Trang 4 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 382

Chủ đề: Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán

Quote Được gửi bởi nghesibungbu View Post
    Em đi làm đã lâu, cũng có mở một nhà hàng nhỏ và e nhận thấy 1 điều là ko thể chiều hết tất cả khách hàng. Trường hợp này cũng vậy, có thể e đi mua hàng vào ngày ko đẹp trời, có thể ngày đó e nói nhiều, có thể ngày đó bác Thịnh tính...nhầm. Em chỉ muốn trách em ngốc mà thôi, vì dù gì bác ấy cũng buôn bán mưu sinh, thuận mua vừa bán, e ko hiểu chuyện thì trách mình chứ trách ai, post lên là như vậy chứ có khi ít hôm e khôn ra, vẫn ghé bác ấy mua hàng, có điều lúc đó có lẽ đúng hàng đúng giá trị
    Vậy khi bác khôn bác ra đấy mua hàng ạ?
    lần đầu em thấy negative feedback kiểu này, hay move qua bên Positive đi bác

Apham đề nghị post của bác nghesibungbu nên move qua tán gẫu thì hợp lý hơn. Feedback chỉ ngắn gọn, đi vào vấn đề và yêu cầu người bán/ mua đưa ra giải pháp resolution cho vấn đề cần nêu.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em có chút ý kiến thôi nhé, không có ý định thanh minh - thanh nga đâu ạ:
    - Hai giao dịch bác nói em xác nhận là chính xác. Còn cụ thể thế nào em và bác đều hiểu.
    - Chiếc YN là của 1 bác mua từ DGCamera rồi em đổi dùm qua 430exII mà không cộng thêm 1 vnd tiền lời nào. Cái này em có thể cho bác danh tính bác kia.
    - Lens Tamron bên HQ hết hàng nên bác không nên so sánh, sự so sánh đó không thật chính xác.
    - Chiếc Tamron bác nói "mở rồi" em nghe hơi kì. Tại bác nói bác "gà mờ" (sorry nhé, em đùa) nên em nghĩ bác không quen nhìn đồ như tụi em. Cái lens em còn, bác có thể cùng anh em khác qua coi xem...mở chưa.
    - Bác nhắc tới những chyện chùi sensor, hướng dẫn này nọ và bác quên 1 việc là chiếc balo GDĐ được bán giảm 100.000vnd so với niêm yết.
    Bác còn qua ủng hộ là quí, rồi bác còn qua lại một số nơi, thời gian bác tự so sánh và có thể lánh xa chúng em cũng chưa muộn, nếu thực sự chưa làm bác hài lòng.
    Thanks!
    Được sửa bởi Giangduydat_SG lúc 03:26 PM ngày 14-04-2010

Xin lỗi bác apham, bác có thể move dùm em không ạ, trình độ vi tính của em hơi cùi, cámơn bác nhìêu.
    @vitole: bác ko hiểu ý rồi, tôi nói khôn ra là biết đánh giá đúng hàng, đúng giá trị thì tôi có mua của ai cũng ko sợ.
    @Giangduydat_SG: trước tiên em không có ý xấu gì, chỉ là bức xúc khi niềm đam mê của mình mua về ko như ý thôi, mà có khi qua bài này em vô tình PR cho bác nếu em là người hồ đồ, hi.
    Thứ 2 bác giải thích hộ dùm em cái Flash là phía sau có mấy vết trầy (em về móc ra từ bao nhung và e mới phát hiện) nhưng lúc mua bác bảo là hàng mới (hay lúc đó bác nói hàng "còn mới" mà em không nghe chữ "còn")?? Em thề là về lấy ra mới thấy và ko bị va chạm gì trước đó.
    Thứ 3, có lẽ em gà thiệt vì khi em nhìn mấy con ốc (màu đen) chổ mount, em thấy có dấu bạc nhỏ kim loại hiện ra(cái này bác xem lại dùm em), và em còn nhớ lúc mua em cũng nói với bác là "mấy con ốc này bung rồi anh, anh xem bớt giá cho em", anh không trả lời chỉ ra bấm bấm máy tính rồi phán giá, theo logic học thì em nên hiểu sao đây anh??
    Mơ về 1Dx

- Người mua : Oldpc
    - Người bán : lulu_1612
    - Mòn hàng : lens Nikon 28-105 f3.5-4.5 D
    - Phản hồi : lens lỗi focus, mốc
    - Nhận xét : Lens bị mốc nặng nên lỗi focus luôn. Khi mua hàng đã giao kèo rõ ràng vì buổi tối ko thể test kỹ nên người bán sẽ bao test đến chủ nhật. Ngay khi vừa phát hiện ra lỗi focus mình gọi điện bào cho lulu_1612 biết ngay và bạn ấy dã đồng ý nhận lại lens. Nhưng 5 lần bảy lượt hẹn mình rồi vẫn nói ko có tiền trả. Kết quả là bây giờ đã được 3 tuần kể từ khi mua lén mà mình vẫn ko nhận lại đc tiền và trả lại đc lens. Đã rất nhiều lần mình liên lạc nhưng bạn này ko nghe máy, đến tận nhà tìm cũng ko gặp. Vì bạn này là con gái nên mình cũng ko muốn dùng biện pháp mạnh. Nếu ko thì ...
    rất nhiều lần lulu_1612 lừa mình là bận quá ko gặp được nhưng thực ra thì online cả ngày trên vnphoto. Mình đã cảnh báo sẽ mang việc này đưa lên vnphoto và làm bẽ mặt bạn đó trước nhiều người nhưng hình như ko có tác dụng. Mong rằng mod sẽ có sự trừng trị thích đang vời người này.
    Được sửa bởi oldpc lúc 11:33 PM ngày 24-04-2010

Người mua: cat_black64
    Người bán: BEBEBON
    Món hàng: Minolta Hi matic 7s màu đen
    Phản hồi: Máy đã bị sơn lại ( trong khi người bán nói máy còn zin nguyên bản từ nứoc ngoài chuyển về), lắp phim vào lên phim bị kẹt. Hiện đang phải đem sửa ở 15 PKK, chưa biết hết bao nhiêu tiền. Bác Phượng nói bánh răng trong máy đã bị thay và hiện nay đã mòn quá mức, gây dơ rão, kẹt cơ chế lên phim
    Nhận xét: Người bán không trung thực. Nên tránh giao dịch

sao k thấy ai xử lý 2 vụ này nhỉ?

Apham thấy 2 trường hợp oldpc và cat_black64 đã rõ ràng, không yêu cầu phải tranh cãi. Theo văn hóa mua bán trên VNPhoto trước đến nay thì người bị nhận negative feedback lần thứ 3 sẽ bị treo nick vĩnh viễn. Trường hợp tranh cãi và có hướng giải quyết và tự xóa negative feedback thi BQT sẽ không tính.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

nếu hôm bác nhận hàng ko ưng ý thì trả lại cho e liền . còn máy e bảo đảm là còn zin 100/100 chưa sừa chửa hay thay thế đồ. vì máy củ cổ củng do người có biết sử dụng hay ko nửa , vì máy này lên phim nó khác với các máy khác là cần lên phim rất nhẹ và bác phải lên phim cho nó hết tua mới được .nếu bác lê lưng chừng rồi bấm hay lên phim lại là bị hóc máy liền ,
    và sau cùng là đế bây giờ nếu bác ko ưng máy hay mang đi dâu sửa chửa hay máy hư củng được , bác cứ trả máy lại cho e e trả đũ tiền lại cho bác
    thank
    Camera Minh-Hien 0907.51.48.76
    nhận quay phim Đám cưới hỏi sinh nhật

VCB 0371003740676

Cảm ơn bác BEBEBON đã có hồi âm. Cái máy này lúc mới nhận tôi đã có test nhưng khổ nỗi lên không có film thì không sao, đến gần đây lắp phim vào thử thì mới bị kẹt. Theo bác Phượng ( 4 đời làm nghề sửa máy ảnh, nổi tiếng ở Hà nội), do bánh răng bị mòn quá ( bánh này đã bị thay, vì bác Phượng đã chỉ cho tôi xem bánh răng của một cái Minolta khác của bác thì nó màu trắng chứ ko phải màu vàng đồng) nên lúc có tải( có phim) bánh răng này bị kênh răng với bánh răng khác chứ không khớp nhau ( do có độ rơ nên 2 đỉnh của bánh răng trèo lên nhau). Bác Phượng cũng khẳng định sơn đen là màu sơn lại ( tôi cũng nhận thấy màu sơn đen lem cả vào chữ Minolta màu trắng và lem cả ra chỗ bản lề).
    Do tôi đã có một lần giao dịch xấu với bác ( ống Helios bác nói không trày xước nhưn kính sau xước rất nhiều) và bác nphongzodiac cũng có một lần mua phải máy sơn lại của bác nên tôi nghĩ bác không đàng hoàng. Vì vậy tôi không nghĩ là có thể trả lại máy cho bác. Hơn nữa, trả lại, bác sửa qua quít rồi lại bán cho người khác, rắc rối lại được chuyển sang một người nữa.
    Giờ nếu bác có thiện chí giải quyết vấn đề như vậy thì tôi rất hoan nghênh nhưng giờ máy đã đem sửa, đã mất tiền rồi, dù có trả lại bác thì tôi vẫn mất tiền sửa máy.
    Được sửa bởi cat_black64 lúc 07:51 AM ngày 27-04-2010

Trang 4 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng