Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: Nikkor 24_70 N bị lỗi kỹ thuật

Nikkor 24_70 N bị lỗi kỹ thuật

Không biết các bác dùng con 24_70 N này có gặp trường hợp này chưa,em mua hàng có bảo hành Nikkon Singapore và cửa hàng 6 tháng.Sau khi dùng 3 tháng thì vòng chỉnh zoom nó bị sượng sượng,nghĩ là ống mới nên vậy,nhưng càng nghĩ càng vô lý vì lúc mua về có bị đâu,để máy theo hướng ngang thì bị,còn xoay máy theo nhưng phương khác thì zoom nhẹ nhàng.Em mang máy đến cửa hàng thì họ nói là bị lỗi kỹ thuật(cũng may,chứ mà bị cát biển thì toi)E nghe nói là do cái ngàm đỡ phần zoom thò thụt bị vênh nên khi xoay ống zoom ko đi theo đường thẳng nữa mà bị lệch nên mới bị sượng cứng,phải nói là nó rất cứng,xoay rất nặng tay.Thế là cửa hàng bảo e để lại ống kính để họ mang gửi sang Nikkon Sing bảo hành,vì ở đây ko có spare part.Em mới hỏi là nếu mang gửi bên Sing bảo hành thì có thấy vết mở ko thì bác chủ nói là ko bik vì đây là trường hợp đâu tiên phải gửi sang Sing để bảo hành.Thời gian đi về cũng ít nhất 1 tháng.E chấp nhận gửi,nhưng sau đó vài hôm lại lăn tăn,vì em ko thích dùng hàng refurbishment,nên đành chịu bùthêm 350 usd để lấy con mới( con mới giá 1750$,tức em chịu phí lổ 20% coi như bán ống cũ mua ống mới)
    Bác nào có dùng con 24-70 này mà cảm thấy tí sượng thì nên cẩn thận kiểm tra ngay,tranh thủ trong lúc còn bảo hành để còn có thể sửa được(sửa thôi nhé,ko được đổi cái mới đâu cho dù bác mới xài 1 tháng)
    E hy vọng thông tin trên hữu ích cho các bác.
    Thân.

Đau ghê bác nhỉ ! Bỏ ra 1750+ 350 = 2100$ mà vẫn chưa thấy yên tâm cho 1 cái lens. Em chả dám chơi nữa rồi...

He he em mua ống trước là 1770,nay nó xuống còn 1750,xuống nhiều tí cho e đỡ.Nhưng thật sự mà nói thì em vẫn chưa an tâm.Sáng nay ra bù tiền mua ống mới lúc về còn hỏi đùa bác chủ cửa hàng là ko biết 3 tháng sau có gặp lại ko nữa.Nhưng đành phải mua tiếp em này thôi vì e thấy con này lên hình rất trong và nét nếu đi với D700,rõ khổ.

Bị hỏng hôm đi VT đó hả bác, hôm đó em vặn thấy đúng là cứng thật. Nghe nói cái này là bệnh của 24 70N, có 1 ông anh em quen cũng bị như vậy, và cũng đã gửi sang sing rồi
    Nokia 6120 classic 2.0Mp

Và cũng cùng 1 người gửi hí hí...

Ống của em mua từ hồi tháng 8 dùng vẫn chưa thấy có hiện tượng gì nhưng có anh bạn dùng ống này thấy bảo là vặn zoom từ 24-50 thì nhẹ nhưng từ khoảng đó trở đi thì rất nặng. Bác ấy còn bảo là sợ vặn quá thì đứt dây zoom. Ống của bác ấy chắc mua khoảng 3 tháng gì đó ( mua brand new)

Cái lỗi này mà trở nên thông dụng thì chết Nikon rồi, dù gì thì đây cũng là sản phẩm hot nhất năm 2008. Tuy nhiên nếu việc khắc phục đơn giản vậy sao Nikon không test trứơc nhỉ? mà nếu lỗi trở nên phổ biến quá thì phải thu hồi sản phẩm và bồi thường cho người dùng chứ! Em có mua một con SB-900 bên Nhật, sau đó đem về VN dùng bị cháy thermal cảm ứng nhiệt khiến đèn hay ngắt. Gửi sang Nhật nó công nhận đèn lỗi và đổi sản phẩm mới đồng thời kèm theo tờ khuyến cáo không nên chụp liên tiếp quá 20 lần ???
    Bác thử mail qua Nikon Nhật Bản để yêu cầu nó trả lời xem sao, kèm theo copy hóa đơn mua hàng càng tốt!

Quote Được gửi bởi oabel View Post
    Bị hỏng hôm đi VT đó hả bác, hôm đó em vặn thấy đúng là cứng thật. Nghe nói cái này là bệnh của 24 70N, có 1 ông anh em quen cũng bị như vậy, và cũng đã gửi sang sing rồi
    Đúng rồi bác,nên khi em mang ống ra thì chủ cửa hàng bảo để đó họ kiểm tra xem là bị cát vô hay do lỗi kỹ thuật,hôm sau bác ấy báo là do lỗi kỹ thuật,cũng mừng,vì nếu bác ấy nói là cát vào thì có trời mà bik.
    @ babetta:Đúng như bác nói thì khi zoom gần cuối rất nặng,sợ đứt dây luôn,bác nên báo bạn của bác xem lại sao,y hệt tình trạng em,thật sự lúc đó thì ống vẫn AF bình thường,chỉ mỗi cái zoom là vô cùng khó chịu,để lâu hơn nữa ko bik có bị sao ko.
    @ haibeo: Cám ơn bác,cái ống đầu tiên em mua là vừa có bảo hành cửa hàng và vừa có tấm giấy vàng bảo hành của Sing,nhưng lần này thì chỉ có giấy bảo hành cửa hàng,em mới thắc mắc thì bác chủ cửa hàng nói là nếu có hư thì bác ấy vẫn ship qua Sing được như thường.
    Được sửa bởi photoaddict lúc 06:51 AM ngày 18-03-2009

híc e đang định cưới e này nghe các bác nói e sợ quá!:D

Quote Được gửi bởi titi14 View Post
    híc e đang định cưới e này nghe các bác nói e sợ quá!:D
    Cứ cưới đi bác, nếu lấy phải vợ lỗi thì cưới cô khác chứ sao. Đùa vui bác tí.

Em dùng thấy không sao, hy vọng không bị lỗi.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng