Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 157

Chủ đề: Làm mịn da nâng cao (100% Photoshop)

Quote Được gửi bởi The Transporter View Post
    @QTVan: hình retouch co làm sáng ra tí cho nổi Ratio> Các bác cao thủ đâm chém cho em mau...nhập viện
    Bác The Transporter lại nghiên cứu ra một kiểu da người mới nữa, hoan hô.. hoan hô...
    Để em đi tìm hiểu trên thế giới này có ai có kiểu da mà trên da nổi toàn là noise không ah, giống lấy cát đắp lên quá. Chúc mừng bác đã nghiên cứu ra kiểu này, mô phật, mô phật,,

da của bác The Transporter làm đẹp quá, rất đáng cho anh em học hỏi. Biến cái ko thành có hay quá, da người ai cũng noise thế kia mới đúng gọi là chuẩn đấy các bác ạ, phải học theo the transporter đi ạ =)) Em là em phục cách retouch skin của bác ấy nhất đấy, cực tự tin =))

Công nhận bác Transporter tự tin ,khiêm tốn có bằng cấp luôn.
    Một đằng là bác cứ nói bình thường là ảnh bác sửa theo kiểu của bác thì em cũng kính bác một ly ,đằng này....
    bác chắc cũng như em , mới còn đang mò mẫm PS nên còn phải học nhiều chứ đừng vội vỗ ngực ta đây thế này thế kia rồi người ta cười cho.
    Làm mịn da như bác thì em cũng không dám học theo , em làm kiểu của em thích hơn

Em theo dõi topic này và một số khác từ lâu và học hỏi được thêm rất nhiều , cám ơn hai bác Bow và DuyMy rất nhiều.Mong hai bác chuyện cũ bỏ qua cùng nhau góp phần xây dựng diễn đàn bằng nhiều bài viết hay hơn nữa.
    Chúc các bác mạnh khỏe.
    Think different

Định đi ngủ rồi nhưng nghe ồn ào quá nên ngồi bật dậy vào đây.
    BácCilvil mến!
    Tôi mới học PS thôi, hơn nữa tôi cũng là thành viên mới, dớ là điều tất nhiên!

Á, dzực mình.. bị nổi sảy trên mặt --->> ngứa quá...

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Em thấy hình như min/mod xóa lộn vài post về lỹ thuật mà giũ vài post thóa mạ đó. Chẳng hạn như có cái câu " add noise để giả detail , nhưng lại tăng brightness/contrast để làm mất detail" thì đó là kỹ thuật hay thóa mạ vậy
    Sáng nay vào cơ quan hãy còn sớm, login xem có gì mới không. Ố là la! Các bác đã sập bẫy! He he he!
    Nguyên thấy 2 bác gì đó ấu đã với nhau quá trời, nên em dùng kế đánh lạc hướng 2 bác đó, cuối cùng thì em lãnh đạn!
    Thú thật với các bác, em mới ra Tôn thất Tùng mua mấy cái đĩa photoshop về vọc chơi mấy ngày nay, chứ có biết khỉ quẹt gì đâu, mấy cái hình đó của 2 bác ấy em sửa lại chút chút thôi như cho sắc lên và sáng hơn. Vì thế em mới nói các bác cứ đâm chém để em sớm nhập viện...hihihi. Không ngờ, giúp 2 bác kia thôi đánh nhau mà phải lãnh 1 đòn chí mạng của bác Bô! Bác ấy cố sát ghê, đang đưa em lên xe cấp cứu, bác ấy còn thò tay nện thêm một phát cho hả dạ.
    Hahaha, kỹ thuật PS biến thành võ thuật mất rồi!!!!!!!!!!

tut hay mà chỉ dẫn kĩ quá em mới học photoshop thui mà cũng làm được.....thanks bác rất nhìu

Sáng nay vào cơ quan hãy còn sớm, login xem có gì mới không. Ố là la! Các bác đã sập bẫy! He he he!
    Nguyên thấy 2 bác gì đó ấu đã với nhau quá trời, nên em dùng kế đánh lạc hướng 2 bác đó, cuối cùng thì em lãnh đạn!
    Thú thật với các bác, em mới ra Tôn thất Tùng mua mấy cái đĩa photoshop về vọc chơi mấy ngày nay, chứ có biết khỉ quẹt gì đâu, mấy cái hình đó của 2 bác ấy em sửa lại chút chút thôi như cho sắc lên và sáng hơn. Vì thế em mới nói các bác cứ đâm chém để em sớm nhập viện...hihihi. Không ngờ, giúp 2 bác kia thôi đánh nhau mà phải lãnh 1 đòn chí mạng của bác Bô! Bác ấy cố sát ghê, đang đưa em lên xe cấp cứu, bác ấy còn thò tay nện thêm một phát cho hả dạ.
    Hahaha, kỹ thuật PS biến thành võ thuật mất rồi!!!!!!!!!!
    He he ... bác này tinh quái thật ... nhg em còn tinh hơn, liếc qua là em biết có "vấn đề" rùi ... bow "nổi tiếng đình đám" mà bác dám "đụng" là em nghi liền ... he he ... bác đúng là "điếc kg sợ súng" ...
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

Thấy bác Duy-My thích moi nên em moi cho vui

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    Chào bác bow: Thật tình là em kg hề biết "cái tips này là con đẻ" của bác vì em chưa hề xem qua
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=29587&page=3

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=18111&page=7

http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=18111&page=9

Mời mọi ngừoi đọc từ đầu đến cuối mấy cái link trên:

Cái hình minh họa của bác cũng là của em mà bác bảo là bác chưa từng xem qua:

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Em vọc thử xem sao:

Em không có soft gì hết , cũng không rành photoshop lắm , nên cứ copy layer gốc ra thành 2 layer. 1 cái blur , 1 cái sharp. chỉnh opacity cho cả hai sao cho vừa mắt là xong. Chưa tới 5 phút

Ảnh gốc:

Final:

1. Em chưa viết tut vì thấy cần hoàn thiện số thứ. (Như em đã nói ở trên)

2. Em tuyên bố cái này là con đẻ của em vì là do em vắt óc nghĩ ra. nếu bác
    nào tìm dựoc cái tutorial giống vầy trên internet thì muốn gì em cũng chìu.

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    còn nếu như nói em học từ ai đó mà khi viết Tut mà em phải credit cho người đó thì quả là kg tưởng ... v
    3. Còn vụ credit thì như thế này: Khi em đã post lên vnphoto thì em đã share với mọi ngừoi , bác có thể coppy viết bài hứong dẫn ở bất kì web về nhiếp ảnh nào mà nói rằng đó là của bác.em không quan tâm. nhưng bác lại viết lại ngay vnphoto nơi mà em đã post cái này lên. Dùng tip của em, dùng hình của em để dạy ngừoi khác mà không credit em thì em thấy chơi không đẹp tí nào

Nói thật thì đành cảm ơn cả 2 bác. Mình không biết thực hư thế nào nữa... he he.
    Giả thiết thôi nhé:
    Người nghỉ ra cách thức này: bác Bow.
    Người giúp mình biết topic này: bác Duy_My. Và cách của bác Duy_My chia sẻ thì cũng rất chi tiết, mình đang học theo.
    Theo dõi chi tiết từ đầu đến cuối, thì chỉ đến khi bác Duy_My dùng lời hơi nặng một tí(...), thì bác Bow mới... nặng lời hơn.
    Riêng tôi: cảm ơn 2 bác, những đóng góp của 2 bác tôi rất cảm kích. Nếu nói tôi làm da đẹp hơn thì người chỉ dạy cho tôi chính là 2 bác. Bỏ qua hết các bác ah.
    40d và tamron 17-50 f2.8
    http://www.flickr.com/photos/canhhacxanh81/
    09370678xx

Thưa 2 bác Duy-My và bác BOW, em là lính mới toe, mặc dù đăng ký lâu rùi, có chút ý kiến thế này.

Em biết chút P/S, rất thích cách xử lý của 2 bác cho 1 tấm hình. Mỗi người có một ý tưởng và thẩm mỹ để xử lý cho tấm hình đẹp theo ý của mình, cái này thì không ai bắt ai làm như nhau được. Cách nào em cũng học hỏi được, cám ơn 2 bác rất nhiều.

Riêng có một chuyện em vô cùng thán phục là 2 bác tranh cãi nhau xem sản phẩm Tut này là của ai mất hết 3,5 tháng (02-02-2009 đến 17-05-2009), quả là 2 bác rất siêu. Trước đó em thấy 2 bác đã làm lành vui vẻ với nhau, thấy cũng vui. Em nghĩ 2 bác nên bỏ qua cho nhau cho anh em nhờ chắc là vui hơn ha.

Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng