Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: American Graffiti

American Graffiti

Hình mình chụp ở Haight - hippy street San Francisco. Chủ yếu chụp test B&W phim và giới thiệu graffiti và khu hippy ở San Francisco.

1...

2...

3...

4...

5...

6... Đùi ai - giò ai

Mấy tấm hình này chụp rất rõ và contrast rất đẹp ,nhưng em nghĩ chụp mấy cái graffiti này phim màu thì chắc sẽ đẹp hơn nhiều. Em cũng định lần tới vác máy lên đây chớp vài bô nhưng không biết những khu nầy có an toàn ko hỡ bác?

kev, theo mình thì an toàn ở mức độ có giới hạn, nghĩa là khi chĩa máy vào người khác, mình nên suy nghĩ coi mình đánh lại người ta không... haha. Còn vấn đề giựt đồ thì mình không biết, cái camera mình đem theo có $40 dollar thôi, nhưng theo mình nghỉ, đi vài người, cầm máy, ok, vì cũng có nhiều tourists lắm. Đừng nên ăn mặc đắt tiền, và trịnh trọng lắm, cố gắng hòa vào đám đông thì ok. Kev đi thì có thể rủ mình đi, mình mê khu này, cần check thời khóa biểu, xin visa và chọn ngày lành tháng tốt, nhưng rất mê đi khu này.

Quote Được gửi bởi kev View Post
    Mấy tấm hình này chụp rất rõ và contrast rất đẹp ,nhưng em nghĩ chụp mấy cái graffiti này phim màu thì chắc sẽ đẹp hơn nhiều. Em cũng định lần tới vác máy lên đây chớp vài bô nhưng không biết những khu nầy có an toàn ko hỡ bác?
    Anh kev, em cũng mới đi hôm CN. Chụp thì an toàn, miễn đừng chụp người. Chụp có người thì chụp lén từ xa hay tìm thằng nào hiền hiền tý

Graffiti thì chụp color là hấp dẫn. Khi lọc phần màu ra thì mình thấy được mãng đậm nhạt hơn. Có anh bạn chụp màu chổ này, hình hấp dẫn với màu ssặc sỡ lắm nhưng cảm nhận thì khác khi nhìn ảnh B&W này.

Kỳ trước đi ham chụp ảnh quên mua ... mấy cái ống điếu và mấy cái lá nên sẽ trở lại trong thời gian gần đây. hahaha
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

@jazzviet:::Hahaha ... Mình cũng rất thích street photography lắm nhưng chỉ sợ lúc đang đứng chọn góc chụp (tay nghề còn yếu nên sẽ chọn hơi lâu) mà có vài anh da màu tới vổ vai đòi cho "mượn" máy để xem thì chắc ko biết làm sao mà từ chối đây ... hehe .Vâng hôm nào rảnh rổi sẽ mời bác đi cafe rồi làm 1 vòng SF :D

@TA:::"Chụp có người thì chụp lén từ xa hay tìm thằng nào hiền hiền tý" ==> đây cũng là lý do chính mà mình thường thường chỉ chụp lén mấy ... chị thôi ... hehe
    Hmm ... TA biết chổ mua đồ quá hen, mua B&W film thì tới SJCamera, còn mua lá và ống điếu thì lên mãi tận SF. Àh mình nghe nói Berkeley xắp sữa có "Dorm Sale" rồi (ở nhà thì là Garage Sale), mấy sinh viên chắc sắp nghĩ hè nên kiếm tiền đi xe đò về ... chắc chắn thế nào cũng tìm được vài ống điếu còn tốt mà ... hahaha
    Được sửa bởi kev lúc 05:46 AM ngày 11-03-2009

Quote Được gửi bởi kev View Post
    @jazzviet:::Hahaha ... Mình cũng rất thích street photography lắm nhưng chỉ sợ lúc đang đứng chọn góc chụp (tay nghề còn yếu nên sẽ chọn hơi lâu) mà có vài anh da màu tới vổ vai đòi cho "mượn" máy để xem thì chắc ko biết làm sao mà từ chối đây ... hehe .Vâng hôm nào rảnh rổi sẽ mời bác đi cafe rồi làm 1 vòng SF :D

@TA:::"Chụp có người thì chụp lén từ xa hay tìm thằng nào hiền hiền tý" ==> đây cũng là lý do chính mà mình thường thường chỉ chụp lén mấy ... chị thôi ... hehe
    Hmm ... TA biết chổ mua đồ quá hen, mua B&W film thì tới SJCamera, còn mua lá và ống điếu thì lên mãi tận SF. Àh mình nghe nói Berkeley xắp sữa có "Dorm Sale" rồi (ở nhà thì là Garage Sale), mấy sinh viên chắc sắp nghĩ hè nên kiếm tiền đi xe đò về ... chắc chắn thế nào cũng tìm được vài ống điếu còn tốt mà ... hahaha
    Update anh kev là B&W film bây giờ mua Palo Altos K&S rẻ hơn SJCamera
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"