Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 157

Chủ đề: Làm mịn da nâng cao (100% Photoshop)

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    Chào bác bow: Thật tình là em kg hề biết "cái tips này là con đẻ" của bác vì em chưa hề xem qua
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=29587&page=3

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=18111&page=7

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=18111&page=9

Mời mọi ngừoi đọc từ đầu đến cuối mấy cái link trên:

Cái hình minh họa của bác cũng là của em mà bác bảo là bác chưa từng xem qua:

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Em vọc thử xem sao:

Em không có soft gì hết , cũng không rành photoshop lắm , nên cứ copy layer gốc ra thành 2 layer. 1 cái blur , 1 cái sharp. chỉnh opacity cho cả hai sao cho vừa mắt là xong. Chưa tới 5 phút

Ảnh gốc:

Final:

1. Em chưa viết tut vì thấy cần hoàn thiện số thứ. (Như em đã nói ở trên)

2. Em tuyên bố cái này là con đẻ của em vì là do em vắt óc nghĩ ra. nếu bác
    nào tìm dựoc cái tutorial giống vầy trên internet thì muốn gì em cũng chìu.

còn nếu như nói em học từ ai đó mà khi viết Tut mà em phải credit cho người đó thì quả là kg tưởng ... v
    3. Còn vụ credit thì như thế này: Khi em đã post lên vnphoto thì em đã share với mọi ngừoi , bác có thể coppy viết bài hứong dẫn ở bất kì web về nhiếp ảnh nào mà nói rằng đó là của bác.em không quan tâm. nhưng bác lại viết lại ngay vnphoto nơi mà em đã post cái này lên. Dùng tip của em, dùng hình của em để dạy ngừoi khác mà không credit em thì em thấy chơi không đẹp tí nào
    Được sửa bởi bow lúc 05:51 PM ngày 02-02-2009

Chào bác bow: Thật tình là em kg hề biết "cái tips này là con đẻ" của bác vì em chưa hề xem qua (nếu có), còn nếu như nói em học từ ai đó mà khi viết Tut mà em phải credit cho người đó thì quả là kg tưởng ... vì từ khi biết tập tọe PS đến nay em học hỏi rất nhiều từ sách vở, internet, trung tâm vi tính, bạn bè ...em thậm chí còn kg nhớ nổi tên những người em đã thọ giáo. Nếu em trích từ các Tut của người khác viết thì lại khác, còn đằng này em tự viết Tut từ các kiến thức đã học hỏi được thì liệu nói như bác có quá đáng kg?
    Chuyện em "chưa thành thục" nhg "dám" viết Tut hướng dẫn cho mọi người theo em kg đáng trách bằng ai đó "rất thành thục" nhg ... chưa thấy động tỉnh gì cho đến khi topic này ra đời.

Em cũng đã tự biết trình độ còn hạn chế nên đã có viết : "vì khả năng có hạn nên sẽ kg tránh được sai sót ... rất mong các bác cảm thông và giúp đở ạ!"

Rất mong được bác bow chỉ giáo thêm để em được mở mắt và mọi người được 1 Tut hoàn hảo ạ!
    Em quote sẵn để đây, sợ bác lại thay đỗi

cảm ơn bác đã rất nhiệt tình tặng cho mọi người kém cỏi PS như em một món quà đầu Xuân rất đẹp ạ. chúc bác vui và khỏe tay để viết tiếp.
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

A Mỹ giải thích giùm em chỗ này, em chưa hiểu lắm.
    Pic 14 có 2 lớp layer: Layer 1 (Screen, opacity 15%) và layer background
    Bước 4-7: Ctrl+E để trộn 2 lớp thành 1 lớp duy nhất.
    Nhưng qua pic 15 em lại thấy có 2 lớp layer: Layer 1 (Normal, opacity 100%) và layer background.
    Liệu có bị sót 1 bước tạo layer mới (Ctrl+j) ngay chỗ này ko anh.
    Mong anh giải đáp thắc mắc giùm em.

Quote Được gửi bởi anh_em View Post
    A Mỹ giải thích giùm em chỗ này, em chưa hiểu lắm.
    Pic 14 có 2 lớp layer: Layer 1 (Screen, opacity 15%) và layer background
    Bước 4-7: Ctrl+E để trộn 2 lớp thành 1 lớp duy nhất.
    Nhưng qua pic 15 em lại thấy có 2 lớp layer: Layer 1 (Normal, opacity 100%) và layer background.
    Liệu có bị sót 1 bước tạo layer mới (Ctrl+j) ngay chỗ này ko anh.
    Mong anh giải đáp thắc mắc giùm em.
    Cám ơn bác đã cho em biết chổ đó em viết sót 1 bước, em đã bổ sung và tô màu xanh ạ!
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

gửi bác duy my .cảm nhận bài viết của bác qua hay .tuy nhiên trong thực tế em gặp những bức ảnh hơi khó nên mạo muội hỏi bác luôn .
    chả là em mang ảnh ra rửa ngoài hiệu ảnh .thấy họ làm rất nhanh hoa hết cả mắt nên không kịp học được cái giề cả .nay bác cho 1 giải pháp tổng thể để anh em học hỏi nhé
    đây là ảng gốc

còn đây là ảnh họ đã chỉnh tuy không đẹp lắm nhưng với em là niềm mơ ước rồi ah

cái này em làm theo cách của em nhé

@bow: em kg muốn tranh cải với bác, bác nghĩ sao cũng được ... em cũng kg hề có ý dùng tip của bác để dạy ai cả. vì thực ra tip đó quá sơ sài. EM CHỈ VIẾT TUT BẰNG KIẾN THỨC MÌNH HỌC HỎI ĐƯỢC. để hướng dẫn những người chưa biết... Có thể có 1 phần nhỏ kiến thức đó là do bác "vắt óc nghĩ ra" nhg kg phải là vì lý do đó mà topic này kg thể được viết ra.Vài dòng mong bác thứ lổi .. nếu em đã có lổi với bác.

Quote Được gửi bởi khanhcfc View Post
    gửi bác duy my .cảm nhận bài viết của bác qua hay .tuy nhiên trong thực tế em gặp những bức ảnh hơi khó nên mạo muội hỏi bác luôn .
    chả là em mang ảnh ra rửa ngoài hiệu ảnh .thấy họ làm rất nhanh hoa hết cả mắt nên không kịp học được cái giề cả .nay bác cho 1 giải pháp tổng thể để anh em học hỏi nhé
    đây là ảng gốc

còn đây là ảnh họ đã chỉnh tuy không đẹp lắm nhưng với em là niềm mơ ước rồi ah
    Ngoài hiệu ảnh đa số thợ PS đều dùng "bữu bối" là Action. Nếu dùng action thì ảnh có xử lý chất lượng như bác up chỉ cần kg tới 3 phút là xong ạ. Rảnh rổi em sẽ soạn 1 Tut về cách tạo các Actions này, bác chờ nha!

Quote Được gửi bởi TRA^`N_VIE^.T View Post
    cái này em làm theo cách của em nhé

Ảnh bác xử lý rất tốt, nếu kg thuộc trường phái "sống để bụng, chết mang theo" mong bác chia sẽ với pà con ạ!

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng