Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: tổng kết chương trình "ấm áp mùa đông"

Talking tổng kết chương trình "ấm áp mùa đông"

Xin chào mọi người,em tên là Ny (Diễm)
    Vừa qua được sự ủng hộ và đóng góp rất nhiệt tình của các anh trong nhóm KKK em đã tổ chức thành công 1 hoạt động từ thiện vào ngày 21/12/2008 tại Trung tâm trẻ em khuyết tật và mồ côi số 153-XÔ Viết Nghệ Tĩnh-Quận Bình Thạnh,em thay mặt các em nhỏ ở Trung tâm xin chân thành cám ơn tấm lòng của các anh rất rất nhiều.Em lập topic này để chia sẻ 1 chút niềm vui và hạnh phúc của em cũng như các anh em trong nhóm từ thiện ngày 21/12 vừa qua..
    Đến sớm nhất phải kể đến anh Quý Anh và anh Phong,hai anh còn đến sớm hơn cả em nữa chứ (hihi,ngại quá đi à). Công tác chuẩn bị còn chưa hoàn chỉnh lắm nên phải phiền anh Trung Louis và anh Hiếu sang nhà anh Nhân nguyencn lấy 60 cái bánh tét,1 túi đồ chơi,quần áo và phiền anh Kiệt-trà sữa KT ghé cao đẳng Bách Việt khuân thêm thùng sữa Vinamilk nữa chứ.
    Mấy anh em (anh Quý Anh,anh Phong,Ny) đang chia quà thành từng phần thì anh Duy,anh Lâm-Vamp đến.Thấy mọi người đang chia quà các anh cũng kéo tay áo lên ngồi vào phụ.Mỗi người 1 tay cùng chia quà với nhau rất vui,nhìn cái cảnh đeo ba lô nặng ơi là nặng ngồi chồm hổm (ngồi thử đi rồi biết cái khổ..haha) xếp bánh-sữa vào túi mới thấy tình cảm mọi dành cho các em thiếu nhi thế nào.
    Kế đến là anh Kiệt-trà sữa Kt,Khánh,Hiền,Bo,anh Kennie-cty YAN,anh Tuấn và bé Dung đã đến đủ.Vì mọi người ai cũng biết mục đích và ý nghĩa của chương trình từ thiện này nên không phải đợi lâu là mọi người có mặt đầy đủ cả.
    Rất vui khi làm quen được với 1 anh tên Nghĩa,1 chị tên Vân có ý định muốn tham gia hoạt động cùng nhóm,anh Nghĩa chị Vân cũng như nhiều người khác ở công viên 30-4 ủng hộ tinh thần cho nhóm rất rất nhiều,họ còn xin được tham gia cùng nhóm ở hoạt động sau nữa...hihi.
    Khoảng 8h30 thì “nhổ neo”,trễ hơn kế hoạch chừng 30phút.Không khí im ắng của trung tâm trẻ em khuyết tật và cơ nhỡ số 153 Xô Víêt Nghệ Tĩnh dường như bị phá vỡ kể từ lúc nhóm đặt chân đến.Mặc dù biết trước điểm đến là trung tâm trẻ em khuyết tật nhưng mọi người vẫn không khỏi bất ngờ, đau xót khi nhìn thấy các em nhỏ ở đây.
    Trước khi đến trung tâm,anh Hiếu-người phụ trách việc quản trò với các em nhỏ đã nghĩ ra rất nhiều trò chơi để vui cùng các em thậm chí anh còn mua cả đống bong bong nữa chứ.Nhưng khi nhìn thấy các em và chơi thử 1 số trò thì anh chỉ biết lắc đầu và lặng người đi khi nhìn thấy các em không chơi được trò nào hết,thế là nảy ra ý định vẫn chơi các trò chơi nhưng người bị phạt sẽ luôn là các anh chị trong nhóm-cốt chỉ làm các em cười là hạnh phúc lắm rồi.hihi…
    Bé Linh-1 cô bé rất đáng yêu luôn cười thật tươi và vỗ tay khi nghe các anh chị hát,làm trò.
    Minh-em rất thông minh,hát cực kì hay,vẽ rất đẹp, ăn nói có duyên nữa chứ (thật hạnh phúc khi nhận được 1 bài vẽ của em tặng riêng cho Ny).
    Tiên-tên của em rất giống gương mặt em,mỗi lần em cười làm cho người đối diện cảm thấy ấm áp biết bao nhiêu,cứ như cô Tiên xinh đẹp nào đó đang ban phước lành vậy.
    Còn nhiều nhiều em nữa mà Ny không thể nào kể hết tên ra đây được..Vui chơi đã đời mọi người trong nhóm kéo nhau lên các phòng phía trên lầu thăm các em nhỏ tuổi hơn và….bệnh năng hơn...
    Nếu ấn tượng mọi người khi đặt chân đến trung tâm là bất ngờ và đau xót thì xin hãy nhân nó lên gấp trăm lần khi mọi người bước vào phòng ở lầu 1. Đau và thương quá cho số phận của các em.Nỗi đau xác thịt của các em lẫn nỗi đau tinh thần khi không có 1 người thân ruột thịt nào bên cạnh làm cho mọi người không khỏi bùi ngùi,xúc động.Dung-1 cô bạn đi cùng nhóm đã không kiềm chế được cảm xúc và bật khóc khi ôm 1 bé trai sơ sinh bị khuyết tật nhưng vẫn nở nụ cười rất tươi..
    Mọi người tính lên lầu 2 vì được biết tầng này dành cho các em “nặng” hơn nhưng các cô ở đấy không cho phép vì tầng 2 dành cho quốc tế.
    Kết thúc buổi gặp gỡ,giao lưu đầy ý nghĩa với các em nhỏ lúc 12h,mọi người trong nhóm mời nhau ra 1 quán café gần đó uống nứơc trò chuyện và góp ý kiến những gì được-không được để buổi hoạt động sau tốt hơn.Mặc dù mọi người nói rằng lần đầu làm được như thế là tốt lắm rồi nhưng em cũng xin rút ra 1 vài điều sẽ khắc phục cho lần sau:
    1,Hoạt động sau công tác chuẩn bị sẽ kéo dài khoảng 1 tháng (tính từ lúc lên bảng kế hoạch và công bố cho đến lúc hoàn tất việc chốt danh sách đăng kí đi hoạt động,danh sách ủng hộ cũng như công tác mua quà,hiện vật.)

2, Điểm đến sẽ là những nơi xa hơn,thật sự “cần” sự giúp đỡ hơn (ví dụ ở Cần Giờ có 1 mái ấm nhỏ dành cho các trẻ mồ côi-nơi ấy ít các đoàn đến và giúp đỡ,hoàn cảnh sống và học tập của các em rất đáng thương)
    Hình còn thiếu nhiều,các anh đi chung trong hoạt động hôm đó có gì post hộ em với nhé..hihi

thật vui và hạnh phúc khi thấy các em cười tươi như thế

cười hết cỡ cấp độ 1

cười hết cỡ cấp độ 2..haha

"em hát cho các anh chị nghe nè.."

thật xót xa khi thấy những bước đi khó khăn của em..

cùng nhau vẽ nè

tình thương mến thương..chia đôi tờ giấy vẽ

trường hợp như bé này là nhẹ nhất của khu vực lầu 1

"chị ơi,em cho chị ăn bánh nè..."

"em cho anh ăn nữa nè.."

"hoan hô anh nè...ăn hết rồi..."
    Được sửa bởi vitaminny lúc 03:30 AM ngày 30-12-2008

Cám ơn bé Ny thật nhiều, chương trình rất có ý nghĩa, tiếc là hôm đó anh không đi theo chụp hình phóng sự được, hy vọng sẽ có mặt trong 1 chương trình khác.
    finding fantasy...

mình cảm kích trước nghĩa cử của các bạn, tiếc đã không biết để được góp một phần sức nhỏ...

Hi hi... Chờ mãi giờ mới thấy cái topic này! Chương trình hay lắm Diễm ơi! Lần 2 nhớ lên kế hoạch sơm sớm để a còn thu xếp tham gia nữa nhen. Hình trên hình như là của bác The Loner, còn Vamp, Chunjunxo, Hieu2010 đâu rồi. Cho e xem hình đi. Nôn quá

Bổ sung thêm là e cũng nhận thêm được

200K từ bác Boby
    300K từ bác tdpanh

E sẽ chuyển cho bé Ny để thực hiện chương trình lần 2.

Xin cảm ơn
    Được sửa bởi nguyencn lúc 11:36 PM ngày 29-12-2008
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

thật ý nghĩa ... chuyến đi hay quá anh Nhân ...........
    Gear : D80-1870-50-70210 || Là thành viên trẻ nhất của Biệt Đội Cảm Tử
    "If your pictures aren't good enough, you're not close enough" - Robert Capa

những hình ảnh cho tôi biết bao cảm xúc ,cám ơn bé diễm nhiều.Mang lại 1 chút hơi ấm cho mấy em đúng vào thơi tiết và đông .
    0903628728
    Facebook

Các bác có đi hôm đó nhanh nhanh cho thêm tí hình nữa đi, chờ mấy hôm nay rồi )

... Một khoảng lặng đầy ý nghĩa để suy gẫm... Một cảm xúc buồn vui lẫn lộn khi đọc bài viết này...

Xin chân thành cảm ơn những người đã thực hiện chương trình!
    KUCKYKOOL GROUP

Hôm đó em chụp rất ít, nhìn các em mồ côi và tàn tật quá tội nghiệp và đáng thương.

Dù cầm viết rất khó khăn nhưng em vẫn cố gắng

Phát quà

Đôi mắt em vẫn buồn

Sau chị Ny, ai sẽ đội nón cho em ??? :(

Mắt em trong veo, nhưng tương lai sẽ như thế nào với em ?

Nón em nè ^_^

Anh cũng có chứ bộ ^_^

Một buổi sáng đầy niềm vui, nhưng không kéo dài lâu được. Hy vọng hạnh phúc, may mắn và xã hội sẽ mỉm cười với các em.

chương trình cũng hay mà người tổ chức chương trình cũgn xinh!hí hí

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng