Trang 3 / 141 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 1409

Chủ đề: Góc chân dung người không quen.

Tôi cũng không có ý phản đối topic này, chỉ phản đối cái cách hành văn trong cái đoạn này của bác chủ thôi

Tình hình là em dạo quanh box chân dung thấy đâu đâu cũng mẫu nằm, mẫu ngồi tạo dáng mắt đong đưa, cười lúng liếng hay xa xăm mơ màng. Tự hỏi không biết bao tiền một buổi. Có lần nhìn thấy hơn một tá các anh súng ống to dài quây mỗi một em cư thế bấm lia lịa, mà có sung sướng gì đâu chứ, mồ hôi nhễ nhại. Thương quá.

Mà đã mang ảnh lên box chân dung thì phải là ảnh bộ, ít quá chẵng bỏ công bình. Từ rất lâu rồi em không thấy một bức ảnh chân dung nào diễn tả cảm xúc chân thật của "con người" đứng trước ống kính. ...
    Bác nên nhớ mình là hạt cát trong sa mạc, mỗi trường phái nghệ thuật cũng là một nhánh nhỏ trong biết bao trường phái tồn tại và phát triển theo các hướng khác nhau. Nói thì thì nói hãy nên "uốn lưỡi 7 lần" bác ạ.

Thôi em cứ im lặng thưởng thức và hứa sẽ góp vui vài tấm.
    Hâm mộ anh oversea lâu rồi, hehe, loạt ảnh đầu của anh, em đã được xem trên báo điện tử mấy chỗ lâu rồi.
    Thanks all!

bác đá đểu cả tôi trong cái bài post này thì tôi phải chào thua bác đấy. Tôi nghĩ trước khi cầm máy sáng tác ảnh, bác nên xem lại vấn đề đạo đức và lời nói của bác đi. Setup mẫu để cho ra bức ảnh đẹp có gì sai? Chúng tôi chụp ảnh mồ hôi nhễ nhại vì đam mê nhiếp ảnh có gì là sai? Sung sướng hay không cũng là do chúng tôi tình nguyện, tất cả cũng vì những bức ảnh đẹp. Còn việc bác nói post ảnh phải post cả bộ thì tôi cũng đã nói với bác rồi. Bác cứng họng bên topic của tôi nên bây giờ lại qua đây đá đểu tôi nữa đấy à? Anh em trong diễn đàn chơi ảnh với nhau, không giúp đỡ nhau cùng tiến bộ thì thôi. Tại sao phải chỉ trích người khác nặng nề như thế chỉ vì quan điểm của bác khác những người chụp ảnh như chúng tôi.

Em tạm thời "hoãn bài" chờ cơ hội thuận tiện sẽ lại post ah!
    Được sửa bởi Duy-My lúc 01:34 PM ngày 16-03-2009
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

Quote Được gửi bởi Newbie_SG View Post
    Em thì em cứ huỵch toẹt ra là bác chủ topic chắc đang LÊN MẶT DẠY ĐỜI cho anh em trên forum biết thế nào là CON NGHỆ ĐÍCH THỰC chăng?

Chắc em mang con tele ra rình chụp cô Tây hàng xóm phơi nắng hồn nhiên trên sân thượng, xong rùi khoe khoang Nude Art đích thực, "ảnh không hắt sáng, không tạo dáng, không cát xê , không phục trang, không make up và không hẹn hò"
    Quote Được gửi bởi milor197 View Post
    bác đá đểu cả tôi trong cái bài post này thì tôi phải chào thua bác đấy. Tôi nghĩ trước khi cầm máy sáng tác ảnh, bác nên xem lại vấn đề đạo đức và lời nói của bác đi. Setup mẫu để cho ra bức ảnh đẹp có gì sai? Chúng tôi chụp ảnh mồ hôi nhễ nhại vì đam mê nhiếp ảnh có gì là sai? Sung sướng hay không cũng là do chúng tôi tình nguyện, tất cả cũng vì những bức ảnh đẹp. Còn việc bác nói post ảnh phải post cả bộ thì tôi cũng đã nói với bác rồi. Bác cứng họng bên topic của tôi nên bây giờ lại qua đây đá đểu tôi nữa đấy à? Anh em trong diễn đàn chơi ảnh với nhau, không giúp đỡ nhau cùng tiến bộ thì thôi. Tại sao phải chỉ trích người khác nặng nề như thế chỉ vì quan điểm của bác khác những người chụp ảnh như chúng tôi.
    Quote Được gửi bởi milor197 View Post
    Tới lượt tôi cứng họng vì những lời nói của bác. Bác nên xem lại cái câu đầu tiên bác nói trong topic của tôi là gì đi rồi hãy nói chuyện tiếp. Tôi muốn học hỏi thì bác bảo tôi chụp như thế thì chụp làm gì cho mất công. Tôi thấy buồn cười cho cái mà bác bảo là mở bài, thân bài và kết bài ấy. Tôi không chê trách thì suy nghĩ của bác về những bức ảnh trong topic này, vì theo tôi nó khá đẹp và có nét riêng đáng học hỏi, nhưng cái việc bác ăn nói cái kiểu như chỉ trích (mà theo bác là nói thẳng nói thật không màu mè) thì bác nên xem lại đi.

Trả lời bác nghiêm túc một lần và sẽ không nói thêm đâm ra mất tập trung cái topic.

Văn tôi nó cũng như người, có mở bài , thân bài và kết luận. Muốn văn hay mở bài phải bao quát một vòng rồi đưa ra cái nhận định. Cái nhận định đó là nhận định cá nhân không nhằm vào bất cứ ai. Tôi không hề chê các bác chụp xấu hay lên mặt dạy đời ai cả. Tôi có biết gì về nghệ thuật đâu mà dạy. Toàn do bác khéo tưởng tượng gán ghép trường phái này trường phái kia.

Tôi đưa dẫn chứng hơn một tá các anh quây một em là chuyện có thật và nếu cần tôi dẫn ảnh cho các bác xem. Các bác lao động vì nghệ thuật tôi trân trọng còn không hết vì có rất nhiều ảnh tôi vô cùng ngưỡng mộ. Nhưng đâu thể cấm tôi nói các bác khổ và thương các bác. Tôi ước có điều kiện chụp như các bác lắm chứ, nhược mỗi cái tôi chẳng có cảm xúc gì khi đưa máy lên ngắm mẫu. À mà tôi còn cả thẹn nữa.

Thưa bác milor197,
    Tôi nói các bác set up cho ảnh đẹp sai chỗ nào? Chụp ảnh không vì ảnh đẹp thì vì cái gì. Nhưng cũng như tôi nói trong topic của bác vì bác chụp ảnh mà hỏi người xem màu đẹp thì post tiếp trong khi mới post có một ảnh. Tôi đã nói là nói thẳng nói thật. Không màu mè. Giúp nhau hay không còn phụ thuộc vào nhận định của bác nữa. Có thể bác mắng tôi hôm nay nhưng hôm sau bác ... lại mắng tiếp nhưng may ra lúc nào đó bác nhận ra.

Trích :"Ảnh mình chụp mà phải đợi người khác thích mới post thêm thì.... Chụp ảnh cho mình hay cho người khác ? Cho người khác thì chụp làm gì cho mất công".

Mọi lời tôi post trên kia cũng như trong topic của bác mãi mãi không dịch chuyển trừ khi các Mod xóa đi . Xin hết và không tiếp nữa. Chỉ post ảnh thôi.
    Được sửa bởi o v e r s e a s lúc 11:12 AM ngày 17-04-2009

Quote Được gửi bởi o v e r s e a View Post

Thưa bác milor197,
    Tôi nói các bác set up cho ảnh đẹp sai chỗ nào? Chụp ảnh không vì ảnh đẹp thì vì cái gì. Nhưng cũng như tôi nói trong topic của bác vì bác chụp ảnh mà hỏi người xem màu đẹp thì post tiếp trong khi mới post có một ảnh. Tôi đã nói là nói thẳng nói thật. Không màu mè. Giúp nhau hay không còn phụ thuộc vào nhận định của bác nữa. Có thể bác mắng tôi hôm nay nhưng hôm sau bác ... lại mắng tiếp nhưng may ra lúc nào đó bác nhận ra.

Mọi lời tôi post trên kia cũng như trong topic của bác mãi mãi không dịch chuyển trừ khi các Mod xóa đi . Xin hết và không tiếp nữa. Chỉ post ảnh thôi.
    Tới lượt tôi cứng họng vì những lời nói của bác. Bác nên xem lại cái câu đầu tiên bác nói trong topic của tôi là gì đi rồi hãy nói chuyện tiếp. Tôi muốn học hỏi thì bác bảo tôi chụp như thế thì chụp làm gì cho mất công. Tôi thấy buồn cười cho cái mà bác bảo là mở bài, thân bài và kết bài ấy. Tôi không chê trách thì suy nghĩ của bác về những bức ảnh trong topic này, vì theo tôi nó khá đẹp và có nét riêng đáng học hỏi, nhưng cái việc bác ăn nói cái kiểu như chỉ trích (mà theo bác là nói thẳng nói thật không màu mè) thì bác nên xem lại đi.

"Chỉ những người đã đi rất xa mới biết rõ đường về nhà".
    Được sửa bởi o v e r s e a s lúc 01:39 PM ngày 16-03-2009

offtopic nhiều quá , góp zui vài cái chụp ngoài đường

Chà, lúc này ảnh nghệ thuật nó phát triển nhanh quá, em theo không kịp nữa rồi, chờ xem ảnh của các bác để học tập thêm.

Em chẳng hiểu gì cả về đề tài các bác đang tranh luận. Thôi thì cho em được góp vài tấm "chân dung người không quen" cho đúng với tiêu đề của topic ạ.

Và cuối cùng là "chân dung" 1 cặp tình nhân đáng iu héhé

Trang 3 / 141 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng