Trang 11 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 289

Chủ đề: Bộ tứ lừng danh Rangefinder 40mm 1.7

Quote Được gửi bởi m42 View Post
    Hí hí, cũng như trường hợp bác Cuty ấy nhỉ! Trước bác ấy mua được ống kính Leica có 350k. Thế khéo phải kết luận Leica là đồ cùi bắp, giá chỉ đáng có vài trăm nghìn thôi nhỉ! Các bác dở hơi hết, toàn mua cỡ vài chục triệu cả!
    hehe cả đời em chỉ ăn may có 1 vài lần thui , chắc do em tích đức ( bán hàng ko ác ) nên trời cho bác ạ ! bằng chứng là em đang rao con yashica electro35 GX chỉ có 1000k thui ạ ! với lại hàng là do người bán hiểu biết hay ko thôi ! vì có đôi lúc em mua con RF petri của bác BEBEBON giá lên đến 800k lận ! chuyện xưa tích củ ạ ! hic
    ĐT :0974337712
    số TK : NH SACOMBANK ( chi nhánh gò vấp ) _nguyễn văn Bá _ STK : 060008666469

Các cụ, có phải em Revue này là anh em sinh đôi với 7sII, bán ở châu Âu gọi là Revue phỏng nhỉ??? Em này 140 đồng cắn được không các cụ???

máy cùi, lens ghẻ

Quote Được gửi bởi TinhTang View Post
    Cả hai con CC của bác iha còn tốt chứ? nếu nó đang ở working condition và bác cảm thấy dư dùng thì nhượng lại em 1 con đi, em mua cho cậu em. Giá cả tùy bác, em hiểu giá trị của con máy này, bác đừng ngại ạ . Nếu bất tiện, bác cứ pm riêng cho em cũng được .
    Em 20 đồng ko check được battery, em định cho đi CLA. Cậu em bác ko sưu tập mà định dùng thử thì quá đơn giản, cho em cái địa chỉ em gửi sang, loan 1 năm Đồ xinh xinh em thường chỉ tặng hoặc cho mượn, bác thông cảm nhá!

Quote Được gửi bởi tienha55 View Post
    Bác sống ở chỗ đẹp hơn Sec ,chỗ đó có phải Polska không ??
    Em thấy bác co ảnh bác Mừng em đoán vậy, nếu đúng cho em giao lưu vói,em ở Vác!!!!
    Hihi em có qua Vác 2 lần, nhưng hổng có nghĩ là Polsa lại đẹp hơn Séc Krakow thì thích ạ. Em hàng xóm với bác đấy nên giao lưu thì lúc nào cũng sẵn sàng. Bác Mừng là hàng xóm cũ từ hồi ở HN, bên Vác em có họ hàng và người quen nhiều

Mấy hôm bận quá, hứng ảnh ọt đi đâu hết, em lại đi nhặt đồ. Nhặt được em Chinon 35EE, ngồi chiếu dưới nhưng vác đi lomo cũng tuyệt phết!

.
    Chụp ảnh buồn cười.

Ơ... em CC em đặt gạch bác Iha rồi cơ mà nhỉ?....
    Quote Được gửi bởi iha.eut View Post
    Em 20 đồng ko check được battery, em định cho đi CLA. Cậu em bác ko sưu tập mà định dùng thử thì quá đơn giản, cho em cái địa chỉ em gửi sang, loan 1 năm Đồ xinh xinh em thường chỉ tặng hoặc cho mượn, bác thông cảm nhá!

Hihi em có qua Vác 2 lần, nhưng hổng có nghĩ là Polsa lại đẹp hơn Séc Krakow thì thích ạ. Em hàng xóm với bác đấy nên giao lưu thì lúc nào cũng sẵn sàng. Bác Mừng là hàng xóm cũ từ hồi ở HN, bên Vác em có họ hàng và người quen nhiều

Mấy hôm bận quá, hứng ảnh ọt đi đâu hết, em lại đi nhặt đồ. Nhặt được em Chinon 35EE, ngồi chiếu dưới nhưng vác đi lomo cũng tuyệt phết!

.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

.
    Cám ơn nhã ý của bác . Cậu em em nó muốn sở hữu một con xịn để sử dụng, chứ không có ý mượn ạ .

Yashica CC hoạt động được nhờ pin, nếu pin chết đồng nghĩa với máy chết. Hóa ra là thế, 20 đồng cũng có giá của 20 đồng bác nhỉ . Ở Tây phí CLA đắt bỏ xừ, sửa được lỗi đó thì đi mua cái máy mới cho rồi. Bác thử gửi về anh em nhà Tân Binh xem sao, hi vọng sửa được.

Quote Được gửi bởi cdtrung12 View Post
    Các cụ, có phải em Revue này là anh em sinh đôi với 7sII, bán ở châu Âu gọi là Revue phỏng nhỉ??? Em này 140 đồng cắn được không các cụ???
    Con này bề ngoài giống 7sII thôi, chứ không phải là anh em sinh đôi 7sII đâu. Giá 140đồng Mẽo thì khá cao.

Thumbs up

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Ơ... em CC em đặt gạch bác Iha rồi cơ mà nhỉ?....
    Hí hí đĩa trâu xào ác quá, nhớ cái vị thơm thơm làm em ngất từ mấy tuần rồi. Bác yên tâm, em CC ko chịu thì em vẫn còn nhiều đồ hay lắm

Quote Được gửi bởi TinhTang View Post
    Cám ơn nhã ý của bác . Cậu em em nó muốn sở hữu một con xịn để sử dụng, chứ không có ý mượn ạ .

Yashica CC hoạt động được nhờ pin, nếu pin chết đồng nghĩa với máy chết. Hóa ra là thế, 20 đồng cũng có giá của 20 đồng bác nhỉ . Ở Tây phí CLA đắt bỏ xừ, sửa được lỗi đó thì đi mua cái máy mới cho rồi. Bác thử gửi về anh em nhà Tân Binh xem sao, hi vọng sửa được.
    Máy em để ko cũng rất phí, nhưng toàn nhặt được những tình huống buồn cười nên chẳng bao giờ muốn bán.

Em toàn sửa ở Tân Binh với mấy bác trong SG, thường những máy nho nhỏ thế này ở nhà sửa được hết những bệnh về mạch miếc. Em CC này kính, khẩu, hình thức đều ngon lành, đoán chỉ bị oxy hóa phần tiếp xúc. 20 đồng có cộng thêm 100.000 VND phí CLA made in VN vẫn là giá tốt bác nhỉ? ) Em GX black của bác giá bằng đúng 15 lần giá em lượm GX chrome.

Về giá các máy RF nho nhỏ, các bác tìm được bảng giá của những cửa hàng châu Âu (Anh, Đức) những năm 80,90 thì sẽ thấy giá bây giờ buồn cười lắm! Hôm nào tìm lại được em post vài cái.

Nói về giá cả thì thật vô cùng. Ở xứ khỉ ho cò gáy bên em, lượng máy tư bản nhập vào những năm thịnh vượng nhất cũng chỉ bằng 1/50, 1/100 so với các bác Tây khác. Thế nên có chụp được em nào hiếm, mà giá là vừa đúng mặt bằng kinh tế bản địa là những niềm vui rất nho nhỏ mà dù có tiền hay thời gian chắc cũng ko hiểu được ạ
    .
    Được sửa bởi iha.eut lúc 04:18 PM ngày 01-04-2009
    Chụp ảnh buồn cười.

Máy em để ko cũng rất phí, nhưng toàn nhặt được những tình huống buồn cười nên chẳng bao giờ muốn bán.

Em toàn sửa ở Tân Binh với mấy bác trong SG, thường những máy nho nhỏ thế này ở nhà sửa được hết những bệnh về mạch miếc. Em CC này kính, khẩu, hình thức đều ngon lành, đoán chỉ bị oxy hóa phần tiếp xúc. 20 đồng có cộng thêm 100.000 VND phí CLA made in VN vẫn là giá tốt bác nhỉ? ) Em GX black của bác giá bằng đúng 15 lần giá em lượm GX chrome.

Về giá các máy RF nho nhỏ, các bác tìm được bảng giá của những cửa hàng châu Âu (Anh, Đức) những năm 80,90 thì sẽ thấy giá bây giờ buồn cười lắm! Hôm nào tìm lại được em post vài cái.

Nói về giá cả thì thật vô cùng. Ở xứ khỉ ho cò gáy bên em, lượng máy tư bản nhập vào những năm thịnh vượng nhất cũng chỉ bằng 1/50, 1/100 so với các bác Tây khác. Thế nên có chụp được em nào hiếm, mà giá là vừa đúng mặt bằng kinh tế bản địa là những niềm vui rất nho nhỏ mà dù có tiền hay thời gian chắc cũng ko hiểu được ạ
    .
    Hà hà, đúng là nhặt được một món hàng giá rẻ thì vui thật, thỉnh thoảng em cũng có niềm vui tương tự.
    Bác cứ mang ra so sánh con GX đen của em với con GX bạc của bác làm gì nhỉ, nó về nhà mới ở rồi, chủ mới em cũng chả biết là ai, một ebayer nào đó. Trong tình huống này, đơn giản là bác gặp may, ngoài ra chẳng có ý nghĩa gì khác. Giá trị trung bình của một con GX đen và GX bạc trên ebay thông thường cũng cách nhau đến 4, 5 lần. Bác mua được con GX bạc 10 đồng thì em mừng cho bác.

Tuy nhiên, nếu bác cứ mang cái may mắn ra để khoe hoặc là để lấy đó làm cơ sở định giá cho dòng máy này thì em thấy hơi khiên cưỡng. Nếu tính giá trị sử dụng của một cái chén uống nước của gốm Chu Đậu thì nó là bao nhiêu? chắc chỉ 3 nghìn VND. Nhưng nó được bán với giá cả 1000usd đấy thôi.

Em hỏi thật bác, bác cứ bảo dòng máy này chỉ vai chục đồng, thế nhỡ may một ngày xấu trời, bác kẹt tiền cần bán một sổ thứ để trang trải, bác có đi bán lại mấy con máy của bác với giá 10, 20 đồng không nhỉ? Chắc chắn là không rồi đúng không bác . Vậy thì thôi, bác đừng nên so sánh giá trị trung bình của chúng với những vận may của bác nữa. Có người ở VN còn mua được bộ Leica MP + cron 35/1.4 ASPH có 1500 đồng đấy, đang bán lại >4000 bên xóm kìa...

Khiếp, bán kẹt tiền thì em sẽ bán giá thị trường chứ, ai trả cao mình bán, còn nếu có bán kiểu trao đổi em toàn lấy giá min. là giá mua được trừ 20% tiền hao mòn. Bác cần chứng cớ thì em liệt kê cho vài vụ nóng hổi gần đây
    Mua đồ cũ mà ko lấy cái may làm vui thì còn gì là thú. Mà buồn cười, đang nói chuyện mấy đồ đồng nát mà cứ lấy Leica với khìn đô ra làm ví dụ.
    Thôi em té, em thấy là dòng nói chuyện này ko hợp lắm.
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Khiếp, bán kẹt tiền thì em sẽ bán giá thị trường chứ, ai trả cao mình bán, còn nếu có bán kiểu trao đổi em toàn lấy giá min. là giá mua được trừ 20% tiền hao mòn. Bác cần chứng cớ thì em liệt kê cho vài vụ nóng hổi gần đây
    Mua đồ cũ mà ko lấy cái may làm vui thì còn gì là thú. Mà buồn cười, đang nói chuyện mấy đồ đồng nát mà cứ lấy Leica với khìn đô ra làm ví dụ.
    Thôi em té, em thấy là dòng nói chuyện này ko hợp lắm.
    .
    Em cũng thấy thế, dòng nói chuyện của bác không hợp với topic này và cả những topic tương tự. Bác cứ mang ra so sánh con máy bác mua rẻ hơn người khác 10 - 15 lần, nhưng thử hỏi nếu đặt trường hợp bác bán lại, thì lại đòi bán giá thị trường, thế thì nói làm gì. Anh em chơi trên này, rất nhiều người không có điều kiện để mua máy, nên rất cần có thông tin chung, chính xác... để mua cho mình con máy ưng ý, hoạt động tốt, giá cả phải chăng không bị hố.

Nếu bác có thiện chí góp ý cho mọi người có thêm thông tin thì hãy viết ạ. Chứ cứ mang ra khoe tôi mua được con máy CC có 20 đồng, rẻ hơn các bác khác 10-15 lần, rồi sau đó lại bảo hỏng hệ thống pin... máy CC mà hỏng hệ thống pin thì khác gì sắt vụn. Những thông tin của bác chỉ làm anh em thêm hoang mang, chả biết đường nào mà lần.

Chơi trên này, không ít người thường trao đổi máy cho nhau, người có điều kiện mua thì bán lại cho anh em ở VN không có điều kiện tìm kiếm. Các anh em ở VN thường nhờ anh em có điều kiện mua máy nước ngoài gửi về. Anh em nước ngoài đâu phải ai cũng gặp may như bác. Lọ mọ tìm giúp anh em ở Vn với giá tốt nhất theo thị trường rồi nhờ người cầm về VN giúp các dòng máy QL17, CC,CCN, 7sII.... Tự nhiên có người nhảy vào bảo, mấy con máy đó chỉ 10, 15 đồng, giá kia gấp 10-15 lần giá thật. Nói thế thì sao đặng, chỉ gây thêm hoang mang mất đoàn kết mà thôi. Anh em ở VN không biết sẽ nghĩ gì?

Em nghĩ, chúng ta dừng tranh luận về giá cả máy móc ở đây, tập trung vào chuyên môn thôi.

Trang 11 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng