Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28

Chủ đề: Cảnh đẹp Chicago

Quote Được gửi bởi duvinh View Post
    các tấm ảnh nà có photoshop chưa bác?
    Có photoshop chứ, nhưng chủ yếu là crop, correct distortion, photomerge,
    kéo level, tăng sáng ngoài ra ko chỉnh sửa gì nhiều vì màu ngoài đời gần như vậy đặc biệt là bầu trời ở đây xanh ngắt đẹp lắm.

Trùi ơi, tấm nào cũng đẹp hết trơn à ! Em thích tấm số 14 Phong cảnh mùa Thu thật đẹp góc có chiều sâu, nhìn thích thật. Và tấm số 5. Thuyền ở Navy Pier. Nhìn mê quá, ước gì được 1 lần nhìn thấy cảnh thật !
    Đôi mắt biết nói

Bác làm em nhớ Chicago quá .

Em đoán là bác phải còn nhiều ảnh nữa, như là Buckingham fountain, Baha'i temple, Botanical garden, khu nhà giàu ở đường Sheraton, ...

Loạt ảnh này chụp đẹp quá. Xem ra thì revmis chụp lâu rồi mà giờ mới tham gia. Mình thì mới tham gia thôi. Rất thích xem và học hỏi. Có ý này cho tấm số 15:
    Không biết để máy bay lệch wa phải một tí (chỉ hướng bay đến) hay wa trái ( lấy làn khói) thì hay hơn không. Vì nó nằm ngang cũng giống con hươu đang nhìn phía trái, để giữa hình nó cứ lạ lạ. Cảm giác thế. Không thì crop nhỏ lại chút. Revmis nghĩ sao

Quote Được gửi bởi mrgin View Post
    Loạt ảnh này chụp đẹp quá. Xem ra thì revmis chụp lâu rồi mà giờ mới tham gia. Mình thì mới tham gia thôi. Rất thích xem và học hỏi. Có ý này cho tấm số 15:
    Không biết để máy bay lệch wa phải một tí (chỉ hướng bay đến) hay wa trái ( lấy làn khói) thì hay hơn không. Vì nó nằm ngang cũng giống con hươu đang nhìn phía trái, để giữa hình nó cứ lạ lạ. Cảm giác thế. Không thì crop nhỏ lại chút. Revmis nghĩ sao
    Đồng ý hoàn toàn với bạn. Nếu tấm này crop lại hay chụp mấy chiếc máy bay lệch sang một chút để đúng với tỉ lệ 1/3 thì hình sẽ đẹp hơn.

@biny:
    Trước đây anh cũng ở Chicago ạ?
    Mấy cái địa điểm a nói em cũng đã chụp nhiều, nhưng lại ko biết khu nhà giàu ở Sheraton. Em chỉ biết khu nhà giàu ở phía bắc Chicago (Evanston).
    Topic chụp hoa ở Botanical garden em post ở box chụp "Tĩnh vật sản phẩm" bên kia
    Còn rất nhiều hình đẹp chụp trong mấy cái bảo tàng Shedd, Field museum ko biết có nên post ko ta?? :-)

em xem anh xong , em chi biet noi la canh dep va anh dep

Quote Được gửi bởi revmis View Post
    Đồng ý hoàn toàn với bạn. Nếu tấm này crop lại hay chụp mấy chiếc máy bay lệch sang một chút để đúng với tỉ lệ 1/3 thì hình sẽ đẹp hơn.

@biny:
    Trước đây anh cũng ở Chicago ạ?
    Mấy cái địa điểm a nói em cũng đã chụp nhiều, nhưng lại ko biết khu nhà giàu ở Sheraton. Em chỉ biết khu nhà giàu ở phía bắc Chicago (Evanston).
    Topic chụp hoa ở Botanical garden em post ở box chụp "Tĩnh vật sản phẩm" bên kia
    Còn rất nhiều hình đẹp chụp trong mấy cái bảo tàng Shedd, Field museum ko biết có nên post ko ta?? :-)
    Ấy, dĩ nhiên là nên post lên cho mọi người xem chứ .

9-10 năm trước em có lang thang và cày bừa ở Chicago 1 thời gian. Nhờ bác nhắc nên em nhận ra là em nhớ lộn: Không phải Sheraton, mà là Sheridan , ở phía bắc Chicago, quanh quanh B'hai temple và đi lên về hướng Botanical Garden ah. Lên trên Evanston tí nữa thì phải, nếu em nhớ không lầm ...

Ảnh của bác thật ấn tượng Thanks for sharing

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123