Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 72

Chủ đề: Co be mua dong

Bức này hay qúa bác, background và khăn sáng vậy mà vẫn nổi lên được nét mặt của mẫu cheer!!!

thkiu bac da khen...em rat vui

Bác Hùng nói em mới nhìn kỹ lại ảnh...em cung ko ngờ minh dizai bức này lại được nhìu ngưòi khen vây....

Quote Được gửi bởi *NamAnh* View Post

Mẫu xinh. Ảnh đẹp. Rất thích mắt!

Exclamation Có thể là hàng giả

Quote Được gửi bởi *NamAnh* View Post
    To Rookie _ SG ; cai nay chup bang 450D ong 72,200 bac a
    Em chưa nghe canon có lens 72-200 bao giờ... 2 ngày gần đây, em thấy bác mở khá nhiều thread với những tấm ảnh chụp bằng rất nhiều máy ảnh khác nhau, lúc thì NIKON D300, có lúc thì NIKON D70s, tấm ảnh này thì bằng Canon EOS 40D (không phải 450D như bác nói ở trên). tóm lại em ngợ ra 1 điều, dường như bác NamAnh này không biết gì về máy ảnh và đang cố gắng bắt những người có chút "am hiểu" về ảnh rằng đây là ảnh của bác ý tự "sáng tác"

Exit của ảnh trên nó chính xác là như thế này:

Camera Make: Canon
    Camera Model: Canon EOS 40D
    Image Date: 2009:03:01 10 : 13 : 12
    Flash Used: No
    Focal Length: 135.0mm
    CCD Width: 2.43mm
    Exposure Time: 0.0020 s (1/500)
    Aperture: f/3.5
    ISO equiv: 320
    White Balance: Manual
    Metering Mode: Matrix
    Exposure: Manual
    Exposure Mode: Manual
    Mẹ đi vắng

Quote Được gửi bởi redhot View Post
    Em chưa nghe canon có lens 72-200 bao giờ... 2 ngày gần đây, em thấy bác mở khá nhiều thread với những tấm ảnh chụp bằng rất nhiều máy ảnh khác nhau, lúc thì NIKON D300, có lúc thì NIKON D70s, tấm ảnh này thì bằng Canon EOS 40D (không phải 450D như bác nói ở trên). tóm lại em ngợ ra 1 điều, dường như bác NamAnh này không biết gì về máy ảnh và đang cố gắng bắt những người có chút "am hiểu" về ảnh rằng đây là ảnh của bác ý tự "sáng tác"

Exit của ảnh trên nó chính xác là như thế này:

Camera Make: Canon
    Camera Model: Canon EOS 40D
    Image Date: 2009:03:01 10 : 13 : 12
    Flash Used: No
    Focal Length: 135.0mm
    CCD Width: 2.43mm
    Exposure Time: 0.0020 s (1/500)
    Aperture: f/3.5
    ISO equiv: 320
    White Balance: Manual
    Metering Mode: Matrix
    Exposure: Manual
    Exposure Mode: Manual
    Em cũng confirm với các bác là cách đây khoảng 1-2 tháng thì em có hỏi NAMANH là có máy ảnh không thì bác nói là không có ạ (bữa đó là lần đầu tiên em thấy NA ý khoe là mình cũng chụp ảnh và có show ảnh cho em xem nhưng bị em đâm cho tơi tả nên chắc cũng hơi buồn sorry nha). Hôm đó gặp bác ý cầm D70s và 17-55 của bạn, có thể là bác ý đi chụp cùng bạn bác ý và thỉnh thoảng mượn máy của bạn chụp chăng ??? Hoặc là bác ý chủ yếu nghiêng về phía design mầu mè của các tấm này ???

Nếu mà bác ý tự tay cầm máy ảnh chụp thì rất đáng hoan nghênh vì sử dụng thành thạo cả Ni và Ca với một bác newbie thì cũng đáng nể đấy :D còn nếu chỉ design và làm mầu thì cũng nên nói rõ ở phần chữ ký là designed by: bla bla để người xem đỡ hiểu lầm ...

Hi vọng Nam Anh vào giải đáp thắc mắc của mọi người Nam Anh nhé...

Trong 1 thời gian ngắn mà bác đi chụp liên tùng tục và thay được rất nhiều mẫu như thế thì kể cũng tài. Có khi trong 1 serrie, cùng 1 cô mẫu lại tới 2 body... Em là đứa tập tẹ ham vui khoái ảnh chứ chụp thì ko rành nhưng xem ảnh nhiều, xem mọi người chụp cũng nhiều rồi, em đã để ý mấy hôm nay. Vấn đề ko phải là máy móc thế nào mà cả tay chụp đều rất chênh. Ví dụ hình trong cái entry này thì rất tốt nhưng xem các entry khác của bác Namanh như tấm 2 ở đây http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=34897, em ko biet thế nào...

Question

Quote Được gửi bởi Taycuphach View Post
    Em cũng confirm với các bác là cách đây khoảng 1-2 tháng thì em có hỏi NAMANH là có máy ảnh không thì bác nói là không có ạ (bữa đó là lần đầu tiên em thấy NA ý khoe là mình cũng chụp ảnh và có show ảnh cho em xem nhưng bị em đâm cho tơi tả nên chắc cũng hơi buồn sorry nha). Hôm đó gặp bác ý cầm D70s và 17-55 của bạn, có thể là bác ý đi chụp cùng bạn bác ý và thỉnh thoảng mượn máy của bạn chụp chăng ??? Hoặc là bác ý chủ yếu nghiêng về phía design mầu mè của các tấm này ???

Nếu mà bác ý tự tay cầm máy ảnh chụp thì rất đáng hoan nghênh vì sử dụng thành thạo cả Ni và Ca với một bác newbie thì cũng đáng nể đấy :D còn nếu chỉ design và làm mầu thì cũng nên nói rõ ở phần chữ ký là designed by: bla bla để người xem đỡ hiểu lầm ...

Hi vọng Nam Anh vào giải đáp thắc mắc của mọi người Nam Anh nhé...
    Em cũng là dân chơi ảnh và thường xuyên theo dõi VNphoto.net hơn 1 năm nay, nhưng chưa reg nick cho đến khi xem những tấm ảnh ký tên NamAnh này, vì bức xúc không biết có phải đây là ảnh của bác ý hay không??? Xem ảnh thấy mẫu đẹp, có đầu tư trang phục, makeup cẩn thận, bối cảnh tốt... Exif thì rõ ràng là người "thành thạo" máy móc, nhưng thú thật em ngỡ ngàng và thật sự bị shock khi bác NamAnh tự giới thiệu là mới cầm máy được 2 tháng và giải thích rất lơ mơ về ảnh do "chính mình chụp" mà lại có thể setup mẫu và chụp được những tấm ảnh như thế, em chưa bàn đến việc ảnh đẹp hay xấu, nhưng rõ ràng đây là ảnh của người có kinh nghiệm chụp ra...

Vâng em cũng nghĩ như bác cuphach rằng có thể bác NamAnh chỉ biết vooc PS cho ảnh thôi (ở dưới mức thường).
    Mẹ đi vắng

@redhot: Em xem khoảng 3 topic của bác NamAnh và cũng nhận ra điều đó rồi. 1 người có khả năng cầm 135L để chụp tấm ảnh trên thì sẽ khó mà không biết gì về máy với lens, và lại có thể chụp những tấm như trong topic "Cá tính". Chưa kể đến việc con mắt chụp được 1 tấm hình như thế này mà lại có thể "nhẫn tâm" đưa 1 cái chữ ký như thế vào ảnh được.

Em nghĩ bác Nam Anh đi offline với bạn bè, mọi người chụp và bác ấy post ảnh của bạn các bác lên đây sau khi thêm chữ ký của mình vào. Cũng có thể có 1 vài tấm bác ấy chụp, nhưng chắc chắn không phải là tất cả.

Điển hình là trong topic "Cá tính" ( http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=35120), 3 tấm ảnh chụp trong buổi trưa ngày 06/02/2009 nhưng 3 tấm hình đó được chỉnh sửa bằng PS trong ngày 26/2, 16/3 và 18/3. Liệu các bác đi chụp 1 serie về rồi có xử lý từng tấm vào các ngày cách xa như vậy không?

Hoặc như bộ này http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=34873, chụp vào 12/01/2009 nhưng "mãi" đến 15/3 mới được đem ra edit = PS.

Bộ này http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=34897 có 2 tấm cũng chụp vào giữa trưa 07/02/2009 và edit vào 15/3.

Bộ này http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=35043 thì chụp giữa trưa 03/03/2009, có 1 tấm edit ngay ngày hôm đó (sau khoảng 1 tiếng) và 2 tấm còn lại edit vào ngày 11/3.

Có 1 điều hơi buồn cười là bác nào sở hữu con D300 chụp mấy tấm ảnh của bác Nam Anh hình như set nhầm giờ, giữa trưa thì set là 00:00 và tối thì là 12:00 =))
    Được sửa bởi vikhoa lúc 01:08 AM ngày 19-03-2009
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

http://www.flickr.com/photos/27004239@N04/

Vô xem thì thấy D70s, Kiss X, Kiss X2, 30D, 40D, D300 đủ cả các bác ạ, em rất ngưỡng mộ

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng