Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Đo sáng Nikon Fm10

Đo sáng Nikon Fm10

Chào các bác
    em mới đc cho cái máy film Nikon Fm10 + lens kit 35-70, vấn đề là em đọc trong instruction manual thấy nó nói là ấn nữa shutter thì hệ thống đo sáng bật lên nhưng em thử thì trong đó tối om, tưởng hết pin nên em thay pin khác xong nó vẫn tối, các bác cho hỏi vậy là hỏng đo sáng hay sao ạ? Máy thì em chưa lắp phim, thanks các bác nhiều

không biết bạn có kéo cần film ra 1 góc 30 độ chưa? đọc manual thì máy này giống con ricoh của mình là có lẫy chèn nút chụp.
    Nếu làm như trên mình nói rồi mà vẫn bị thì đem ra tiệm thôi
    Cục sắt 7D + K1000 + Ricoh Kr-5 super II + Pentax LX....hoài niệm
    Pancake canon + pentax lens

Quote Được gửi bởi qvuxl13 View Post
    không biết bạn có kéo cần film ra 1 góc 30 độ chưa? đọc manual thì máy này giống con ricoh của mình là có lẫy chèn nút chụp.
    Nếu làm như trên mình nói rồi mà vẫn bị thì đem ra tiệm thôi
    thanks bác, mình đã kéo cần phim ra thử rồi nhưng nhìn vào viewfinder vẫn k thấy 3 chấm như trong quyển manual nói :(
    chắc hỏng đo sáng thật rồi

bạn check thử pin còn không, và đã gắn đúng chiều của pin (có vẽ bên hông khay pin). 1 cái nữa là kiểm tra miếng kim loại trong khoang pin va khay pin con tiếp xúc pin tốt không lâu ngày có thể nó bị dơ. Nếu pin và tiếp xúc ok thì đèn đo sáng sẽ sáng khi mở cần lên phim (& ấn nhẹ).
    Trên con đường đến đỉnh 50...

Quote Được gửi bởi Misugi View Post
    bạn check thử pin còn không, và đã gắn đúng chiều của pin (có vẽ bên hông khay pin). 1 cái nữa là kiểm tra miếng kim loại trong khoang pin va khay pin con tiếp xúc pin tốt không lâu ngày có thể nó bị dơ. Nếu pin và tiếp xúc ok thì đèn đo sáng sẽ sáng khi mở cần lên phim (& ấn nhẹ).
    Pin thì mình vừa mua pin mới thay vào rồi bác, mình xem cách gắn pin trong quyền manual nên chắc là làm đúng, mình kt trong khoang kim loại và khay pin thì còn khá mới, rồi mình lắp pin ra vô 2-3 lần, kéo cần lên phim và ấn nhẹ nhưng vẫn k thấy gì :(