Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Tư vấn về máy User

Tư vấn về máy User

Chào các bác đã chinh chiến lâu năm,
    Mình tính dồn tiền sắm một bộ Nikon D300 đã xài qua, nên dạo trên các diễn đàn mua bán, thấy cũng có nhiều, đủ tình trạng, hàng like new cũng có, xách tay cũng có, User cũng có,.... với nhiều giá, và nhiều cách bảo hành khác nhau. Do cả bộ này là một gia tài đối với mình nên mạo muội lập thread này tham khảo các bác, hy vọng có thêm nhiều tự tin để đầu tư.
    1/ Máy có khi nào được làm lại ở nước ngoài không?
    2/ Máy có khi nào là hàng fake không?
    3/ Có cách nào và nơi nào kiểm tra tổng thể không?
    4/ Nếu đúng là có hàng đó (1/, 2/) thì chất lượng nó như thế nào?
    5/ Nếu có trục trặc gì thì dễ dàng sửa chữa, thay thế, và giá cả thay thế có cao không?
    Hy vọng bác nào có thời gian để chia sẽ những kinh nghiệm để mình và những người mới có chút ít kiến thức khi đầu tư vào nghiệp ảnh ọt.
    Thanks các bác.

hàng User là gì hả bác,hàng ''người sử dụng'' à,hàng nào mà chả qua sử dụng của con người chứ bác@@,USED(đã sử dụng)bác ạ:(
    trả lời nè:
    1/Có thể có nhưng là sửa chữa chứ không làm lại,cái này bác xem con ốc ở ngoài body là biết ngay vì no ko bị sao có nghĩa là chưa tháo ra,còn chờn rồi có nghĩa là bị thay cái gì đó
    2/Máy không có hàng fake đâu bác,vì fake sao được kĩ thuật tiên tiến này,rất rất khó
    3/bác mang ra mấy tiệm xịn ở HN và TP HCM như khánh long là xem được
    4/Không có
    5/sửa chữa những gì trong máy thì không đắt nhưng sửa chữa xong thì không được như lúc đầu nên lời khuyên là sử dụng cẩn thận chút mặc dù máy rất bền,bất kể canon hay nikon,ít khi hỏng lắm,có bụi hay bị tí toáy vào thì có chứ ít khi do điều kiện bên ngoài ảnh hưởng lắm:D.
    bác cứ múc đi,nhớ xem kĩ mấy con ốc và số shots đã chụp thôi:D,kiểm tra giá cũng quan trọng lắm đó
    TeA_______ TeA