Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Em moi tap tanh choi, hien dang dung Canon S5IS, cac bac giup e vai loi khuyen voi...

Em moi tap tanh choi, hien dang dung Canon S5IS, cac bac giup e vai loi khuyen voi...

Em chi moi tap tanh choi vai thang nay, hien dang dung con Canon S5IS. Cac bac giup dum em loi khuyen:
    1/ Huong dan su dung dum e con Canon nay, vi hien nay e chi dung duoc che do chup P cua no, chua biet su dung che do M va macro ... hic.. e rat thich chup macro
    2/ Tuong lai e se mua 1 em canon (chi phi ban dau chi khoang 10tr), may bac tu van dum e nen dung loai nao, vi e thich chup macro, chup anh chan dung tu nhien (nghia la k phai can co su sap xep hoac ng mau co dinh)
    Da ta cac bac nhiu nhiu ah...

Lời khuyên chân thành nhất cho bác là: "Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng". Lấy cuốn manual ra mà đọc, người ta có hướng dẫn chi tiết cả.
    Các pro cũng có riêng đất cho phần Kiến thức căn bản + Căn bản thực hành mà, bác chịu khó tìm đọc.

1, hướng dẫn sử dụng thì ti tỉ thứ, nên cố gắng đọc manual vậy bác ạ:D
    2, nếu bác thik chụp macro thì ngoài lens macro chuyên dụng ra (cũng khá đắt) còn ko thì PnS nhiều loại chụp Macro khá lắm bác ạ, bác có 10tr định đầu tư DSLR (theo em hiểu) thì xem ra ko đủ cho macro, còn chụp chân dung tự nhiên thì lens nào chẳng đc, quan trọng bác chụp ko set up thì nó thành tự nhiên mà, chọn 1 lens tele thì tốt hơn, bắn lén dễ, mẫu ko biết thì cũng tự nhiên hơn:D

Quote Được gửi bởi Vtus View Post
    Em chi moi tap tanh choi vai thang nay, hien dang dung con Canon S5IS. Cac bac giup dum em loi khuyen:
    1/ Huong dan su dung dum e con Canon nay, vi hien nay e chi dung duoc che do chup P cua no, chua biet su dung che do M va macro ... hic.. e rat thich chup macro
    2/ Tuong lai e se mua 1 em canon (chi phi ban dau chi khoang 10tr), may bac tu van dum e nen dung loai nao, vi e thich chup macro, chup anh chan dung tu nhien (nghia la k phai can co su sap xep hoac ng mau co dinh)
    Da ta cac bac nhiu nhiu ah...
    S5 có chế độ Macro và Super Macro. Bác bấm nút hình bông hoa bên cạnh ống kính sẽ kích hoạt chế độ macro, nếu bác nhấn và giữ nút đó khoảng 1-2 giây sẽ chuyển sang super macro để chụp cận cảnh hơn. Còn chế độ M cho phép bác chỉnh khẩu độ và tốc độ, cộng sáng,...Bác vặn sang M rồi sử dụng nút lên xuống, tiến-lùi để chỉnh khẩu độ và tốc độ.
    Ta đi ta nhớ quê nhà,
    Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương

HIc, em nghĩ bác vào mục "kĩ thuật chụp ảnh ..." của vnphoto, trong ấy có những bài rất hay, mà ai cũng phải đọc. Trong ấy nói rõ thế nào là khẩu độ tốc độ ...
    Chúc bác sớm có ảnh đẹp.
    BenKhoa
    Còn sống là còn đi, còn đi là còn chụp.

Flickr của em
    http://www.flickr.com/photos/benkhoa/

Em cam on cac bac da chi dan, hum nay biet cach xai Macro va M cua S5IS rui :D
    Hien e dang me man voi Macro va se co gang hoc hoi, nhin hinh cua bac Codai chup ban G9 me qua, chiu k noi...

Cố lên.. vì sự nghiệp ..ham chơi

Em đã chỉ chỗ download HDSD bằng tiếng Việt cho S5IS ở đây này: http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=29822
    Bác down về tham khảo nhé.

Bác chọn chế độ SuperMacro chụp cũng tốt lắm đấy.
    Sau đây là 1 số tấm hình em chụp bằng S5IS chế độ SM.

Hố bom

Toàn cảnh

Rừng đầu nguồn

Hình bác Pious chụp nhìn ghê quá. Thị phạm cũng nên kiếm cái hình nào đẹp đẹp chút chứ
    Chỉ chụp Hoa và hoa. Chỉ thích DOF mỏng nhưng chụp toàn out nét

Gớm mấy cái ảnh. Nhìn kinh quá bác ạ.