Trang 37 / 242 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 361 đến 370 / 2415

Chủ đề: [Wedding photo by JA Studio] - Keep your memories of love

đẹp lắm! cảnh và style k lặp nhau.
    em thích ảnh của bác quá chứ k như các tay máy chỉ toàn chụp hình cưới ở trog Bách Thảo

hihi, thank bạn nhiu :D
    Có 2 chỗ mình không bao giờ chụp ảnh cưới đó là : CV Bách Thảo và Viện Bảo Tàng Dân Tộc Học ) , chẳng hiểu sao ko nuốt trôi 2 chỗ đó mặc dù chưa chụp cưới ở đó bao giờ :p

Quote Được gửi bởi nguyen_jcool View Post

Hàng ngày vẫn thường xuyên gặp các bạn ở các địa điểm chụp hình đẹp trong Hà Nội! chỉ biết mặt bạn Nam ngày trước có đóng NKVA, mỗi ngày nhìn thấy các bạn vẫn tự hỏi không biết các bạn tên gì, có lẽ chụp tốt và đẹp nên hầu như ngày nào cũng đụng nhau!

Hôm nay mới biết các bạn tên JA, lên Google search tên các bạn và gặp topic này cũng như flickr và tên web site, xem chung toàn bộ ảnh trong topic thì đẹp dễ nhìn, dễ cảm tình và trong trẻo, nhưng mà mình bắt gặp được bộ ảnh của Tú - Hương này!

Không biết là các bạn có quen và chơi với anh chị Tú - Hương và được anh chị cho mượn bộ ảnh để quảng cáo hay không, nhưng toàn bộ bộ ảnh này là của anh Haile và mình chụp vào cuối tháng 10 đầu tháng 11 năm 2008 và lễ cưới thì diễn ra vào trước Tết tầm 1 tháng! Bộ ảnh này đã được mình đặt tên là "Gọi em Hà Nội" ...

Dù có được mượn hay coppy thì các bạn cũng không nên ký tên của mình lên sản phẩm của người khác như vậy! Thậm chí còn giữ nguyên nước ảnh và cách xử lý ảnh! Nhất là tấm ảnh chụp áo dài cho chị Hương trên cầu Long Biên là tấm mà lúc đó mình chụp với rất nhiều cảm xúc sau khi nghe chị Hương tâm sự lúc ngồi ăn sáng rằng " ở trong SG, cứ mỗi khi đi qua cửa nhà ai mà ngửi thoáng thấy mùi hương trầm là lại nhớ Bắc vô cùng "

Mong các bạn tự đính chính lại hoặc là xóa bộ ảnh đó khỏi topic này và xóa khỏi trên flickr !

Thax
    NguyenThuyr

ps: à thú thực với bạn là mình chụp tất cả bao nhiêu bộ ảnh cưới rồi thì mình cũng không nhớ nổi được nữa, chắc phải lọc lại ổ cứng thì mới rõ nhưng mình chắc chắn rằng bộ Tú - Hương này là bộ ảnh cưới thứ 4 mà mình chụp
    Được sửa bởi nguyenthuyr lúc 11:06 AM ngày 06-11-2009
    NguyeenxThuyr | photography
    Facebook: ThuyrNguyeenx

Actions speak louder than words

Hi all !
    Câu chuyện là thế này :
    - Cách đây tầm 5 tháng mình có được 1 người khách hàng mang số file ảnh lên nhờ JA design layout làm album cưới ( người này là bạn của cô dâu chú rể ) , do họ không ưng album cũ của họ và yêu cầu mình làm cho họ ( Mình không quan tâm là ai chụp bộ ảnh này, vì mình chỉ làm theo đơn đặt hàng của khách.)
    - Trên flickr của mình, mình cũng có ghi là " Design by JA Studio " chứ mình không ghi là photo by JA Studio, bạn xem kỹ lại nhé !
    -Tất cả các sản phẩm mà mình làm mình đều có đóng logo của JA nhằm mục đích mọi người nhận diện các sản phẩm của mình làm ra
    Thân !

Quote Được gửi bởi nguyen_jcool View Post
    Hi all !
    Câu chuyện là thế này :
    - Cách đây tầm 5 tháng mình có được 1 người khách hàng mang số file ảnh lên nhờ JA design layout làm album cưới ( người này là bạn của cô dâu chú rể ) , do họ không ưng album cũ của họ và yêu cầu mình làm cho họ ( Mình không quan tâm là ai chụp bộ ảnh này, vì mình chỉ làm theo đơn đặt hàng của khách.)
    - Trên flickr của mình, mình cũng có ghi là " Design by JA Studio " chứ mình không ghi là photo by JA Studio, bạn xem kỹ lại nhé !
    -Tất cả các sản phẩm mà mình làm mình đều có đóng logo của JA nhằm mục đích mọi người nhận diện các sản phẩm của mình làm ra
    Thân !
    à vậy là rõ rồi! mình cũng đã biết cô bạn đó là ai rồi! cô đó làm việc quả là làm cái gì cũng quá chậm trễ, nhận hết file ảnh về dựng album rồi mà đến lúc cô dâu gần sinh con mới mang album đi làm! phần album cũ bên anh Haile dựng như thế nào mình không biết và mình ko quan tâm vì nó ko thuộc phần việc của mình, chỉ biết phần ảnh là như vậy đó! Bạn có thể đính chính lại nhé! Bởi mình cũng không thấy là "design by JA " chỉ thấy kí là " JA your special style " thì chụp hay design cũng là 1 style thôi!
    Được sửa bởi nguyenthuyr lúc 11:18 AM ngày 06-11-2009

Topic này mình lập ra để post những sản phẩm của JA, những chuyện ngoài lề mình nghĩ không nên bàn ở đây để làm loãng topic.
    Tiếp tục nhé ;)

Hi mọi người, mình xin tóm tắt lại sự việc như thế này nhé

Cách đây 5 tháng, khách hàng đến gặp JA Studio , đưa cho bọn mình số file ảnh này để làm album ảnh cưới và có một số vấn đề như sau :

1. Ảnh người ta đưa cho mình toàn bộ là ảnh chỉnh sửa rồi,nên mình không retouch lại nữa, khách hàng yêu cầu mình ghép layout và thêm text để làm album cưới nên bọn mình đã làm quyển album này theo đơn đặt hàng của khách

2. Mình không hề biết là bạn NguyenThuyr và anh Haile chụp bộ ảnh này nên mình đã không ghi chú thích trên flickr cũng như trên vnphoto mà chỉ ghi là " Design by JA studio "

3.Đến hôm nay,khi sự việc này xảy ra, JA Studio quyết định sẽ xóa toàn bộ những tấm ảnh này trên vnphoto để tôn trọng bản quyền tác giả , còn những tấm hình trên Flickr, JA Studio cũng sẽ ghi chú thích rõ ràng là ai chụp, ai design

Về phần bạn NguyenxThuyr , Nguyên cũng đã có nhắn tin và gọi điện cho Thuyr để hai người có thể trao đổi thẳng thắn cũng như hiểu nhau hơn về vấn đề này, nhưng NguyenxThuyr từ chối reply và nghe điện thoại. Vậy JA Studio công khai giải đáp thắc mắc với mọi người trên vnphoto cho sáng tỏ vấn đề.

4. Topic này JA Studio lập ra để post ảnh, post những sản phẩm của JA Studio đã làm nên mong mọi người đừng làm loãng chủ đề của topic, Mong Mod Vnphoto xem xét để topic trở lại với đúng tiêu chí của diễn đàn : Chia sẻ ảnh, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.

Thay mặt JA Studio : Apple90

Thân !

Quote Được gửi bởi apple90 View Post
    Hi mọi người, mình xin tóm tắt lại sự việc như thế này nhé

Cách đây 5 tháng, khách hàng đến gặp JA Studio , đưa cho bọn mình số file ảnh này để làm album ảnh cưới và có một số vấn đề như sau :

1. Ảnh người ta đưa cho mình toàn bộ là ảnh chỉnh sửa rồi,nên mình không retouch lại nữa, khách hàng yêu cầu mình ghép layout và thêm text để làm album cưới nên bọn mình đã làm quyển album này theo đơn đặt hàng của khách

2. Mình không hề biết là bạn NguyenThuyr và anh Haile chụp bộ ảnh này nên mình đã không ghi chú thích trên flickr cũng như trên vnphoto mà chỉ ghi là " Design by JA studio "

3.Đến hôm nay,khi sự việc này xảy ra, JA Studio quyết định sẽ xóa toàn bộ những tấm ảnh này trên vnphoto để tôn trọng bản quyền tác giả , còn những tấm hình trên Flickr, JA Studio cũng sẽ ghi chú thích rõ ràng là ai chụp, ai design

Về phần bạn NguyenxThuyr , Nguyên cũng đã có nhắn tin và gọi điện cho Thuyr để hai người có thể trao đổi thẳng thắn cũng như hiểu nhau hơn về vấn đề này, nhưng NguyenxThuyr từ chối reply và nghe điện thoại. Vậy JA Studio công khai giải đáp thắc mắc với mọi người trên vnphoto cho sáng tỏ vấn đề.

4. Topic này JA Studio lập ra để post ảnh, post những sản phẩm của JA Studio đã làm nên mong mọi người đừng làm loãng chủ đề của topic, Mong Mod Vnphoto xem xét để topic trở lại với đúng tiêu chí của diễn đàn : Chia sẻ ảnh, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.

Thay mặt JA Studio : Apple90

Thân !

nếu từ đầu cứ nhẹ nhàng và rõ ràng như thế này thì có lẽ mọi chuyện đã xong xuôi vì e chẳng thích làm căng làm gì chứ không kéo dài đến bây giờ! Có 1 vấn đề nữa là từ đầu em đã không hề thấy " design by JA" nên mới pst bài !!

Vậy bây giờ phiền BQT del giùm cho JA những bài viết ngoài lề nhé!

Thax
    NguyenThuyr

Trang 37 / 242 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng