Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 67

Chủ đề: Jenny- Miss RMIT 2008 vs Hanna88

Ảnh của đc này , ngoài gái xinh ra chả đc 1 cái gì từ bố cục , dáng , PS , thậm chí là out nét đều và cháy đều nữa .
    Sao bạn lại cứ thắc mắc là bị chọc ngoáy nhỉ ? Bạn cứ thử post 1 ảnh gái xinh , dáng đẹp , màu chuẩn , ko out , ko cháy xem ở đây có ai chọc ngoáy ko
    Được sửa bởi kaza lúc 12:04 AM ngày 23-03-2009

Bộ đầu tay tớ cho nên diễn đàn tớ rất thích, và đó đúng là bộ tớ chụp đầu tay, đương nhiên không phải đẹp nhất của tớ,có khen có chê có đâm chọc. Tớ mới làm có 2 topic mặc dù chắc tớ cũng chụp được cả trăm bộ các loại để ổ cứng.Tớ không cho lên bởi riêng tớ hoặc nhiều người có những chuẩn mực, mà mình chưa đặt đến chuẩn đó thì không đáng để khoe, tuy nhiên tớ cũng xin nói với bạn đôi điều, nếu làm theo cách của bạn, những người ở đâu dù up lần đầu hay lần nào đi chăng nữa, thì đó cũng không phải bộ duy nhất họ chụp, họ hoàn toàn có thể làm như bạn là làm liền lúc cả chục topic. Nhưng không! Họ chỉ up những bức họ tâm đắc nhất và nghe mọi người góp ý để lần sau tiếp tục và không mắc những cái được đâm mà họ thấy hợp lý. Tớ xem hết các bức ảnh của bạn. Dù bạn có chụp nhiều lần từ đời nảo đời nào, dù ảnh của bạn chỉ có một cái đáng khen đó là mẫu đa dạng mà nhiều anh em ở đâ không thể có, có máy hoặc chưa, nhưng việc bạn cho một đống lên rồi nói những người đâm là chửi hay chọc ngóay thế này thế khác thì không nên, nếu bạn kô thích đâm tốt nhất bạn lên gửi cho kênh14 hay thứ nào tương tự, để không lo bị đâm mà sẽ được nghe tán thưởng em này ngon, em kia ngon. Nhiếp ảnh là một thú chơi, cần hứng thú, cần sự nhẹ nhàng để khai thác, cũng cần những con ngưoiừ thực sự có khả năng tiếp thu cao. Đã là một cái thú thì để nó tao nhã, đừng tạo ra xích mích, đừng tạo xung đột hay nghĩ là xung đột. Dừng ở mức thưởng thức, không thích thì thờ ơ!

bác này hay có ảnh bên i-pro đây mà ^^. Tiếc là vnphoto ko giống i-pro bác ạh, nó ko phải nơi cho teen nhảy vào khen "xinh quá, cute quá, ảo quá, vv.vv..." như i-pro vì theo tiêu chí là diễn đàn nhiếp ảnh chứ ko là diễn đàn ảnh chụp for teen. Bác so sánh thử chất lượng của i-pro và vnphoto sẽ khác nhiều. Em thấy bên ấy, ảnh tự sướng nhiều hơn gấp 3, 4 lần ảnh chụp "có chuyên môn" bác ạh. Còn bên xóm thì em e là...nói bác đừng giận nhé...ảnh ko ai muốn đâm thôi ạh. Thân

Mà bác ơi, ghi lại cho kĩ xíu nha, bé này là miss RMIT Hà Nội 2008 mà phải ko bác?

Các bác phải thông cảm 1 tẹo chứ, bác Nam Anh mới vào mà, từ từ bác ấy sẽ hiểu thôi.
    Người không có máy

Không giống những diễn đàn khác ( i-pro, kênh 14 ... ), đã up ảnh lên vnphoto thì bác chỉ có một con đường thôi : chấp nhận sự khen/chê với tinh thần thoải mái nhất. Em và phần nhiều thành viên vnphoto chắc chắn chả biết bác là ai để mà chọc ngoáy hay có hành động này nọ. Nếu ảnh của bác bị đâm ( từ "đâm" là từ phổ biến ở các diễn đàn ảnh, chỉ việc nhận xét ảnh - em diễn giải thế, trong trường hợp bác chưa biết ) thì nó thể hiện mấy điều :

1, Ảnh có đầu tư công sức, khiến người xem cảm thấy hứng thú. Kể cả ảnh xấu, sẽ không ai bỏ công ra "đâm" một bộ ảnh nhạt nhẽo cả.
    2, Ảnh up lên ( xem chừng không phải do bác chụp ) có điều khiến người xem quan tâm.
    3, Ảnh bị chê, đơn thuần là do người chụp + người làm ảnh đều cho ra sản phẩm xấu.

Một lưu ý nữa : ở vnphoto thì việc up ảnh do người khác chụp là điều không được ủng hộ.
    Ký tên mình vào ảnh của người khác chụp thì càng bị phê phán.
    -----------------

Đâm mấy tấm ảnh này của bác :
    Nhận xét chung :
    - Mẫu xinh, biết diễn.
    - Ảnh chụp out nét.
    - Làm hậu kỳ xấu, màu ảnh xỉn, các mảng tối bị bệt.
    - Chữ ký của bác thu hút hơn cả ảnh.

#1 Có tất cả những gì em "tổng kết" ngay trên.
    #3 Mẫu bị cắt chân : xấu. Dây nhợ xuyên tứ tung qua người, mặt mẫu : xấu. Mẫu bị cột đèn "phang" zdô đầu : xấu.
    #4 Em tin là ảnh gốc đẹp hơn ảnh bác retouch. Tấm này nguyên một màu đen kịt, không có chi tiết, màu sắc ảm đạm thiếu sức sống. Kết luận : xấu.
    Tấm cuôi : không có gì đặc sắc. Tấm này bình thường về mọi mặt.

---------------------

Bonus thêm vài lời :

Bác chọn ra mấy tấm ảnh này và kết luận là "thành công nhất" thì em cho rằng đó là so với những lần trước bác thực hiện ( nếu có ) thôi. Bản thân bộ ảnh này chưa có nhiều điểm mới lạ. Ý tưởng về tạo dáng cũng bình thường. Nếu bác cảm thấy ổn đến mức thế thì em có lời khuyên là bác nên tham khảo nhiều hơn để nâng tầm cái cụm từ "thành công nhất" lên một mức nữa. Cá nhân em cảm thấy cái mức "nhất" đó chưa đủ cao

Em cũng khuyên bác KHÔNG NÊN và KHÔNG ĐƯỢC ký tên mình vào những bức ảnh không phải do bác chụp. Công tác chụp ảnh và làm hậu kỳ ảnh rất khác biệt, và em luôn cho rằng tác giả chân chính của một bức ảnh phải là người cấm máy ảnh và bấm. Những thành phần khác như hóa trang, stylish, hắt sáng ... đều là những con người HỖ TRỢ cho sự thành công của ảnh. Với những bộ ảnh có người tham gia thì bác nên để mục giới thiệu bao gồm : photographer, designer, stylish, model ... và đừng ký vào ảnh ( nếu cả êkip thống nhất rằng tác giả ảnh là tập thể ).

Vậy thôi ạ.

Mong rằng bác không bị ban nick lần nữa. Chúc bác một ngày vui vẻ !!!
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Ah quên mất ^^!

Vì bác "thông báo" rằng mẫu được chú ý và bác muốn giới thiệu nên em mạnh dạn xin bác số điện thoại của mẫu ợ. Nhìn mẫu em cũng muốn chụp lắm ah
    Bác PM cho em số phone nhá
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Quote Được gửi bởi -NamAnh- View Post
    Báo cáo các bác trong topic này có 2 cm bị xoá đi....Vì sao bị xoá....các bác hỏi júp em người xoá nó nhé...Nếu các bác đọc đã đọc được 2 cm này và nhớ các bac sẽ hiểu vì sao nó bị del đi....Còn về phía em...rất muốn vào đây tiếp nhưng có lẽ cũng như nhiều người khác em về bên xóm vậy . Có dip em rất mong jao lưu và học hỏi những người bạn thực sự trong này ..còn những thằng tiểu nhân trong naỳ em khinh...

http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=35128
    Tiểu nhân trong này là trong nào. Link bài "Những cây kim" kiểm tra lại trước khi post bài.

Ủa sao có link topic mình trong này nhỉ. Bác chủ topic giải thích giúp mình cái. Bác này quote mình mới để ý.

Quote Được gửi bởi -NamAnh- View Post
    Báo cáo các bác trong topic này có 2 cm bị xoá đi....Vì sao bị xoá....các bác hỏi júp em người xoá nó nhé...Nếu các bác đọc đã đọc được 2 cm này và nhớ các bac sẽ hiểu vì sao nó bị del đi....Còn về phía em...rất muốn vào đây tiếp nhưng có lẽ cũng như nhiều người khác em về bên xóm vậy . Có dip em rất mong jao lưu và học hỏi những người bạn thực sự trong này ..còn những thằng tiểu nhân trong naỳ em khinh...
    Dạo này có bác Nam Anh mà cái box chân dung nhộn nhịp hẳn lên.
    @ Nam Anh : nếu bác cứ giữ thái độ đó thì có reg thêm chục cái nick nữa cũng vậy thôi.
    - Chẳng ai rảnh rỗi mà đâm bác đâu. Anh e còn mừng vì được ngắm ảnh đẹp ý chứ.
    - Bác nghĩ là a e ở đây ko có mẫu và ko có cái cách làm việc "pro" như bác nên ng ta ganh tị và chỉ trích bác sao? Ở đây rất nhiều ng chuyên nghiệp sống bằng nhiếp ảnh bác à (ko phải e )
    - Cuối cùng, anh e ở đây có thể chửi bới nhau om sòm bên box thiết bị nhưng chưa thấy xuất hiện cái danh từ "tiểu nhân" cho đến khi bác vào đây ạ.
    Mong bác tiếp tục post những tấm ảnh của mình và cứ để anh e tự bình luận, ko cần rào trước đón sau dài cả nửa trang chữ như vậy. E nghe nói cái này ae ngoài HN gọi là "chụp bằng mồm" đấy
    Love was wrong, nothing right!
    OPEN GROUP

bộ ảnh của anh oversea đang được đánh giá cao về nhiều mặt, chúc mừng anh

đọc 1 đống chữ, ảnh thì oải ,

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng