Trang 101 / 159 Đầu tiênĐầu tiên ... 519199100101102103111151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,001 đến 1,010 / 1587

Chủ đề: "Canon thiết kế bởi các kĩ sư, nikon thiết kế bởi người dùng"

Quote Được gửi bởi langbam View Post
    Canon làm ốc nhiều để làm gì chứ, mỗi lần bị lỗi mở ra chỉ có thiệt thòi cho người sửa thôi.

Nhưng mà em thích nhất là cái bánh xe to đằng sau của Canon. Bác nào chưa biết nó như bác Oversea thì cứ mua 1 cái về dùng, chán ngay 2 cái con lăn trước sau + 1 cái phím 4/8 chiều của Nikon.

.
    trên đời hay ngoài xã hội có nhiều con người phong phú và đa dạng. máy móc cũng vậy. Tuy nhiên có mình lang băm ăn dưa bở là chỉ có mình mình đã được dùng cả ni ca. Sau khi dùng rồi nhưng lại vẫn không biết dùng, khiến cho cái tiềm thức mãi mãi là tiềm thức.

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    Một chức năng nữa của Nikon mà em thấy rất tiện lợi và sử dụng khá nhiều nên muốn chia sẻ với các bác. Đó là VIRTUAL HORIZON. Chức năng này(nhìn ảnh dưới) vô cùng hữu ích cho các nhiếp ảnh gia phong cảnh. Khi để máy trên tripod và cần máy chính xác thẳng song song , ví dụ chụp cảnh có đừong chân trời, chụp dòng sông, vân vân mà cần thẳng song song thì chỉ cần bật chế độ này lên khi set up tripod là xong. Nhiều tripod phải để 1 cái thủy ngân giúp ta set up được thẳng nhưng rất khó nhìn khi so với chức năng này.
    D300 có, D700 có, em chưa tìm hiểu D3 hay D3x. Hình như các kỹ sư Canon không đi chụp ảnh nhiều nên quên cái này.
    Hài vãi JD ui: Chắc các cao thủ + thấp thủ Nikon từ đời chụp phim cho đến năm 2008 toàn bị nghiêng với lệch máy, cho nên mới khuyên hãng cho thêm cái chức năng này vào, có nó thì mới có thể chụp được hình với đường chân trời nằm ngang...

Các Nikon User !

http://www.vnphoto.net/forums/showth...922#post558922

Nhân tiện mời các bác sang topic này xem Nikonian phàn nàn về thiết kế ống zoom đỉnh 24-70 Nano & các thể loại AF của Ni nhé, mình đọc mãi mà chưa hiểu sao lens Nano mà lại có thể có khả năng bị cát vào để người bán đổ thừa cho người mua được chứ ????

Quote Được gửi bởi Newbie_SG View Post
    Hài vãi JD ui: Chắc các cao thủ + thấp thủ Nikon từ đời chụp phim cho đến năm 2008 toàn bị nghiêng với lệch máy, cho nên mới khuyên hãng cho thêm cái chức năng này vào, có nó thì mới có thể chụp được hình với đường chân trời nằm ngang...

Các Nikon User !
    cái nào haY mình nói haY. Đừng định kiến bác ạ. có nó minh canh nhanh hơn chứ bác?
    Không có phụ nữ xấu, chỉ có mấy ông không biết cách chụp đẹp.

Quote Được gửi bởi trieu tran View Post
    cái nào haY mình nói haY. Đừng định kiến bác ạ. có nó minh canh nhanh hơn chứ bác?
    Giỡn mà bác, đã nói không có humor sense xin đừng tranh cãi Ca-Ni

Mấy cái tương tự để canh horizontal thì ai chả có grid, tích hợp thêm cái này cũng thừa mà bác, không có nó chả nhẽ không chụp được ngang?

Pro chỉ trả tiền cho cái người ta cần, hãng gí thêm chức năng vào, để moi tiền, chả hóa ra bờ rồ bị móc túi à ?

Giỡn mà bác, đã nói không có humor sense xin đừng tranh cãi Ca-Ni

Mấy cái tương tự để canh horizontal thì ai chả có grid, tích hợp thêm cái này cũng thừa mà bác, không có nó chả nhẽ không chụp được ngang?

Pro chỉ trả tiền cho cái người ta cần, hãng gí thêm chức năng vào, để moi tiền, chả hóa ra bờ rồ bị móc túi à ?
    chụp trong studio có thể lấy cái này thay thước thủy trên tripod bác ạ, cái này đúng là thứ PRO cần dùng mà! trong studio làm sao nhìn được đường chân trời mà canh cái này coi như nó cho không :D

nếu mà nói móc túi Vô duyên thì em phải kể mấy cái nút in hình trực tiếp của Canon ý
    Được sửa bởi bobo2211 lúc 01:59 PM ngày 20-03-2009
    6D + 50mm f/1.2L + 24-70mm f/4 IS + Sennheiser EW112-P G3
    macvn.com

Quote Được gửi bởi bobo2211 View Post
    nếu mà nói móc túi Vô duyên thì em phải kể mấy cái nút in hình trực tiếp của Canon ý
    Mời bạn qua du lịch Trung Quốc để coi các bác thợ chụp hình ăn tiền tại chỗ của khách du lịch (Bờ rồ chưa ạ?) bằng máy in ảnh Canon đeo ngay trước ngực.

Bạn nên vác theo cơm gạo học các bác ấy CÁCH SỬ DỤNG CÁI NÚT DIRECT PRINT NÀY NHÉ

cái nút in hình trực tiếp là độc quYền của Ca rùi bác ui, đến p'n's cùi còn có nữa
    ai như Ni mơ đến cái máY in ảnh còn ko có, há há

Mời bạn qua du lịch Trung Quốc để coi các bác thợ chụp hình ăn tiền tại chỗ của khách du lịch (Bờ rồ chưa ạ?) bằng máy in ảnh Canon đeo ngay trước ngực.

Bạn nên vác theo cơm gạo học các bác ấy CÁCH SỬ DỤNG CÁI NÚT DIRECT PRINT NÀY NHÉ
    dạ, bao h nhà cháu phá sản, kinh tế Việt Nam kiệt quệ chắc sẽ dùng phương thức này làm cần câu cơm ạ

còn nhà cháu thì dùng bất cứ máy ảnh hãng nào, cứ cắm dây usb Vào cái máy in đa năng nhà cháu cũng có thể in ảnh được gùi

thực tế cái nút inảnh này có thể nằm trong menu cũng được, em cá là ít nhất 90% các bác canonian ở đây ko dùng cái nút này từ trước đến h, bản thân emsử dụng 3 cái Dslr canon trước khi chuyển sang nikon cũng chả bao h chạm đến

các bác nào nếu mún học cái thứ Pro cần dùng nói trên, thì qua cháu chỉ chụp người hay sản phẩm lại cần dùng cái thứ "hãng gí thêm chức năng vào" này thì ko cần Vác cơm gạo sang đâu
    Được sửa bởi bobo2211 lúc 02:19 PM ngày 20-03-2009
    6D + 50mm f/1.2L + 24-70mm f/4 IS + Sennheiser EW112-P G3
    macvn.com

Lại cay mũi rồi hả bác? Thế thì nghỉ đi vài bữa, lúc nào hạ hỏa thì lại vào cãi tiếp.

Cái nhìn của bác hơi thiển cận, bác không dùng chả có nghĩa là không có ai dùng.

Thiết kế mà phục vụ được cả người chụp dạo kiếm tiền và người dùng amateur có thể in ảnh phát một mới là thiết kế hay chớ

Trang 101 / 159 Đầu tiênĐầu tiên ... 519199100101102103111151 ... Cuối cùngCuối cùng