Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Cá tính - Model : KanS

Cá tính - Model : KanS

1

2

3

Rượu làm ta say ta lại tỉnh
    Tình làm ta chết chết lịm trong tim

Lại đâm ông tiếp nhé ... :D

Ảnh 1: Da mẫu và bức ảnh bị ám vàng ... khi xem ảnh người xem bị hút vào cái chân của em mẫu này theo ý kiến cá nhân là hơi phản cảm ạ. một cô bé mặc quần bò rách, đội mũ phớt trang phục khá ổn nhưng mặt thì hơi hiền quá chưa có cá tính lắm ...

Ảnh 2: Tôi không nghĩ là ảnh này lấy nét chuẩn tất cả những điểm trong ảnh đều lờ nhờ ... => Out nặng . Trời cháy trắng xóa ... :D mẫu giơ quả chân ra cứng ngắc không biết là làm gì nữa ... => pose xấu

Ảnh 3: Cũng lại là out ông ạ .. có thể là style của ông nên thấy cô bé này cá tính nhưng quả thật tôi thấy chả cá tính tẹo nào cả ... bức ảnh không nói lên điều gì cả nếu ông không đặt tên là cá tính thì chắc mọi người cũng không nghĩ em này có cá tính ông ạ.

Tôi đâm chém hơi mạnh nhưng đó những lời góp ý chân thành hi vọng ông hiểu và rút kinh nghiệm cho những lần sau ...

Quote Được gửi bởi Taycuphach View Post
    Lại đâm ông tiếp nhé ... :D

Ảnh 1: Da mẫu và bức ảnh bị ám vàng ... khi xem ảnh người xem bị hút vào cái chân của em mẫu này theo ý kiến cá nhân là hơi phản cảm ạ. một cô bé mặc quần bò rách, đội mũ phớt trang phục khá ổn nhưng mặt thì hơi hiền quá chưa có cá tính lắm ...

Ảnh 2: Tôi không nghĩ là ảnh này lấy nét chuẩn tất cả những điểm trong ảnh đều lờ nhờ ... => Out nặng . Trời cháy trắng xóa ... :D mẫu giơ quả chân ra cứng ngắc không biết là làm gì nữa ... => pose xấu

Ảnh 3: Cũng lại là out ông ạ .. có thể là style của ông nên thấy cô bé này cá tính nhưng quả thật tôi thấy chả cá tính tẹo nào cả ... bức ảnh không nói lên điều gì cả nếu ông không đặt tên là cá tính thì chắc mọi người cũng không nghĩ em này có cá tính ông ạ.

Tôi đâm chém hơi mạnh nhưng đó những lời góp ý chân thành hi vọng ông hiểu và rút kinh nghiệm cho những lần sau ...

Lại chuẩn tiếp, có điều xin nhắc bác là anh chị em cô bác chơi trên site bình ảnh giúp nhau tiến bộ chứ không nên "đâm" hay "chém" ảnh bác ạ.
    Cảm ơn bác đã phân tích rất logic Dù cho em cũng chỉ là người xem ảnh
    30D+ M42 Opticam 135 2.8 vẫn hăng hái đi săn lùng
    Pentacon 50 1.8 đã bị cướp mất rồi
    Từ nay em chuyên qua dung nick MrDisconnect ạ

bác zigzac, theo em thì bác taycuphach chỉ đùa khi dùng từ "đâm" thôi, em thấy những nhận xét của bác taycuphach rất có lý và mang tính chất xây dựng. Phải công nhan là bác Nam Anh này chụp nhiều thế, trong mấy ngày toàn thấy entry của bác ấy, chỉ có điều chất lượng ảnh thì ko đều tay, mỗi entry mỗi kiểu (chắc tại đang giai đoạn tìm phong cách), ví như 1 tấm cô bé mùa đông thì rất đẹp, sang loạt ảnh có mấy cô thôn nữ thỉ rất kỳ ...

Kĩ thuật và màu sắc thì bác taycuphach nói hết rồi, em xin nói về "diễn xuất" của mẫu. Không nhất thiết mặt hiền thì không cá tính có điều bác cho mẫu nhìn thẳng vào bác, hai tay đặt lên gối và cầm cái mobile như phớt tỉnh ăn lê thả lơi xuống.Hình bác thì em hiểu là : đợi chờ mes ==> hem thấy ==> rầu, chính cái này làm đồ đi 1 đàng, thần thái một nẻo. Em nghĩ cá tính và thần thái thể hiện nhiều nhất ở ánh mắt. Cả 3 tấm em chưa thấy được mắt mẫu. Thân.
    When you stare at the abyss, the abyss stares back at you

Canon 400D, Tamron 28-75 mm, f2.8

Quote Được gửi bởi shArp Nguyen View Post
    Kĩ thuật và màu sắc thì bác taycuphach nói hết rồi, em xin nói về "diễn xuất" của mẫu. Không nhất thiết mặt hiền thì không cá tính có điều bác cho mẫu nhìn thẳng vào bác, hai tay đặt lên gối và cầm cái mobile như phớt tỉnh ăn lê thả lơi xuống.Hình bác thì em hiểu là : đợi chờ mes ==> hem thấy ==> rầu, chính cái này làm đồ đi 1 đàng, thần thái một nẻo. Em nghĩ cá tính và thần thái thể hiện nhiều nhất ở ánh mắt. Cả 3 tấm em chưa thấy được mắt mẫu. Thân.
    Bác nói đúng cái mà em thấy thiếu ở loạt ảnh này mà em không biết phải diễn tả thế nào cho nó chuẩn đấy bác ạ.

Nói chung .........Mỗi nguời 1 cảm nhận....nếu những bức hình này mà toàn bị chê mình chả úp lên đâu..có điều đôi khi ngưòi xem...mỗi người 1 cảm nhận và ....Dù sao cũng cảm ơn các bác quan tâm

bác chủ vừa tham gia (chính thức) nhưng đã có nhiều chia sẻ cho site rồi, chẳng như em chẳng có gì hay. em thấy bộ ảnh này không hay bằng những bộ khác của bác. mỗi người một mắt nhìn khác nhau, bác đừng buồn em nhé ! chúc bác khỏe và rộng lòng chia sẻ nhiều với mọi người nhé.
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Ko có jì đâu..o đâu cũng gặp nhiều loại ngưỏi mà bạn...mình đã nge la vô vnphoto rat nhieu nguoi thich dam chem nhung minh van vo vi minh muon dc hoc hoi them nhung tinh co van gap phai may ten choc ngoay, sam soi...nhung cung gap dc nhieu ban cm dong vien va ung ho minh nhu ban..cam on ban rat nhieu....minh vo day vi co nhung nguoi nu ban va 1 so ban khac..va vo day de biet minh lam cho 1 so ai do kho chiu vi 1 cai ji do....

bác Nam Anh toàn post bài ko dấu thôi :D người lớn rồi có gì nói chuyện thẳng thắn, cứ đá hậu mới cả tạt xéo khó biết quá.
    a vo day de biet minh lam cho 1 so ai do kho chiu vi 1 cai ji do...
    hix, câu này nghe kì kì bác ạ, ai đó là ai? khó chịu là khó chịu thế nào?
    nếu chỉ cần lời khen thì cứ mở máy ở nhà tự xem rồi bảo đứa em nó khen là được, còn nếu thích được tiến bộ thì có người khác nhận xét thật lòng là tốt. Mỗi người có 1 ý kiến, 1 cách nhìn khác nhau, nên với người này là đẹp, người kia là chưa đẹp thì cũng là chuyện bình thường. Nếu người khác chỉ ra những điểm họ cho là chưa đẹp của bác, thì em nghĩ tốt nhất bác cứ xem lại, nếu họ đúng thì mình rút kinh nghiệm, còn nếu mình vẫn giữ vững lập trường thì cũng nên cảm ơn người ta đã quan tâm, đừng có hằn học, chấp nê như thế

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng