Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 67

Chủ đề: Jenny- Miss RMIT 2008 vs Hanna88

Jenny- Miss RMIT 2008 vs Hanna88

Thưa các bác..Trc khi tham gia tiếp vào diễn đàn..em có đôi lời muồn nói với các bác. Trong mấy ngày qua chắc vụ của em cũng xôn xáo diễn đàn với nhiều ý kiến khác nhau về em. Chuyện bắt đầu khi em úp nhiều bộ ảnh liên tiếp vào diễn đàn và nhiều ngưòi chú ý điều tra trên nhiều phương diện và kết luận em ăn cắp ảnh….Xin nói rằng trc khi tham ja vnphoto em la thành viên của xomnhiepanh và nhiều trang ảnh khác, ảnh của em với nikname tên em đâu cũng như nhau. Nikname NamAnh la 1 nik name đơn jản và dễ nhớ, ai xem ảnh em đều biết chân dung em , chắc các bác cũng biết trong giới ảnh chơi với nhau quanh đi quẩn lại đều biết nhau vòng tròn..Vậy khi 1 bức ảnh bị trộm chắc ngưòi trộm nò không tôn tại được trong jới ảnh này đâu. Các bác hãy hỏi những con người trong thời jan vừa rồi điều tra về em ai trong số đó đã thấy ai đó bảo em ăn cắp ảnh của họ hay nghe những cô mẫu ảnh kể em ăn trộm ảnh của họ chưa. Họ phân tích nhận định về em thế nào chắc các bác cũng đã biết qua những cm…và họ chắc rất vui vì em bi ban nik. Em bị ban nik do viết ko có dấu các bác ạ. Trong thợi jạn ko vao dien đàn em có đọc cm của các bác cm o các bài của em và cũng có những bác đưa ra những lời nhận xét khách quan. Em chân thành cảm ơn các bác đấy. Với quan điểm của em góp ý chân thành júp nhau tiến bộ ai cũng hoan nghênh nhưng đâm, chọc la khác. Cụm từ này ai chơi ảnh cũng biết.Ai thế nào qua những lời cm các bác đều biết cả. Về phía em xin phép được tâm sự với các bác rằng..cái duyên cái số đưa em đến với nhiếp ảnh rất tình cờ. Từ lúc bắt đầu em chơi ảnh tới này là cò 3 tháng. Em bắt đầu chơi ảnh bằng sụ học hỏi khi đi cùng các anh bạn trên xomnhiepanh, sau đó em tập làm stylshy ảnh và hiện em bắt đầu tập chụp. Trong jới ảnh có lẽ em nghèo nhất vì em la sinh viên chưa có điều kiện mua máy chính vì vậy em toàn muợn máy tập chụp.Ngay cả photoshop em cũng tự mò mẫm hết. Những số lần em cầm máy chụp các bác có thể đếm được bằng số các bộ ảnh em úp.Mỗi lần cầm máy đó em rất trân trọng chính vì vậy ảnh của em có những cái bản thân em rất tâm đắc và tự hào vì mình ít cầm máy mà chup đc vậy là khá lắm rồi. Vì vậy xin khẳng định rằng tất cả các bộ ảnh em úp trên vnphoto trc đây và sắp úp tiếp theo la do em chup..trừ 1 bộ duy nhất la Cô nữ sinh HN ( 1 trong số ảnh của bộ ảnh Phố Hoa ) và bộ ảnh Em và Hoa em sắp úp ko phải em chụp nhưng em vẫn úp để jới thiệu với mọi người vì 2 bộ ảnh này :
    _ Là 2 bộ ảnh em stylsh thành công nhất
    _ Là 2 bộ ảnh đầu tiên em và nhòm bạn em quen nhau và hợp tác với nhau nên có ý nghĩa với mọi ngưọi
    _ Bộ ảnh Phố Hoa đc thưc hiện trong 3 ngày với 6 mẫu ảnh và 6 người thực hiện….Trong đó model ; UyenBong lần đầu tiên làm mẫu ảnh khi chụp bộ này và sau đó đuợc nhiều nguời chú ý nên em muộn jới thiệu co bé với các bác.
    Bạn bè trong jới ảnh biết em la nguòi thế nào, các cô mẫu ảnh em chụp biết em la người thế nào….Còn các bác nếu muốn biết cụ thể em la ngưòi thế nào em rất vui nếu đuợc jao lưu với các bác để hoc hỏi kiinh nghiệm.
    Khi em quay trở lại diễn đàn mọi chuyện xich mích cũ coi như chuyện đã qua..em ko để bụng ai hết..nhưng nếu sau đây còn ông nào thích gây sự ( có các bác làm chứng )…em sẽ tính cả chuyện cũ lẫn chuyện mới luôn. Diễn đàn la nơi anh em jao lưu học hỏi, nếu thích gây sự đừng vào diễn đàn..thích thì gặp nhau.
    Cảm ơn các bác khi đọc hết nhũng lời em muốn nói.

Và đây la bộ ảnh tiếp theo của em
    1

2

[IMG]http://farm4.static.flickr.com/3635/3374273203_7d683dc271_o.jpg
    [/IMG]

3

4

Em úp lỗi 1 tấm

Được sửa bởi -NamAnh- lúc 01:54 PM ngày 22-03-2009 Reason: Úp sai anh

Bạn này ko có máy ảnh mà tìm được mẫu đẹp quá, diễn cũng rất hay. Còn bạn bảo stylish thành công thì mình thấy mấy hình này PS cũng khá bình thường thôi, đâu có gì nổi bật.
    Ảnh 2 của bạn (tấm up lại ) là khá nhất, nhìn rất ổn. Ảnh 3 nhìn phô quá, hơi thô.
    Được sửa bởi pc6230 lúc 02:28 PM ngày 22-03-2009

Cảm ơn bạn đã nhận xét..2 bộ ảnh mình stylsh thành công ko phải bộ này..bộ này mình chụp va stylsh cả...Mình mới dung shop nên ko chuẩn lắm..

Dùng Shop chưa chuẩn thì chưa nên dùng nhiều bạn ạ ^^
    Cứ để ảnh nó thật tự nhiên, như thế có fải hay hơn là ảnh nào cũng Pts ko :D
    Lão Tôn

Mình thấy xem ảnh nên nói chuyện về ảnh. Gạt luôn những thứ ngoài lề như trong topic trước thì hay hơn.
    Designer cũng đc phép up ảnh chứ, quan trọng đc phép của người chụp hình để tránh rắc rối thôi Em cũng là dân design mà Nhưng mà ký vào ảnh khong do mình chụp cũng không đc hay lắm, cái này phụ thuộc vào lòng tự trọng của mỗi người thôi.

#1 : dáng này khá quen thuộc , có điều bác cắt đúng khớp gối của em nó nên nhìn không đc thuận mắt lắm. Nếu có thể lấy rộng xuống bắp chân thì ok hơn. Hoặc lấy cao lên 1 chụt
    #3 : Mất bàn chân phải, out nét( lấy nét vào dây thừng) lộ điểm nhạy cảm

#4 : PS chân phải mẫu qua khác biêt. Có cảm giác như chân gỗ Sơ sơ vậy thôi
    30D+ M42 Opticam 135 2.8 vẫn hăng hái đi săn lùng
    Pentacon 50 1.8 đã bị cướp mất rồi
    Từ nay em chuyên qua dung nick MrDisconnect ạ

Nói thật nhé bạn :D mình ko biết bạn có là đúng như những gì bạn nói hay ko, nhưng chưa chi chính cái danh xưng bạn tự nói đã ko đúng chính tả rồi. Chưa từng thấy ai nói sai ... chức danh của mình như bạn. Stylist - nếu đó là thứ bạn thực sự muốn nói tới, thay vì là "stylsh". Ừm, có lẫn lộn giữa stylist và designer ko bạn? vì theo ngu học của mình thì stylist là người tạo ra hình ảnh, phong cách của mẫu.
    Chỉ có điều mình nghĩ, nếu bạn ko chụp thì nếu ký nên ghi rõ vai trò của mình trong ảnh để tránh hiểu lầm.

===
    Tâm 3 - mình thấy góc ko được tế nhị lắm cho mẫu, màu cũng ko chưa đẹp
    Tấm 4 - 2 chân trắng - đen khác xa nhau -> trông ko thật bạn ạ

đâm ngữ pháp:stYlish là adj bác ơi.

Tấm số 3 ko biết có phải là bác cố ý lấy vào dây thừng ? Mà để dây thừng to quá chạy qua trán và cằm mẫu thế theo em là chưa bố cục chưa hay.

Sao tấm số 4 bác chụp trên cao xuống hay sao mà làm chân mẫu ngắn quá. Có vẻ bác làm b&w chưa tới hay sao mà vùng tối bị mất chi tiết và chân phải của mẫu cháy rồi, chân phải và chân trái khác biệt nhau nhiều quá.

Những tấm hình trên nếu dừng ở mức độ chụp cho bạn bè thì cũng vui.
    At the heart of image
    My Flickr

@ NamAnh nick mới : ... thế này nhé ... nếu cậu vẫn còn nghĩ là mọi người trên này chọc ngoáy cậu khi chỉ ra những điểm sai của cậu thì cậu đánh giá sai về người khác rồi đấy; cái này chắc chắn cậu sẽ gặp phải khi up ảnh lên những site về nhiếp ảnh cậu ạ vì ảnh của cậu thực sự là chưa ổn. Chuyện bị đâm ảnh quá là bình thường, cái gì lúc đầu cũng chả phải học, không biết thì hỏi, kém thì tiếp thu đừng nghĩ là ai cũng phải chụp ảnh đẹp ngay từ đầu ... chuyện chả có máy ảnh hay len cũng chẳng quan trọng cái chính là kết quả cuối cùng thôi. Nếu những bức như cô gái mùa đông là cậu chụp thì chuyện tự hào cũng được nhưng cũng nên biết mình ở đâu; và các ảnh khác của mình thế nào ... đừng nghĩ ảnh nào của mình cũng phải được khen bỏ cái tính tự ái vặt khi bị chê đi và suy nghĩ xem người ta có nhận xét đúng không trước khi nhận xét là mỗi người một quan niệm ...

Anh em trên này toàn người nói thẳng nói thực thôi cậu ạ chả có ai thừa thời gian để dìm hàng một ông mới vào site như cậu đâu.

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng