Trang 1 / 27 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 263

Chủ đề: Các bác có máy phim bị nhức đầu sổ mũi mời vào !

Các bác có máy phim bị nhức đầu sổ mũi mời vào !

Hôm trứớc tôi có nói là từng chụp qua nhiều loại máy phim khiến có bác nghi ngờ . Lại có bác đặt dấu hỏi về tôi có từng chụp 35 mm

?!do thấy tôi bla bla nhiều mà chẳng có cái ảnh nào . Thật tình ảnh tôi chụp không biết có thể gọi là ảnh không và một khi post bậy bạ

trên này e là sẽ bị ném đá đến chết .

Đại loại ảnh tôi chụp nó như thế này :

Ảnh này chụp xong chỉ chỉnh màu chớ không có photoshop ( tin hay không thì tùy )

Bây giờ nói về máy ảnh 35 mm thì tôi biết cũng nhìu , trừ Leica vì khi trước ở VN rất hiếm và tôi chưa từng chụp qua . Bác nào có máy

ảnh chụp phim bị ho gà sổ mũi cứ post câu hỏi , tôi sẽ giải đáp .Nếu nhẹ sẽ hướng dẫn các bác cách tự sữa chữa . Một số máy nào

tôi chưa tường tận sẽ yêu cầu các bác post hình còn thường thì không cần .

Dù sao đã chơi kấm sợ ướt áo .Mò mẫm có hư hỏng Không được khóc , không được kêu .

Đọc kỹ hướng dẫn sữ dụng trước khi dùng .

P/s : các post đầu tiên các bác cố hỏi về Canon móc đít ( canonnet ), Canon quốc lộ ( QL 17~19 ) Practica , Zenith , Nikonmate ,

Canon Pelix ,C - Ft , C- Ftb , Pentax SV ~ Sp , Minolta 101~102 , Topcon , Kowa , Petri , Yashica , Nova , Konica , Fuji ,Rikoh , Olympus ,Seagun , Kiev ....Nói chung là máy cơ/ bán tự động càng nhìu càng tốt ( vì mấy thứ này tôi rành ) còn không thì các bác thích hỏi gì cũng được .

Mời các bác mở hàng
    Được sửa bởi Vô Danh lúc 05:25 PM ngày 27-02-2009

Em mở màn nhé:
    Minolta RF 7S lỏng lẻo phần ống kính với thân, máy vẫn chụp được, chỉ có điều khi bấm nút chụp phải đỡ ống kính sao cho ko lỏng lẻo với thân máy, vì ko làm như vậy thi thoảng bấm ko nổ, bác cho cách xử lý? Tks bác.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

@Vô Danh: Em có cái OK Canon FD 50mm 1.4 SSC, khi xoay vòng khẩu từ 1.4 đến 16 thì không thấy các lá khẩu đóng hoặc mở, như vậy OK đó có bình thường không ạ! Xin bác trả lời giúp em ạ. Thank!

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Em mở màn nhé:
    Minolta RF 7S lỏng lẻo phần ống kính với thân, máy vẫn chụp được, chỉ có điều khi bấm nút chụp phải đỡ ống kính sao cho ko lỏng lẻo với thân máy, vì ko làm như vậy thi thoảng bấm ko nổ, bác cho cách xử lý? Tks bác.
    RF 7s này có mặt bích phía trước gồm 04 con vis lỏng thì xiết lại . Mở lớp da cạnh OK tới khi nào thấy đủ 04 con vis thì thôi , dùng vis dẹp siết lại là oki

p/s : Có phải Phong chỗ KL không vậy ?

Quote Được gửi bởi Vô Danh View Post
    RF 7s này có mặt bích phía trước gồm 04 con vis lỏng thì xiết lại . Mở lớp da cạnh OK tới khi nào thấy đủ 04 con vis thì thôi , dùng vis dẹp siết lại là oki

p/s : Có phải Phong chỗ KL không vậy ?
    Tks bác, nhưng bóc ra thì mất jin à hihihi... dạ em ko phải Phong KL đâu ợ, chưa đủ tiền đi buôn máy ảnh hihihi....
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Quote Được gửi bởi xbagai View Post
    @Vô Danh: Em có cái OK Canon FD 50mm 1.4 SSC, khi xoay vòng khẩu từ 1.4 đến 16 thì không thấy các lá khẩu đóng hoặc mở, như vậy OK đó có bình thường không ạ! Xin bác trả lời giúp em ạ. Thank!
    Phía sau OK có một mấu ngàm nhỏ , cạnh đó chừng 6mm về bên trái có một chốt chìm rất mảnh . Dùng tăm bấm vào chốt này rồi xoay đuôi OK theo chiều kim đồng hồ đến hết cở thì sau đó khi đóng mở khẩu mới thấy khẩu khép . các đời FD đều như vậy . Nhớ không lầm ( cũng gần 20 năm rồi ) đầu có chũ SSc màu đỏ là loại đầu khá đắt tiền đó bác

Còn ai hỏi gì nữa không hỏi luôn để em trả lời cho máu ?! Không là em đi en kơm đó

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Tks bác, nhưng bóc ra thì mất jin à hihihi... dạ em ko phải Phong KL đâu ợ, chưa đủ tiền đi buôn máy ảnh hihihi....
    Bóc có lớp da mà mất Zin cái zè lấy keo dán lại là xong , ai thấy đâu ?

Em có 1 cái Canon AE-1 và 1 đầu 50 1.8 FD. Lần trước cho mượn nhưng hình như không biết tháo nên giờ nó có hiện tượng sai nét. Ảnh chụp lên bị soft và sai nét. Em lắp đầu khác vào thì ko bị. Có cách nào sửa ko bác?
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

bác vô danh này siêu thật ............đúng là quái nhân ẩn dật đây

Trang 1 / 27 12311 ... Cuối cùngCuối cùng