 thì lại là khác.
    3.30.000 member nhưng không phải đó thật sự là con số member tham gia và hoạt động thường xuyên trên diễn đàn,em vào diễn đàn này mỗi ngày như là một công việc thường nhật,và con số member online thường dao động từ 100-200, thi thoảng đông hơn.Thật sự các tay máy hoạt động trên diễn đàn này,bác nghĩ được con số 200 đó có phải là 200 nhiếp ảnh gia kể cả nghiệp dư hay chuyên nghiệp không? hay kể luôn cả model,người lướt web muốn xem ảnh,người cần nhu cầu đăng quãng cáo....
    4.90 vote: con số này ko phải là ít so với cuộc thi 24-7 trước.Bác chỉ nghĩ đơn giản với 30.000 member thì con số này phải là 9000 hay chí ít phải là 900 hay sao...

Vài dòng mạo muội.Cuộc chơi online của diễn đàn nhỏ vẫn chỉ là cuộc chơi online đừng so sánh nó với các cuộc thi ảnh của FIAP.

Không đủ sức đọc hết comments, mà có ý kiến tranh luận nó mới vui. Tiêu chí chấm giải đã nêu ra ngay từ đầu, bác nào lôi kéo được nhiều mem mà ảnh lại đẹp nổi trội nữa thì đương nhiên thôi.

Chúc mừng 3 bác đoạt giải nhé!!!!
    Tiếng Việt có dấu, không dị dạng kiểu teen, không tán gẫu ngoài chủ đề. TKS!

"Âm vang sông Hàn" đã thành công .
    Dư âm sau những lễ hội là ... dư âm .

Chúc mừng các bác đã tham gia làm cuộc sống thêm phong phú, tươi thắm ;-)

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng