Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 40

Chủ đề: Rửa ảnh ở đâu đẹp ạ (HN)

Em cũng đã từng làm ở lab chuyên photpshop+rọi hình khi thợ rọi đi ngủ
    Kinh nghiệm của em là như vầy :
    1-Bác rọi file số lên chọn lab sử sụng máy rọi kodak ,konica r2 ,fujifilm 590(đỉnh nhất bây giờ cỡ 2 tỷ vnd) khi rọi nói họ chỉnh tông hồng phấn,tông vàng chanh chỉ thịnh khi chụp phim
    2-MÀu sắc của tấm hình ra phụ thuộc vào nhiều yếu tố :gu chỉnh màu của thợ rọi ,lượng thuốc bơm như thế nào,loại giấy sử dụng mỗi nơi mỗi khác
    Việc đảm bảo đúng màu là chuyện không tưởng lên thợ rọi thường chia ra 2 kiểu chỉnh màu ,nếu hình có người thì căn mặt người chỉnh màu ,cảnh thì tùy
    Ở 2 hình trên người bấm hình đã không nhìn nhận màu sắc bấm sai màu nhưng có thể do máy của họ đã lỗi thời lên ra tầm hình khảung khiếp thật

Đến khổ bác,em bảo bác ra Thanh thanh ở 18 hàng bạc in thử mà,ai lại chạy vào Nguyên cầu?Em thường xuyên in ảnh ở đó,chẳng vấn đề gì cả.Đương nhiên la ko giôgns 100% như file gốc nhưng mà xấu như bác bảo thì trả thẳng luôn,sợ gì ai?Bác cứ thử xem in lại 1 phát xem nào
    Trần Đại Thành 0983368505
    Em có chụp ảnh hôm cưới nữa,anh em giới thiệu ủng hộ nhé.
    Welcome to see my Photos http://www.flickr.com/photos/31683310@N05/?saved=1

Bác ơi, Em cũng rơi vào tình trạng như của bác đây này. Ảnh xem trên màn hình thì rất đẹp nhưng ra ngoài hàng thì rửa sai mầu bê bết. Cái này chủ yếu là do thợ làm ẩu bác ạ. Vì họ phải biết khi in ra mầu sắc nó sẽ như thế nào. Nhiều tiệm ảnh lớn như Nguyên Cầu họ không làm thế này cho mình được đâu vì như thế khá mất thời gian bác ạ. Cách tốt nhất là bác ra ngồi ngoài hàng in ảnh, sửa từng cái với họ. Em đã làm kiểu này và kết quả là ảnh rửa ra không khác nhiều so với ảnh trên máy lắm bác ạ. Em có một tiệm ảnh làm ăn khá cẩn thận và có trách nhiệm đó là cửa hàng Nguyên Long trên phố Bà Triệu đấy bác ạ. Bác cứ đến nói là anh em chụp ảnh cùng với Cường hôm rửa ảnh hoa cải vàng là thể nào bác cũng được như ý. Em đã từng ngồi sửa 32 tấm ảnh của em cùng với bác chủ cửa hàng nên em rất biết sửa mất hơn 1h liền. Bác chủ cửa hàng cũng là dân thợ chụp ảnh nên bác làm những tác phẩm của người khác kỹ lắm, không phải kiểu dùng action chạy hàng loạt như các hàng rửa ảnh khác đâu bác ạ.
    Được sửa bởi Taycuphach lúc 05:09 PM ngày 06-02-2009

Em thấy hiệu ảnh Mặt Trời gần khách sạn Deawoo rửa ảnh cũng đẹp đấy

em cũng vừa rửa hơn trăm cái cho con bé ở nhà. Em ra PhotoKing ở dưới ngã tư Sở bác ạ. Vì nguồn chụp là P&S từ vài năm trước và em cũng ngồi theo dõi các bác ấy làm thấy như sau:
    - Ảnh được chỉnh tông, thêm bớt màu gì đó 1 lúc. Kết quả ra cái ảnh trong noise hơn hẳn.
    - Kích thước ảnh giảm đáng kể (em copy lại đống đã chỉnh sắp in về xem xét).
    - Ảnh chình xong trông sáng hơn hẳn, thậm chỉ như bị quá sáng nhiều.
    - Màu sắc trông cứ xỉn xỉn thế nào ấy.

Thế mà lúc in ra trông khác lắm, nói chung là thấy chất lượng tốt. Bác mang vài cái ra thử xem sao, chỗ đó em đến lần đầu mà phi vào tận nơi ngồi xem thoải mái.

Một chỗ em cũng thỉnh thoảng rửa vài cái là Thông tấn Xã ở gần đối diện cây xăng cuối Trần Hưng Đạo, chất lượng cũng được, để em lấy mấy cái đó ra xem lại.

Rửa ảnh thì nhiều nơi rửa đẹp được nhưng mà cnf tùy vào kip thợ hôm đó,làm ăn có trách nhiệm hay không,có phải thợ giỏi hay không,quá trình sao sát của khách như thế nào....Còn đã ở lab thì thợ shop nào cũng dùng action thôi,ít hay nhiều đều vậy mà,có gì đâu

Em cũng toàn rửa Nguyên Cầu nè, tuy chưa bao giờ hài lòng ( có cả phần lỗi do em chưa biết cân chỉnh màn hình ở nhà) nhưng vẫn chưa tìm ra được nơi thay thế, tại em rử quen ở đây nên được lấy giá đại lý. Nói chung là thất vọng nhất về ảnh chụp chân dung, toàn bị lỗi màu đỏ là chính, nhìn da người nhợt nhạt hẳn đi, thế là em toàn phải tăng màu đỏ quá lên một tí. Em toàn bảo in thẳng thôi, không được chỉnh sửa gì, vì họ chỉnh sửa ảnh mình chụp như hàng chợ ý, xót lắm ợ...
    Khâu Túi Vá Mồm Vì Tương Lai Nhiếp Ảnh

Em hài lòng số 1 là Thanh Thanh (Nguyễn Cao), kể cả ảnh đến 1,2m vẫn "dám" in, chỉ mất vài phút ngồi với thợ. Khi nào ảnh ít, không đáng đi xa thì tạm chấp nhận hàng ảnh gì chéo ngã từ từ Daewoo Kim Mã sang.
    "...Hãy loại bỏ tất cả những gì có thể làm xấu bức ảnh. Ánh sáng xấu, phông nền xấu và tiếp tục như vậy. Hãy nhớ điều đó, đừng cố chụp những bức ảnh như vậy bất kể chủ thể có đẹp đến mức nào...” <= Em đang cố ! Myflickr!

Có 1 cách nữa cho các bác muốn in ảnh tương đối chuẩn là ra hàng xác định mình hay in ấy,yêu cầu in 1 cái ảnh normal,kô chỉnh màu,sáng tối gì hết,phóng thẳng luôn,gọi là in test.Rồi mang bức ảnh đó về nhà đối chiếu so với màn hình của mình coi chuẩn chưa?Nếu tương đối chuẩn rồi thì từ giờ cứ yêu cầu in thẳng,chưa chuẩn thì chỉnh màn hình của mình sao cho giống màn hình của máy lab(chỉnh trên adobe gamma,các công cụ trên màn hình hoặc trên phần option của VGA cảd-nếu computer có VGA card rời)cho thật chuẩn rồi từ giờ về sau cứ yêu cầu in thẳng là ok

Em thì hay in ảnh ở Đức Anh (Trần Quốc Toản), thỉnh thoảng cũng bị sai màu tí ti nhưng ở mức chấp nhận được.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng