Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: những tấm hình đầu tiên....chân dung em bé

những tấm hình đầu tiên....chân dung em bé

mình mới học chụp hình được 2 tuần...mới vừa cầm được cái máy trên tay thấy em bé hàng xóm dễ thương quá chụp thử vài tấm...post lên xin ý kiến mọi người...nó bị thiếu sáng đó...do chiều rồi mà chụp ở trong nhà , ống kính chỉ mở được tới 5.6 thôi tăng iso tối đa rồi...tốc độ thì có 1/15 thôi
    1.

2.

3.

4.

5.

6.

góp ý kiến để mình có kinh nghiệm hơn...thanks ^^

Em bé dễ thương quá. Hình hơi nhỏ bác ạ. Em thấy 1 số tấm bị out nét thì phải hoặc bác chụp tốc độ chậm nên hơi bị rung.

Quote Được gửi bởi Maybien View Post
    Em bé dễ thương quá. Hình hơi nhỏ bác ạ. Em thấy 1 số tấm bị out nét thì phải hoặc bác chụp tốc độ chậm nên hơi bị rung.
    uh..chắc do tốc độ đó...thanks đã góp ý nhe...mới cầm máy chụp lần đầu ý...nhìn thích ghê...thằng bé kute quá đi mất...^^...hình nhỏ thì sao chỉnh lớn đây...ôi sao mình khờ mấy vụ này thế...

chào huehua (đọc mãi vẫn không ra huê hứa, huệ hua... kaka): mình cũng là newbie như bạn thôi, bài tập đầu tiên của mình cũng là chụp em bé như bạn vậy đó. Có vài điểm này mình thấy khi xem ảnh: tấm 1, bố cục chưa hợp lý (mất đầu), tấm thứ 5 hơi nhạt, tấm thứ 6 màu hơi tối. Vài ý kiến chân thành với tinh thần giao lưu học hỏi. Chúc vui

[QUOTE=huehuavn;566625]tốc độ thì có 1/15 thôi
    Em xem Exif có cái nào 1/15 đâu bác. Đa phần 1/125, có 2 cái 1/30. Hay Exif của em sai nhỉ?
    CA 1000D cùi - kit 18-55mm IS - 55-250 mm f/4-5.6 IS- 50mm/f1.8

Quote Được gửi bởi mafioso2004 View Post
    chào huehua (đọc mãi vẫn không ra huê hứa, huệ hua... kaka): mình cũng là newbie như bạn thôi, bài tập đầu tiên của mình cũng là chụp em bé như bạn vậy đó. Có vài điểm này mình thấy khi xem ảnh: tấm 1, bố cục chưa hợp lý (mất đầu), tấm thứ 5 hơi nhạt, tấm thứ 6 màu hơi tối. Vài ý kiến chân thành với tinh thần giao lưu học hỏi. Chúc vui

hihi...mình tên hứa mỹ huệ...nick là huệhứavn...^^cám ơn những lời góp ý của bạn nha....mình sẽ rút kinh nghiệm..

[QUOTE=TOC;567101]
    Quote Được gửi bởi huehuavn View Post
    tốc độ thì có 1/15 thôi
    Em xem Exif có cái nào 1/15 đâu bác. Đa phần 1/125, có 2 cái 1/30. Hay Exif của em sai nhỉ?
    à à....bữa đó chỉnh tùm lum hết...mình ko có xem lại tốc độ bao nhiu nhớ là 1/15....thì ra là 1/30 (của tấm ở trong nhà) có mấy tấm chụp ở trước của nhà lúc 5h...nên tốc độ là 1/125 đó...thanks bạn đã nhắc nhở nhe...mình bất cẩn quá...^^
    Được sửa bởi huehuavn lúc 01:43 PM ngày 31-03-2009

khuân mặt thiên thần , đẹp bác nhé