Trang 16 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 382

Chủ đề: Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Chưa, vì có một số lý do:
    - Feedback score BQT đang lấy ý kiến
    - BQT chỉ nghe thông tin 1 chiều từ bác, người bán chưa nhận được phản ảnh trên đây, do đó chưa thể kết luận ai đúng ai sai

Trân trọng,
    Thế khi nào thì mới bị xem là "bỏ chạy" ^^
    em cho bác số fone , bác cứ sms là xong. Mà k biết chừng nó bỏ số này rồi. Số khuyến mãi mà.
    0128 4244798

Quote Được gửi bởi nex-5 View Post
    Thế khi nào thì mới bị xem là "bỏ chạy" ^^
    em cho bác số fone , bác cứ sms là xong. Mà k biết chừng nó bỏ số này rồi. Số khuyến mãi mà.
    0128 4244798
    Bác này thâm thù ghê thật,thù dai là khác.Em thấy trên này Negative feedback nhiều mà chẳng giải quyết được gì mấy.1 phần cũng do lỗi của bác là test ko kĩ thôi.Còn lên đây khóc mấy ngày chả được ích gì.Gào lên cho người ta biết mình chẳng phải "Người tiêu dùng thông minh" nữa.Em ko dưới 2 lần mua nhầm hàng rồi nên hiểu bác thấy như thế nào.Em đọc qua thì thấy là lens nó chỉ bị kẹt vòng focus thôi,chứ chụp thì nét đúng ko bác.Bác gào lên ích gi?!!mang đi sữa cho rồi.Ngồi đây khóc ai giải quyết.Phải con nít đâu mà lên đâu méc hết người này người kia.Em đọc 1 dạo trong topic mua bán của bác D40 thì thấy bác Nex 5 rõ thói đàn bà vì cứ thấy ai vào a dua 1 câu thì nhảy vào chửi hùa ngay.Em bị cái lens còn to hơn bác.16-105 theo em đọc thì thấy giá khá chát (400$).Người ta bán 5tr5 (chẳng biết bác có trả giá ko) nếu có thì rẻ quá rồi.Kẹt cái vòng focus sửa lại hơn 2tr à????Em là em thấy bác mua được hàng ngon rồi đấy.Chưa chi đã gào lên um xùm.

Apham quyết định treo nick nex-5 thời hạn 3 tháng để cảnh cáo gây rối diễn đàn và đả kích cá nhân. BQT chưa cần xét việc mua bán nhưng hành vi như vậy xứng đáng nhận kỷ luật để làm gương cho người khác.

Trân trọng
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em xin được phép xin lỗi BQT và diễn đàn vì sự trình bày chậm trễ này.
    Thứ nhât:Em cam đoan là lens 16-105 của em chất lượng rất tốt.Em có thể cam đoan như thế vì anh Thịnh GDĐ có cầm chụp thử vài phát thì rất tốt,2 bác mua 75-300 mượn chụp thử cũng hoàn toàn tốt,2 bác đi mua A200 và Mil 28-80 cầm chụp thử cũng rất tốt,1 anh mua đèn F36 có nhã ý mua và mượn chụp thử cũng hoàn toàn tốt(anh này test rất kĩ các vòng zoom,focus và độ nét) nhưng em đã nhận gạch của bác Nex-5 nên ko bán cho anh mua đèn.
    Thứ hai:Em ko việc gì phải trốn tránh.Vì lí do cá nhân nên vài hôm nay em ko tham gia diễn đàn được.Em ko mua bán ngoài đường,mà chỉ là lúc đó rất tối rồi,em vừa dạy kèm trong hẻm Cô Giang Quận PN xong thì em hẹn bác Nex-5 ngay đó.Em ko hẹn trong hẻm mà em hẹn ngoài đầu hẻm,ngay chỗ ngân hàng,có bảo vệ ngồi đó cho chắc ăn.Vì hẻm Cô Giang mà em thấy ban tối rất phức tạp nên em ko dám giao dịch.Còn bác Nex-5 thì bảo em ko dám giao dịch tận nhà.Em xin thưa với bác là hôm đầu rao tin thì bác Nex-5 có nt hỏi lens.Em cho ngay địa chỉ nơi em đang thực hiện giáo án cùng 1 số bạn bè.Đó là số 221/....LVS.(Bác Nex-5 kiểm tra lại tin nhắn) hộ em.Hôm đó bác ấy nói rất bận vì phải trực ca mổ ở Bệnh Viện.Thỉ em có nhã ý là mang tận nhà cho bác ấy xem.Cái này bị cho là cố tình để ko giao dịch tại nhà em??????
    Lúc đến check,thì bác Nex-5 ko mang máy,ko mang túi máy hay bất cứ thứ nào có thể bảo vệ lens được.Em mở đèn xe cho bác Nex-5 kiểm tra thấu kính và toàn bộ lens.Bác Nex-5 xoay vặn rất kĩ để test.Em cam đoan như thế.Và hoàn toàn đồng ý lens.Em nói bao test 3 ngày tức là bao test lỗi focus(back/front focus) hoặc lens chụp ko nét,máy ko nhận lens.Chứ bác bảo là cái vòng focus ko hoạt động thì em bó tay.Lúc test bác xoay rất kĩ.Bản thân bác xài máy Sony Nex 5 thì bác rất thường MF,nếu ko muốn nói là hoàn toàn MF.Thì việc đầu tiên em nghĩ của 1 người chơi MF là vặn vòng Focus tới lui nhiều lần.Có thể đó đã trở thành thói quen.Vì vòng focus mượt thì MF mới sướng.Đúng ko các bác.Bản thân em chơi MF nikon các dong AI,AIS,series E,series Q rất nhiều.Cái nào em cũng vặn cái focus đầu tiên.Rõ ràng hôm đó em thấy bác vặn 2 vòng zoom và focus rất nhiều.Chứng tỏ nó ko bị sao.Bác bảo là lúc đó có thể là vặn ko hết.Em thấy lạ là tại sao lúc đó nó (nếu có) kẹt thì bác vặn được 1 vòng cỡ bao nhiêu độ.
    Em ko nhận lời gặp bác vì có thể sẽ gây ra tranh cãi um xùm ngoài đường.Bác có đòi trả lens em cũng ko nhận.Vì em đem trâu lành đi,mang trâu què về (có thể ko phải lỗi của bác) thì 10 thằng em cũng chẳng dám.
    Em xin BQT treo nick em theo đúng quy định vì em đã mua bán giùm.Em xài Nikon.Em có cô bạn người nước ngoài làm việc tại Việt Nam xài Sony A200 (là bộ em rao bán) vì cô ây muốn đào tẩu Nikon.Em bán giá rẻ vì em bán với tính chất khách quan.Bán rẻ cho anh em nào cần dùng,vì bạn em muốn giá đó.Em nhận bán giá nào,nhận các bác trả giá nào,em báo lại bạn em và được sự đồng ý của cô bạn em mới dám bán.Các bác cứ bảo của rẻ là của ôi thì .....Em chịu.Bán mắc thì bảo là hét giá trên giời.Hàng mình ngon lành bán rẻ bảo của ôi,may sao ko mua????
    Em xin hết.BQT cứ treo nick.Em mua bán trên này khá nhiều.Quen biết anh em trên này qua mua bán cũng khá nhiều.Chưa lần nào em mất uy tín.
    Xin cảm ơn.

BQT treo nick D40 thời hạn 7 ngày do vi phạm nội quy box Mua bán - bán dùm sản phẩm của người khác.

Trân trọng
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

- Người mua : candyhieu
    - Người bán : S-lab
    - Món hàng : Flash Yongnuo 460EX II
    - Feedback : Xấu (negative)
    - Nhận xét : Chế độ bảo hành chậm chạp và thiếu nhiệt tình.
    Em mua 1 cái flash để đánh strobist chơi,sau khoảng 1 tháng thì tụ bị lỗi không nạp xả ổn định.Đành chạy từ Bình Phước xuống để bảo hành,trước tết gọi điện thoại thì Slab không bắt máy sau đó cứ gọi liên tục 1 tuần 3 lần cũng không ăn thua luôn.(Em thì không có chơi trò dùng số khác để gọi ).Qua khoảng 17 tết thì chạy xuống SG coi tình hình ra sao,cuối cùng Slab đưa cho 1 cái flash bể kiếng,anh Hồ nói là của em bị bể kiếng chưa có sửa xong (nhưng đâu phải là cái này đâu),cãi 1 hồi thì nhận là không phải và nói là cho mượn xài đỡ cái bị bể kiếng này đi,cho tới bây giờ không liên lạc lại .Nếu tình hình này thì sau khi em nhận lại được cái flash chắc là qua mất thời gian bảo hành rồi.Em đã quá nản ! đành tự tìm chỗ sửa cái flash của ai đó " đánh rơi " cho mau lẹ luôn cho rồi.
    Đây là thread của em
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=87368

chào mọi người. Mình là nex-5 , hiện mượn nick của ng bạn để lên reply. Mình vốn đang rất chán nản và tự nhủ mới lòng sẽ k bao giờ vào topic negative này nữa, vì tự nhiên negative xong bị ban 3 tháng ! Nhưng có đứa bạn bảo có ng vào feedback nên đành phải mượn nick của bạn log in vào. Đây là chuyện bất khả kháng. Vậy kính xin mod anpham đừng ban nick bạn mình tội nghiệp. E kính xin ạ !
    * To mod anpham: trước tiên mình xin nói với bạn là thật sự mình rất bất ngờ trước hành động ban nick của bạn. Có thể mình đã hơi quá khích (chứ chắng hề có ý đả kích hay kích động hay phản động gì ráo! ), đó cũng dễ hiểu là do mình quá tức giận D40 vì những tin nhắn D40 trả lời mình (quá vô trách nhiệm !), hành động của mình có thể bị xử phạt nhưng nếu bạn làm khác đi một chút, có lẽ mình sẽ phục hơn. Bạn chỉ cần tốn 1 phút để type một lời cảnh cáo hay nhắc nhở mình ("nếu bạn tiếp tục như vậy thì sẽ bị...", hoặc " quy định của diễn đàn là ... " ) thì mình sẽ chẳng vi phạm lần nữa. Hành động ban nick mình (đến 3 tháng ) không những làm mình k tham gia được diễn đàn, mà còn làm mình k feed back được với D40 . Như người đi kiện bị dán băng keo bịt miệng để nghe ng kia biện hộ vậy. Mình đã lập topic chỉ để xin bạn cho nick của mình active vài ngày để đối chất với D40, vậy mà cũng k được. Thôi thì mình mượn đỡ nick của bạn mình, xin mod có gì thì nhắc nhở, đừng ban nữa ah...
    * To Dfeet: chào bạn. Chính mình mới k biết bạn có thâm thù gì với mình k hay bạn có quen biết gì với D40 k mà ngôn ngữ của bạn hơi quá rồi. Mình là ng mua hàng, khi mình mua một món hàng k tốt thì mình lên feed back để những ng khác biết mà rút kinh nghiệm, đó k có gì là đàn bà cả. Những ng khác vào topic mua bán của D40 hỏi mình mua hàng gì, bị lỗi gì thì mình trả lời để ng ta biết, lần sau có mua lens 16-105 thì kiểm tra kỹ focus ring. Mình chẳng có kêu gào gì như bạn nói cả. Còn như theo bạn thì mua hàng lỗi, đem ra tiệm sửa là xong, ấy thì mình phục bạn quá. Mình có cái iphone 3Gs màn hình cảm ứng bị điểm chết, mình bán cho bạn rẻ hơn thị trường 2tr, rồi bạn chịu khó lấy 2tr đó đem ra tiệm thay màn hình cho bạn nhé? Bạn k hiểu một cái lens bị tháo ra thay phụ tùng khác gì một cái lens original chưa sửa chữa ah? Suy nghĩ như bạn mà cũng dám post lên đây thì mình phục thật !
    *To vongxoayCD: có thể bạn D40 bán 9 món đồ đều tốt nhưng đến món thứ 10 bị hư thì sự thật đó vẫn là một negative feed back. Bạn mua của D40 nhìu lần nhưng đều xài tốt thì việc đó đáng mừng thôi. Nhưng mình mua nhằm hàng lởm thì phải lên negative chứ sao bây giờ :(
    *To DP, Racer F1: Thanks 2 bạn rất nhiều vì thông cảm được với mình. Qua chuyện này mình khuyên các bạn hạn chế negative feed back. Mình mua rồi thì mình chịu trách nhiệm, việc đó k có gì phải bàn. Nhưng lên đây kể cho mọi ng biết mà tránh, để rồi bị ban nick như mình thì thật k đáng . "Mình k vì mình, trời chu đất diệt". Ng VN mà, k phải như dân Nhật Bản đâu. THế nên cứ lấy mình làm kinh nghiệm đi vậy. K nên post thêm nữa gây mất đoàn kết.
    * To D40: cuối cùng là cho ng mình mong muốn nhận được hồi âm nhất. Có thể bạn bị ban nick k reply được, nhưng bạn bè nhiều mà, cứ mượn nick ai vào cũng được.
    Thứ nhất, bạn nói ai chụp thử cũng hoàn toàn tốt, thế nhưng khi mình hỏi một bác mua A200 của bạn thì bác ấy xác nhận chỉ cầm qua coi chứ k test kỹ. Còn những ng xác nhận nó hoàn toàn tốt thì k thấy đâu
    Thứ hai, nếu thật sự tự tin lens mình k có vấn đề gì, tại sao ngay hôm sau k dám gặp mình để đối chứng? Bạn luôn miệng nói k rành lens sony, chưa xài qua sony, nhưng khi mình thông báo về lỗi mình gặp phải thì đã chối bỏ nguầy nguậy. Sao bạn chưa xem qua lens mà biết là lỗi của mình (dù mình cầm lens chưa đến 12h). Khi mua bạn nói rất mạnh miệng " bao test 3 ngày, có gì trục trặc đến gặp mình" nên mình rất tin (thì tại cái tính tin người trước giờ), nhưng khi mình nói vòng focus lỗi thì trả lời " chỉ bao test lỗi focus". Vậy mình hỏi bạn lỗi focus ring k phải lỗi focus chứ là lỗi gì? Và như DP nói k có máy cắm lens vào rất khó để test, đó là lý do lúc mua mình k nhận ra điều này.
    Thứ ba, bạn nói bạn cho mình địa chỉ, mình k biết bạn giả ngây ngô hay là ngây ngô thật. Người ta buôn bán tại nhà là vì để tạo sự tin tưởng, sau này có trục trặc gì thì có nơi đến để thắc mắc (và đa phần những ng buôn bán ngoài đường cũng vì sợ rắc rối này). Vậy bạn cho mình địa chỉ chỗ bạn dạy thêm để làm gì? Đối với mình chỗ đó hoàn toàn k có ý nghĩa gì cả .
    Thứ tư, lúc mua là mình bỏ vào ngay cái balo chống sốc của mình, về là cắm ngay vào body. Vậy mà bạn nói là do mình làm rớt thì bó tay. Bạn thử làm rớt kiểu nào cho nó hư focus ring cho mình xem. Vòng focus của bạn vặn rất nhẹ tay từ 0,4m đến 2m. Nhưng từ 2m đến vô cực thì cứng tay. Đó là lý do mình vặn thử thì k thấy gì (mình vặn rất nhẹ). Nếu nó bị cứng ở mốc ngay giữa thì mình đã phát hiện ra rồi bạn ah ! Lúc đó có bán mình 2tr mình cũng k mua đâu. Lúc mình gọi đt feed back ,bạn chỉ cần nói "lens của bạn mình, mình k biết nó hư" rồi xin lỗi mình một tiếng, có lẽ mình cũng k bực tức đến như vậy.
    Cuối cùng thì mình muốn nói là chuyện này nên dừng ở đây, k nên gây cãi nhau mất đoàn kết diễn đàn. Lens mình mua thì mình chịu thôi. Nick mình bị ban rồi. Xem như bài học kinh nghiệm cho những ng khác trên diễn đàn. Cẩn thận nhé ^^
    Còn nhỏ lắm,nên rất thích học hỏi :lol:

Đọc "just1time" bực mình quá nên phải vào nói vài câu
    Mình nghĩ ban quản trị xử lý nhằm làm cho diễn đàn bớt lộn xộn, tạo môi trường tốt hơn.
    Bạn "nex-5" dai quá nhĩ, bạn mượn nick người khác mà còn xúi "D40" mượn nick nữa, lộn xộn thật.
    Cách post bài của "nex-5" thì bạn bị ban nick rõ ràng không oan tí nào, nói ngược nói xuôi như con nít !

em vào trễ mà mấy cái ảnh Nikkor 35 f2 AI của bác stress eyes bị xóa rồi nên tò mò quá ^_^
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=3601&page=14
    No money.No love

Em ko có host, phải up lên flickr mà để thế thì xấu ra nên em xóa rồi. Chuyện xong rồi, lens trả rồi thì thôi. Hóa ra bác bebebon cũng khá nổi tiếng rồi nên feedback của em cũng hơi thừa :D

Trang 16 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng