Trang 12 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 382

Chủ đề: Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán

Quote Được gửi bởi apham View Post
    BQT nhớ không nhầm thì nick kanuhong đã từng bị treo nick về vấn đề mua bán. Vì vậy hai nick kanuhong và pahuha cần giải thích thỏa đáng. Nếu không BQT sẽ không cho những cá nhân này tham gia mua bán trên VNPhoto
    em có bị treo nick thật thưa bác apham nhưng mà vì lý do up bài,chứ ko có vấn đề về chất lượng món hàng,cái này bác có thể check,còn việc cho mượn nick trên diễn đàn vnphoto thì đúng là em có cho bác pahuha và liemhummer mượn bán lens thật,nhưng ko có việc hàng ko chất lượng,hàng bị lỗi,nếu thật sự như thế em sẽ chịu trách nhiệm,và cả hàng em bán ra cũng chưa bao giờ gặp vấn đề về chất lượng thưa bác admin,bác nên xem xét kĩ trước khi ban nick em vì em ko muốn vụ việc này ảnh hưởng đến uy tín của em

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Tình hình là cái nick kanuhong này lộn xộn quá... cho mượn lung tung không kiểm soát !
    kính thưa bác trên vnphoto em chỉ cho có 1 vài người thân mượn nick thôi,chính xác là 2 người thưa bác,còn ở những diễn đàn khác thì ko cần phải bàn ở trong diễn đàn này,và cũng chưa bao giờ có trường hợp người nào mượn nick em mà bán hàng lừa đảo,bác nói ra thì cũng phải đọc hết comment rồi hẵng nói để ko ảnh hưởng uy tín của em,và em cũng đã nói sau vụ việc này em sẽ ko cho ai mượn nick nữa để khỏi phải bị nói ra nói vào dù hàng hóa bán ra bằng nick của mình chưa có gặp vấn đề gì
    Được sửa bởi kanuhong lúc 12:15 PM ngày 23-12-2010

Quote Được gửi bởi kanuhong View Post
    kính thưa bác trên vnphoto em chỉ cho có 1 vài người thân mượn nick thôi,chính xác là 2 người thưa bác,còn ở những diễn đàn khác thì ko cần phải bàn ở trong diễn đàn này,và cũng chưa bao giờ có trường hợp người nào mượn nick em mà bán hàng lừa đảo,bác nói ra thì cũng phải đọc hết comment rồi hẵng nói để ko ảnh hưởng uy tín của em,và em cũng đã nói sau vụ việc này em sẽ ko cho ai mượn nick nữa để khỏi phải bị nói ra nói vào dù hàng hóa bán ra bằng nick của mình chưa có gặp vấn đề gì
    Mỗi sân chơi đều có quy định riêng của nó, nhưng tựu trưng lại là không ai khuyến khích việc cho mượn nick, tên,... của các thành viên dưới mọi mục đích !
    Việc anh cho bạn anh mượn nick thì đầu tiên là sai rồi, cho dù bạn anh chưa làm gì bậy bạ hay lừa gạt ai cả; nếu bạn anh là người yêu thích nhiếp ảnh và có nhu cầu trao đổi giao lưu này nọ (trong đó có việc mua bán) thì việc lập ra cái nick trên VN Photo này rất dễ dàng và thuận tiện (tốn chừng 2-5 phút là xong), mình nghĩ việc này đâu có khó khăn đâu nhỉ ? (hay là dạo này VN Photo hạn chế không cho đăng ký nick mới ???)
    Em còn nhỏ tuổi nên nếu có nói gì không phải thì anh bỏ qua nhá...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Mỗi sân chơi đều có quy định riêng của nó, nhưng tựu trưng lại là không ai khuyến khích việc cho mượn nick, tên,... của các thành viên dưới mọi mục đích !
    Việc anh cho bạn anh mượn nick thì đầu tiên là sai rồi, cho dù bạn anh chưa làm gì bậy bạ hay lừa gạt ai cả; nếu bạn anh là người yêu thích nhiếp ảnh và có nhu cầu trao đổi giao lưu này nọ (trong đó có việc mua bán) thì việc lập ra cái nick trên VN Photo này rất dễ dàng và thuận tiện (tốn chừng 2-5 phút là xong), mình nghĩ việc này đâu có khó khăn đâu nhỉ ? (hay là dạo này VN Photo hạn chế không cho đăng ký nick mới ???)
    Em còn nhỏ tuổi nên nếu có nói gì không phải thì anh bỏ qua nhá...
    em cũng đã nhận sai từ lúc các bác trên này lôi vấn đề e cho mượn nick để bàn tán trên đây rồi,nhưng em chỉ muốn đính chính lại là em hoàn toàn ko can dự gì về vấn đề hàng hoá kem chất lượng,em chỉ muốn nói đôi lời để cho rõ ràng,em ko muốn uy tín của em bị ảnh hưởng vì em là dân chơi ảnh và cũng theo nghề ảnh,tình trạng cho mượn nick trên diễn đàn này từ đây sẽ chấm dứt,đó là điều em chắc chắn sẽ làm,dù có hơi bực vì bị hiểu lầm nhưng cũng cám ơn các bác vì đã giúp em có thêm kinh nghiệm xương máu về việc buôn bán trên vnphoto.Thân chào!!!

Em nghĩ Apham nên quyết định dứt khoát và chẳng cần phải đợi giải thích... vì theo luật là đã sai, còn sự thật thì bác Aneo đã nói rõ.

Chúc mọi người Giáng Sinh an lành.

Em thì thấy vụ này giống vụ Hoangnguyen và LeopartNhan hồi đó

VNPhoto đã có quy định rất chặt chẽ trong đó có ghi rất rõ thành viên không được mua bán hộ cũng như sử dụng nhiều nick, đặc biệt BQT siết chặt quy định tại box Mua bán để bảo vệ thành viên tham gia sân chơi này. BQT sẽ chẳng bao giờ kiểm soát tuyệt đối được hoạt động của thành viên nhưng khi phát hiện, chúng tôi xử lý triệt để.

Xét thấy các nick kanuhong, pahuha và liemhummer đã vi phạm quy định của site, BQT treo nick vĩnh viễn các thành viên này.

TM BQT
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Mod Min đúng là Bao Thanh Thiên..........em rất khâm phục ạ, chúc các bác 1 mùa giáng sinh an lành nhé

Cái câu " hàng đã bán,hết trách nhiệm " là hoàn toàn không thể chấp nhận dc. Anh em chơi ảnh là chơi vì nghệ thuật, vì cái thú vui tao nhã của bản thân, với lại có người cũng chả giàu có gì, như em hồi đi mua cái máy thì tim đập chân run, tưởng tượng nếu cái máy máy có chuyện gì chắc em ôm hận.

Nhưng anh em trên vnphoto luôn luôn để lại trong em ấn tượng tốt, em mua con máy của bác ấy, bảo “Bao test cho em 1 tuần nhé anh”. Bác ấy bảo: “Không phải là bao test gì cả, mà trong quá trình xài có vấn đề gì em cứ gọi cho anh, trên vnphoto coi thế cứ đi offline vài lần là biết nhau cả, bán buôn gì gì phải có cái uy tín mới dc”. Nghe thật là mát dạ thưa các bác. Và cái máy của em tới giờ không có vấn đề gì cả.

Cọp chết để lông, người chết để tiếng. Em xin lỗi chứ các bán bán buôn như thế thật sự danh dự của các bác còn mỏng hơn tờ giấy bạc, đã là anh hùng hảo hớn thì tối tối cũng nên vắt chân lên trán mà nghĩ xem sống ở đời cái gì là quan trọng ạ, thật, nhục với bản thân, hổ thẹn với lòng mới là cái đau đớn nhất.

Các bác cố đẩy dc cái máy hư cho người khác để thâu về vài triệu bạc để Tết nhất đi chúc ông, chúc bà, mua quà biếu cha, biếu mẹ chắc cái cụ thân sinh nhà các bác cũng tự hào mà thấy thằng con mình nó có hiếu lắm ạ.

Khổ cho bác Aneo, cuối năm còn gặp chuyện xui rủi, thôi coi như của đi thay người, bố thí vài đồng mà đỡ hại thân vậy. cái quan trọng là lòng tin của anh em vnphoto bị lung lay thì khó mà gầy dựng dc.

------------------------

Nhân đây BQT cũng cho em dc hỏi là tại sao bác nothing44 mới chỉ có 25 bài post mà vẫn dc rao bán hàng ạ, hay quy định box mua bán đã thay đổi?

Em đọc nội quy nãy giờ vẫn thấy số post mặc định là 50, nếu em có sai sót gì mong các bác sửa cho em ạ.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=79630
    Được sửa bởi Cory lúc 10:37 PM ngày 23-12-2010
    Samsung 2.0 Megapixels

Quote Được gửi bởi Cory View Post
    Cái câu " hàng đã bán,hết trách nhiệm " là hoàn toàn không thể chấp nhận dc. Anh em chơi ảnh là chơi vì nghệ thuật, vì cái thú vui tao nhã của bản thân, với lại có người cũng chả giàu có gì, như em hồi đi mua cái máy thì tim đập chân run, tưởng tượng nếu cái máy máy có chuyện gì chắc em ôm hận.

Nhưng anh em trên vnphoto luôn luôn để lại trong em ấn tượng tốt, em mua con máy của bác ấy, bảo “Bao test cho em 1 tuần nhé anh”. Bác ấy bảo: “Không phải là bao test gì cả, mà trong quá trình xài có vấn đề gì em cứ gọi cho anh, trên vnphoto coi thế cứ đi offline vài lần là biết nhau cả, bán buôn gì gì phải có cái uy tín mới dc”. Nghe thật là mát dạ thưa các bác. Và cái máy của em tới giờ không có vấn đề gì cả.

Cọp chết để lông, người chết để tiếng. Em xin lỗi chứ các bán bán buôn như thế thật sự danh dự của các bác còn mỏng hơn tờ giấy bạc, đã là anh hùng hảo hớn thì tối tối cũng nên vắt chân lên trán mà nghĩ xem sống ở đời cái gì là quan trọng ạ, thật, nhục với bản thân, hổ thẹn với lòng mới là cái đau đớn nhất.

Các bác cố đẩy dc cái máy hư cho người khác để thâu về vài triệu bạc để Tết nhất đi chúc ông, chúc bà, mua quà biếu cha, biếu mẹ chắc cái cụ thân sinh nhà các bác cũng tự hào mà thấy thằng con mình nó có hiếu lắm ạ.

Khổ cho bác Aneo, cuối năm còn gặp chuyện xui rủi, thôi coi như của đi thay người, bố thí vài đồng mà đỡ hại thân vậy. cái quan trọng là lòng tin của anh em vnphoto bị lung lay thì khó mà gầy dựng dc.

------------------------

Nhân đây BQT cũng cho em dc hỏi là tại sao bác nothing44 mới chỉ có 25 bài post mà vẫn dc rao bán hàng ạ, hay quy định box mua bán đã thay đổi?

Em đọc nội quy nãy giờ vẫn thấy số post mặc định là 50, nếu em có sai sót gì mong các bác sửa cho em ạ.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=79630
    bác quả là thâm thuý, em phục bác quá.....................ở đời còn nhiều người có nghĩa khí thì xã hội nói chung và diễn đàn nói riêng mới phát triển được

Quote Được gửi bởi rookie_sg View Post
    Đề nghị BQT cho lên 1 list "Black listed mobile phone number" trong đó tổng hợp cả số DTDĐ của các thành viên bị band nick nhằm tránh việc register nick lại dưới tên khác nhé. Thanks
    đề nghị này rất hợp lý

đề nghị BQT đăng tất cả số dt và địa chỉ của các "nick đen" để mọi người biết mà tránh

chứ ban nick thì tạo nick mới, quá dễ để lừa đảo :|

Trang 12 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... Cuối cùngCuối cùng