Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: #2 Chiều.

#2 Chiều.

Chuối chỉ có em P.FZ30 để thỏa lòng + thói quen yêu thích lang thang đây đó. Lần này tiếp tục tống lên những tấm hình thuộc hạng bán amateur của mình, mấy bro xem xong đừng giận nha.
    địa điểm Buôn Mê Thuột.
    .

>

>

>
    Cảm ơn đã xem.
    Được sửa bởi anh_chuoichien lúc 11:21 PM ngày 25-02-2009

góc chụp đẹp, mầy tấm này bác làm màu đẹp quá, nhưng mà có vẻ ko thật lắm.
    D80 & kit 18-55mm & 50mm f1.4 AI

Bố cục khá, cái này phải chân dung ko bác, với lại ảnh hơi bị cháy.

Quote Được gửi bởi pvien View Post
    Bố cục khá, cái này phải chân dung ko bác, với lại ảnh hơi bị cháy.
    ** ehèm.. nhìn thì cũng không giống chân dung cho lắm nhưng dù sao cũng có người hehe.
    Thôi để một ảnh khác mới chụp để các bro chấm nha.
    >
    >

>

.
    cháy hình là cái bịnh của em roài .
    Được sửa bởi anh_chuoichien lúc 10:51 PM ngày 26-02-2009

Thích tấm 2 từ trên xuống

thích tấm số 3 (hình như cái gì màu nó nhợt nhạt hay trắng đen thì mình thích ^^)

tấm 2 là chân dung...cái cây ^^, bác crop vào 1 tí theo tỉ lệ 1/3 (lấy người làm tâm) thì nó sẽ là chân dung...cô gái ^^
    Người không có máy

Quote Được gửi bởi anh_chuoichien View Post
    ** ehèm.. nhìn thì cũng không giống chân dung cho lắm nhưng dù sao cũng có người hehe.
    Thôi để một ảnh khác mới chụp để các bro chấm nha.
    >

cháy hình là cái bịnh của em roài .
    Hình này Bác PS quá tay làm cho màu bị ám nặng nên chất liệu da người và vỏ cây như nhau (hình tiếp cũng tương tự), ảnh chụp bị cháy nhiều và xem lại bố cục khi cái thân cây quá lớn chia đôi tấm hình.

*truongarch_vn : Hình này Bác PS quá tay làm cho màu bị ám nặng nên chất liệu da người và vỏ cây như nhau (hình tiếp cũng tương tự), ảnh chụp bị cháy nhiều và xem lại bố cục khi cái thân cây quá lớn chia đôi tấm hình.
    >> Em đồng ý mỗi điểm rằng hình chụp bị cháy.
    PS thì em không giải thích vì đó là sở thích của mỗi người thôi. Về bố cục tuy thân cây to nhưng em tin khi nhìn tấm ảnh này điều thu hút sẽ là ánh mắt của mẫu và phần tối-sáng giữa vai và mặt (chủ ý). Mẫu hơi e thẹn nép mình nên thân cây to sẽ đúng ý đồ hơn. Một chút diễn giải và rất vui với sự góp ý của bro.thanks !

Quote Được gửi bởi anh_chuoichien View Post
    *truongarch_vn : Hình này Bác PS quá tay làm cho màu bị ám nặng nên chất liệu da người và vỏ cây như nhau (hình tiếp cũng tương tự), ảnh chụp bị cháy nhiều và xem lại bố cục khi cái thân cây quá lớn chia đôi tấm hình.
    >> Em đồng ý mỗi điểm rằng hình chụp bị cháy.
    PS thì em không giải thích vì đó là sở thích của mỗi người thôi. Về bố cục tuy thân cây to nhưng em tin khi nhìn tấm ảnh này điều thu hút sẽ là ánh mắt của mẫu và phần tối-sáng giữa vai và mặt (chủ ý). Mẫu hơi e thẹn nép mình nên thân cây to sẽ đúng ý đồ hơn. Một chút diễn giải và rất vui với sự góp ý của bro.thanks !

Cách nhìn về màu sắc của bác thì chắc không ai bắt phải theo ai, nhưng ý ở đây tôi muốn nó da mẫu đã bị tái quá (gần giống đất sét nặn - thật ra tôi đã né tránh nói ra điều này).

Về bố cục thì tuỳ theo cách thể hiện của mỗi người mỗi vẻ, sao cho rõ nội dung của hình như bác đã làm. Tuy nhiên ở đây tôi đang nói về tỷ lệ của hình chưa đạt vì thấy bị bí, chặt quá cần 1 khoảng thoáng hơn. Nếu cần quan tâm đến mẫu với khôn mặt (ánh mắt - thực ra mắt chưa thể hiện được) thì cái thân cây cần có bên phải thì một khoảng trống bên trái tranh cũng rất cần như diện tích tương ứng như bên phải nhưng không nên đủ lớn để lấn át được mẫu.

Đó là những quan điểm cá nhân, có thể trái với ý bác và không phải xin bác bỏ qua.

thích ý tưởng của tấm #3...

Tuy nhiên không biết ống kính bác có vấn đề gì không chứ em thấy có vẻ nó bị out out nét sao ấy bác ạ (phong cảnh nhưng nét không căng), với lại ảnh hình như bị hơi dư sáng bác ạ nên màu nó cũng không được thực lắm (bầu trời cứ trắng sáng thế nào ấy)...em chỉ nói cảm tưởng của em thôi nếu có gì không đúng thì bỏ qua nhé...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng