Trang 11 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 382

Chủ đề: Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán

Thật sự khó khẳng định được người bán là kẻ lừa đảo trong việc này bởi đồ điện tử thì nó lăn ra chết lúc nào ko ai đoán được, và hình như lúc mua người ta cũng ko hứa sẽ bao xài mấy ngày.

Rút kinh nghiệm:

1. Yêu cầu mô tả thật kĩ món hàng, nhất là các khuyết điểm
    2. Test thật kĩ, giao dịch tại nhà/tại nơi làm việc của người bán
    3. Mua hàng còn bảo hành hoặc yêu cầu bao xài 3->7 ngày với điều kiện là sẽ trả lại nếu có khuyết điểm nằm ngoài những khuyết điểm đã mô tả.
    4. Mua nải chuối cúng ông địa ...

Khổ quá, em thấy đồng chí condaohailuoi cứ nhắc đến em, em thì chả phẫn nộ hay gì gì như hắn nói đâu ạ

Em chỉ bảo cho cái negative feedback thôi ạ, chứ đội này em biết thừa rồi, nên sau có tiền thì mua hàng mới bh 2 năm cho chắc cú, còn mua 2nd hand thì chịu hên xui thôi

Quote Được gửi bởi pahuha View Post
    Bác đã biết sự việc như thế nào chưa mà gọi" kiểu bán hàng lừa đảo" , xin bác góp ý có chút hiểu biết một tí...Thank bác

Thank bác 11002 nhiều.
    Còn việc e xóa thông tin thì cũng chung lý do với bác kanuhong thôi.

Bác nói đúng ở chỗ là cho mượn nick thì phải chịu trách nhiệm, nhưng trong tình huống này thì bác ấy ko việc gì phải chịu trách nhiệm vì lí do là e bán hàng bằng nick e là pahuha.. Xin bác xem cho kỹ lại.

Ngoài ra e xin nói thêm vài điều để giải thích việc này:
    - Thứ nhất ,các bác nên có cái nhìn khách quan, xem kỹ vấn đề, đừng comment bậy bạ khi chưa biết sự việc như thế nào.
    - Thứ 2 , hàng e bán ra là hàng xài ổn định chưa bao giờ có lỗi gì, e chơi ảnh chứ ko phải dân buôn lừa lộc . Ngoài ra, e bán hàng 2nd luôn nhắc khách hàng kiểm tra kỹ trước khi mua, kiểm tra đầy đủ linh kiện và chi tiết hàng. Và khi bán cho bác Aneo , cả 2 bên đều ko có thỏa thuận về việc bảo hành hay bao test( chỉ test hàng tại chỗ). Thêm vào đó hàng điện tử 2nd thì thỉnh thoảng xảy ra những trục trặc mà người bán lẫn người mua đều không biết trước được( xét trên phương diện giao dịch của e thì người bán là e không có lỗi gì).
    - Thứ 3, việc bán hàng của e vẫn đang tiếp tục trên các diễn đàn nói chung và vnphoto nói riêng, vậy thì dại gì e bán 1 món hàng ko chất lượng để ảnh hưởng đến danh dự như vậy. Nếu như là các bác , các bác có làm như vậy ko?!!.
    - Thứ 4, e xin nói về cách ứng xử lịch thiệp, cái cách nói bạo lực" ko thể̉ chấ́p nhậ̣n có́ 1 chuyệ̣n mua bá́n như vậ̣y đượ̣c ! đề̀ nghị̣ mod ban nick hế́t cả̉ 2 và̀ cho và̀o blacklist !!!!!!!!!

ngoài đời cho mượ̣n xe , bạ̣n gây ra tai nạ̣n thì̀ cũng phả̉i chị̣u trá́ch nhiệ̣m ! cho mượ̣n dao, bạ̣n đi đâm ngườ̀i ta thì̀ ngườ̀i cho mượ̣n cũng phả̉i chịu trá́ch nhiệ̣m ! bá́c nên biết đđiề̀u đó́ ! " của bác condaohailuoi.... Bác là ai và có quyền gì mà nói về mod ban nick cả 2 và cho vào blacklist, số lượng bài viết của bác cũng thuộc vào top, vậy mà bác có những lời nói thật khiếm nhã của 1 người luôn nhìn bề ngoài vấn đề.

Em xin kết thúc tại đây, và cũng là lần giải thích duy nhất về việc này. Thank các bác đã đọc.
    em nghĩ với cái câu " hàng đã bán,hết trách nhiệm " thì em nghĩ bác khó mà mua bán đc ở vnphoto này,dù rằng ko có thoả thuận bao test hay bảo hành gì nhưng hàng mình mới bán ra thì mình phải có chút ít trách nhiệm gì đó,tỉ dụ như bác ko bảo hành thì củng nên lựa lời mà nói với người mua,đằng này bác nói thẳng thừng như vậy giống như bác đã biết trước thế nào máy củng hư nên bác chuẩn bị tâm lý sẳn

nhiều người coi danh dự và uy tín của mình rẻ quá

Quote Được gửi bởi pahuha View Post
    Bác đã biết sự việc như thế nào chưa mà gọi" kiểu bán hàng lừa đảo" , xin bác góp ý có chút hiểu biết một tí...Thank bác
    Thank bác 11002 nhiều.
    Còn việc e xóa thông tin thì cũng chung lý do với bác kanuhong thôi.
    Bác nói đúng ở chỗ là cho mượn nick thì phải chịu trách nhiệm, nhưng trong tình huống này thì bác ấy ko việc gì phải chịu trách nhiệm vì lí do là e bán hàng bằng nick e là pahuha.. Xin bác xem cho kỹ lại.
    Ngoài ra e xin nói thêm vài điều để giải thích việc này:
    - Thứ nhất ,các bác nên có cái nhìn khách quan, xem kỹ vấn đề, đừng comment bậy bạ khi chưa biết sự việc như thế nào.
    - Thứ 2 , hàng e bán ra là hàng xài ổn định chưa bao giờ có lỗi gì, e chơi ảnh chứ ko phải dân buôn lừa lộc . Ngoài ra, e bán hàng 2nd luôn nhắc khách hàng kiểm tra kỹ trước khi mua, kiểm tra đầy đủ linh kiện và chi tiết hàng. Và khi bán cho bác Aneo , cả 2 bên đều ko có thỏa thuận về việc bảo hành hay bao test( chỉ test hàng tại chỗ). Thêm vào đó hàng điện tử 2nd thì thỉnh thoảng xảy ra những trục trặc mà người bán lẫn người mua đều không biết trước được( xét trên phương diện giao dịch của e thì người bán là e không có lỗi gì).
    - Thứ 3, việc bán hàng của e vẫn đang tiếp tục trên các diễn đàn nói chung và vnphoto nói riêng, vậy thì dại gì e bán 1 món hàng ko chất lượng để ảnh hưởng đến danh dự như vậy. Nếu như là các bác , các bác có làm như vậy ko?!!.
    - Thứ 4, e xin nói về cách ứng xử lịch thiệp, cái cách nói bạo lực" ko thể̉ chấ́p nhậ̣n có́ 1 chuyệ̣n mua bá́n như vậ̣y đượ̣c ! đề̀ nghị̣ mod ban nick hế́t cả̉ 2 và̀ cho và̀o blacklist !!!!!!!!!
    ngoài đời cho mượ̣n xe , bạ̣n gây ra tai nạ̣n thì̀ cũng phả̉i chị̣u trá́ch nhiệ̣m ! cho mượ̣n dao, bạ̣n đi đâm ngườ̀i ta thì̀ ngườ̀i cho mượ̣n cũng phả̉i chịu trá́ch nhiệ̣m ! bá́c nên biết đđiề̀u đó́ ! " của bác condaohailuoi.... Bác là ai và có quyền gì mà nói về mod ban nick cả 2 và cho vào blacklist, số lượng bài viết của bác cũng thuộc vào top, vậy mà bác có những lời nói thật khiếm nhã của 1 người luôn nhìn bề ngoài vấn đề.
    Em xin kết thúc tại đây, và cũng là lần giải thích duy nhất về việc này. Thank các bác đã đọc.
    Em thì không biết cụ thể việc mua bán của 2 anh, nhưng em nghĩ là nếu anh là người bán hàng có trách nhiệm và uy tín thì cũng nên quan tâm đến "hậu mãi" của món hàng mình bán. Nếu máy mua về có trục trặc hay hỏng hóc (cứ cho là do người mua sau không biết nên làm hỏng chẳng hạn) thì anh cũng nên giải thích rỏ ràng, cùng người mua xử lý và giải quyết (có thể điều đó làm anh hơi mất công và thiệt thòi một chút về tiền bạc) nhưng cái được lớn nhất ĐÓ LÀ ANH CÓ THÊM NHỮNG NGƯỜI BẠN... Mà để có thêm những người bạn tốt thì rất khó mua được bằng tiền anh ạh !
    Em vẫn hy vọng là anh nên bình tĩnh giải quyết chuyện này với người mua để 2 bên vui vẻ !
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

XONG, đọc quả CMT của bác chinghuahua thì em cũng chẳng biết nói sao nữa, em nghĩ bác nên sang các trang khác bán hàng thì tốt hơn, vì diễn đàn này toàn anh em yêu và say mê nhiếp ảnh cả, cũng chẳng có buôn bán gì, toàn vào thảo luận và trao đổi thiết bị cho nhau, cùng nhau chung tay phát triển diễn đàn nói riêng và nhiếp ảnh nói chung.
    Em cũng là dạng hay lọ mọ lên VNPT và XNA để săn tìm thiết bị ( vì tiền ít ko đủ mua đồ mới ) . Em cũng mua được nhiều thứ tai DD và cũng bán vài thứ, nhưng chưa lần nào gặp đối tác như bác. Anh em hẹn nhau mua bán đâu có cần biết nhà biết cửa đâu, toàn hẹn quán cafe giao lưu....hì hì....rất vui vẻ và chưa có vấn đề gì xảy ra cả, điều đặc biệt là được quen biết và học hỏi được nhau rất nhều điều ( thêm những người bạn mới), chứ đâu phải vì món thiết bị mua và bán đâu .

Còn vấn đề bác Kanuhong cho mượn nick thì em thấy cũng chẳng có vấnđề gì vì bạn bè cho nhau mượn nick là bt, và trong dd này bác có bán hàng của bác bằng nick kanuhong đâu, nên em nghĩ bác Kanu vô tội.

Nhưng em luôn nhớ các cụ có câu dạy rằng " Bàn chơi với bàn, ghế đi với ghế " hí hí không biết em tự suy ra thế này các cụ có mắng không, nhưng nếu dùng đúng từ của các cụ thì nặng quá.........hihis.

Tóm lại em xin có 1 vài cài tên và 1 vài số dt để tránh khi .....................................mua.......... .....bán ................ạ

Em xin hết

BQT nhớ không nhầm thì nick kanuhong đã từng bị treo nick về vấn đề mua bán. Vì vậy hai nick kanuhong và pahuha cần giải thích thỏa đáng. Nếu không BQT sẽ không cho những cá nhân này tham gia mua bán trên VNPhoto
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi 7 búa View Post
    Khổ quá, em thấy đồng chí condaohailuoi cứ nhắc đến em, em thì chả phẫn nộ hay gì gì như hắn nói đâu ạ

Em chỉ bảo cho cái negative feedback thôi ạ, chứ đội này em biết thừa rồi, nên sau có tiền thì mua hàng mới bh 2 năm cho chắc cú, còn mua 2nd hand thì chịu hên xui thôi
    xin lỗi bác đã lôi tên bác vào chuyện này, chẳng qua hôm đó đẹp trời tự dưng em và bác cùng chứng kiến cảnh đấy, sự thực nó thế thì em kể ra vậy thôi ạ

còn bác ko phẫn nộ thì ... thôi vậy

em là người phẫn nộ.

Sẵn tiện Mod xử luôn vụ mượn nick kanuhong cho liemhummer mượn (không biết có thật không nữa) để bán lens T*.

Quote Được gửi bởi liemhummer View Post
    hihi em có T*50 1.4 không biết bác có quan tâm không ạ!
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=78975
    ( Do hôm đó nick em bị banner nên giao nhờ nick của thằng bạn)
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=79619

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Sẵn tiện Mod xử luôn vụ mượn nick kanuhong cho liemhummer mượn (không biết có thật không nữa) để bán lens T*.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=79619
    Không biết bác nói không biết có thật khôg là có ý gì nữa Hôm đó em up bài bán cái flash 430EX II nên bị mod ban nick 1 tuần do cần bán gấp nên em mượn nick kanuHong bán cái T*. Vậy cái đó có vi phạm nội quy ạ! Với cả các bác cần xem lại cái cách mà các bác nói người khác nhé! Bực gì đâu!

Quote Được gửi bởi liemhummer View Post
    Không biết bác nói không biết có thật khôg là có ý gì nữa Hôm đó em up bài bán cái flash 430EX II nên bị mod ban nick 1 tuần do cần bán gấp nên em mượn nick kanuHong bán cái T*. Vậy cái đó có vi phạm nội quy ạ! Với cả các bác cần xem lại cái cách mà các bác nói người khác nhé! Bực gì đâu!
    Tình hình là cái nick kanuhong này lộn xộn quá... cho mượn lung tung không kiểm soát !
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 11 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng